Kutokam Fulululiso, aki Pendicetto und Funze, ki die Rumänen, kues auch die Deutsch bei der deutschen Welle. Tunawolete, Kijerumani die Rumänen, Lora, Deutsch. Warum nicht? Liebe Hörerinnen und Hörer, was ist die kutoka mfululizo wa pili wa mafunzo ya kijerumani kwa redio leo tunawaletea somo la 13 litwalo unayo pia sketi hiyo katika rangi nyeusi amzi den ouh in schwarz katika somo lililopita andreas alikuwa ameketi mkahawani pamoja na baba yake heshefa alimuuliza mwanawe kazi yake ilikuwa inaendeleaje andreas anamwambia kuwa Anaipenda kazi yake. Und wie geht's mit der Arbeit? Gut. Die Arbeit gefällt mir. Frau Schafer, yuko katika duka kubwa la Duka limejaa mnno na wateja wengi wanatafuta vitu vilivyopunguzwa bei sana. Zanda Angebote. Sikilizeni nini tokea. Oh, uh, ist das voll? Liebe Kunden, bitte beachten Sie auch unsere Sonderangebote im Erdgeschoss. Blusen, nur 4 Mark. Wo kann man bezahlen? Schau mal, wie gefällt dir das? Zeig mal. Liebe Kunden, bitte beachten Sie auch unsere Sonderangebote im Erdgeschoss. Pullover, nur 10 Mark. <laughs> Nein, so ndani ya duka hilo kuna harakati nyingi sababu bei zimeteremshwa sana mwishoni mwa msimu fraushefa anaona kuwa duka limejaa mno bwana mmoja amenunua kitu na anamuuliza mteja mwingine wapi anaweza kulipa hapewi jawabu analotaka ndio maana anauliza tena wapi pako pahali pa kulipa kasse ndani ya duka bomba la kutangaza linawakumbusha wateja tafadhalini angalieni pia vitu vingine vilivyopunguzwa bei hapo ghorofa ya chini bitte beachten sie auch unsere sonderangebote im erdgeschoss blausi blusen zimepunguzwa sana bai na sasa ni maki nne tu blusen nur ir mark na masweta pulova yanauswa kwa maki kumi tu rahisi kweli poulover nurena frashefa anahisi kuwa ghorofa ya chini imejaa watu mno anajiambia mwenyewe ah, hapa pamejaa mno anakwenda ghorofa ya pili katika sehemu yenye vitu vya wanawake huko hakuna watu wengi sana kwa sababu vitu vinauzwa kwa bei ya kawaida kawaidaash angependa kujinunulia anamuuliza mnunuzi amsaidie na wanazungumza juya ukubwa wa fraushefa grose na rangi fab anayopenda fraushef muzaji anamwambia kuwa anayomoja rangi ya manjano gelb au nyeusi schwatz sikilizeni tena mazungumzo yao je fraoshef hapendi rangi gani Können Sie mir helfen? Hm? Ich suche einen Rock. Ja, gern. Und welche Größe? 44. Und welche Farbe? Was haben Sie denn? Schauen Sie mal. Hier haben wir einen in Gelb. Hm. Das ist die neue Herbstfarbe. Oh nein, Gelb gefällt mir nicht. Haben Sie den auch in Schwarz? Moment. Tut mir leid. Nur noch in Größe 42. Der ist bestimmt zu klein. Probieren Sie ihn doch mal. Da hinten ist eine Umkleidekabine. Frau Schäfer, ha pendi rangia mangiano. Sikilizenite Frau Schäfer, anamulisa musaji kama anauesa kumsaidia. Na kuwa, skati. Können Sie mir helfen? Ich suche einen Rock. muzaji anamuuliza frau shefa ukubwa gani anahitaji saizi gani anamuleza? und welche anamuulizalh fraushefa anavaa saizi aroainn kisha muuzaji anamuuliza rangi anayotafuta und welche farbe frau shefa, hana hakika anataka rangi gani lakini muzaji anamwonyesha sketi ya rangi ya manjano hier haben wir ein in gelb na anamwambia kuwa hii ni rangi mpya itakayovaliwa msimu wa mapukutiko das ist die neue herbstfarbe lakini frau shefa hapendi rangi ya manjano o oh nein gelb gefällt mir nicht Frau Sheffer, anauliza kama anayo sketi hiyo pia ya rangi nyeusi haben sie den auch in schwarz muuzaji anaangalia lakini anagundua kuwa anayo sketi hiyo katika rangi nyeusi lakini saizi moja ndogo zaidi anasema nasikitika tunayo katika saizi tu tut mir leid nur noch in grose 42 frau anahakika kuwa sketi hiyo itakuwa ndogo mno kwake der ist bestimmt zu klein muzaji anamtia moyo aijaribu probieren zie ihn doch mal muzaji anamwonyesha frau shef chumba cha kujaribia nguo hinten ist eine umkleide kabine frau shefa anaijaribu sketi hiyo na kama vile alivyofikiri ni ndogo mno kwake anamrejeshea mwuuzaji na anamshukuru kwa usaidizi wake sikilizeni namna yanavyomalizika mazungumzo yao Nein, der klein. Dank. Auf Wiedersehen. Auf Wiedersehen. hebu sasa tuangalie baadhi ya sarufi muhimu kutoka somo la leo Basi na ividhihirishi ikiwa ni vikamilifu, articles vikamilifursau visivyo vikamilifu, indefinite articles huweza pia kutumiwa kama viwakilishi hii ina maana kuwa vinaweza kutumiwa pekee bila jina noun sikilizeni mfano wa kwanza ukitumia jina lenye hali ya kiume Na, hogeoka, den Rock, katika Accusative. Den. Haben Sie den Rock auch in Schwarz? Na, sasa, swali hilo hilo linaulizwa bela jakutumia jina, noun. Hapa, kedirishi hutumiwa kamaki kilishi. Haben Sie den auch in Schwarz? Mfanu wetua sasa, unatumia kisicho, kikamilifu, kinacho geukakatikausative hier haben wir einen rock in gelb ikiwa kithiherishi kinatumiwa kama kiwa kilishipo basi noun hier haben wir einen in gelb katika somo laleo mliweza pia kusikia kiji neno ambacho kwa kawaida hutumiwa katika kijerumani kutilia mkazo kitu tsu yani mno au sana duka alimwingia fraushefa limejaa mno zu das tsusdas is u sketi anayojaribu fraushefa ni ndogo mno zu klein der rock ist zu klain is sikilizeni tena mazungumzo hayo kuanziya mwanzo wakati mnasikiliza kipande cha muziki pumzikeni kidogo mpaka yaanze mazungumzo Das voll. Liebe Kunden, bitte beachten Sie auch unsere Sonderangebote im Erdgeschoss. Blusen nur 4 Mark. Wo kann man bezahlen? Schau mal, wie gefällt dir das? Zeig mal. Liebe Kunden, bitte beachten Sie auch unsere Sonderangebote im Erdgeschoss. Pullover nur 10 Mark. Wo ist hier die Kasse? Nein, das ist nicht so voll. Frau Scheffer anaamua kwenda kwenye sehemu yenye nguo wanawake ambako hakuna watu wengi. Huko anata sketi. Können Sie mir helfen? Hm? Ich suche einen Rock. Ja, gern. Und welche Größe? 44. Und welche Farbe? Was haben Sie denn? Schauen Sie mal. Hier haben wir einen in Gelb. Hm. Das ist die neue Herbstfarbe. Oh nein, Gelb gefällt mir nicht. Haben Sie den auch in Schwarz? Moment. Tut mir leid. Nur noch in Größe 42. Der ist bestimmt zu klein. Probieren Sie ihn doch mal. Da hinten ist eine Umkleidekabine. ashea anayejaribu sketi hiyo lakini ni ndogo mno kwake Nein, der klein. Dank. Auf Wiedersehen. Auf Wiedersehen. basi wasikilizaji hayo ni yote kwa leo hadi tutakapokutana tena katika somo la 14 ni na waga nyote kwaherini mlikuwa mkisikilizadeuchvarum nicht mafunzo ya lugha kwa njia ya radio yaliyoandikwa na herald mese kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gothe mjinimunich