Kutokam Fulululiso, kipendicetto, di Funze, kipende Rumanik, was auch die Rumanik, lernt Deutsch bei der deutschen Welle. Tunawolete, kipende Rumanik, lohraja, kipende Deutsch, warum nicht? Liebe Hörerinnen und Hörer, was ist das, was sagen, die kutoka mfululizo wa pili wa mafunzo ya kijerumani kwa redio leo tunaoletea somo la kmina6 liitwalo kuna mtu aliyesikia hayo dstegrt katika somo lililopita mlisikia machache juu ya ig ea era kwa mfano opera hiyo inahusika na kisa cha masikini wa kuomba na majambazi hebu sasa sikilizeni kwa makini n katika katikaiv kwenye hali ya wingi plural die drei groschenoper handelt von bettlern und räubern bosi wa majambazi ni bwana mmoja anayeitwa majisu sikilizeni namna majina yenye hali ya kiume masculine nouns yanavyomalizika mfano Name, mit dem ir shef ist ein man mit dem namen demnamen mei andreas na wazazi wake wamekwisha rudi kutoka opera na wako nyumbani kwa andreas na sasa wakati umewaadia andreas anawaeleza wazazi wake jinsi alivyojuana na x sikelizeni tena namna x alivyomjia andreas siku moja usiku wakati alipokuwa anasoma hadithi kuhusu ngano ya heinsel mantin wa kln hawa walikuwa ni aina ya vijizimwi waliotoka usiku na kuwasaidia watu kwa kumaliza kazi zao za mkono wakati wao wamelala andreas alisema kuwa naye angependa apatiwe msaada kama huo na hapo hapo X, akachupa kutoka kitabu alichokuwa akisoma andreas sikilizeni tena kile kilichotokea hapo Ich möchte... Naja. Das gibt es sowieso nicht. Hallo. Hallo. Da bin ich. Wer bist du? Ich bin. Wer bist du? basi ex alichupa kutoka kitabu alichokuwa akisoma andreas na kuanzia hapo alianza kufuatana naye ikiwa alipenda au hakupenda lakini andreas angewezaje kuwafanya wazazi wake waamini mkasa kama huo ndiyo maana andreas anaanza kwa kuwaambia wazazi wake nina hakika hamtu sadiki kisa gishishte kilichonifika digeshichte glaubte mir bestimmt nicht lakini juu ya hivyo andreas anaosimulia mkasa huo kama vile ulivyotokea kwa kuwa kisa hiki kimetokea zamani kidogo andreas anakisimulia katika wakati kamilifu Die Geschichte glaubt ihr mir bestimmt nicht. Also, das war so. Ich war zu Hause und habe ein Buch gelesen. Das Buch von den Heinzelmännchen zu Köln. Die haben doch nachts immer die Arbeit für die Menschen gemacht. Ich habe also die Geschichte gelesen und geträumt. Und dann habe ich laut gesagt, ich möchte auch so eine Hilfe. Aber dann, dann habe ich mir gesagt, na ja, Gibt es sowieso nicht. Und dann, psst, das hat jemand gehört. Wer denn? Ex. Und sie hat gesagt, kisa cha x ni cha ajabu kabisa hebu sikilizeni tena kwa makini kile anachosimulia andreas anaanza hivi nina hakika hamtosadiki kisa kilichonifika di geshichte glaubt mi bestimmt nicht kisha anaanza kukisimulia kisa chenyewe anaanza kwa kusema ilikuwa hivi Also, das war so. Hapo, Andreas ananza ako fikiria ile hali ili Wakati kwakati na ex Comarea kwanza, na ananza ako hivi. Nilikuwa nimekachiumbani chumbani njeri na soma kitabu. Ich war zu Hause und habe ein Buch gelesen. na andreas alikuwa akisoma kitabu juu ya ngano ya heinel wa kln hadithi inayopendwa sana ujerumani das buch von den zu ujerumaniheinsel mansn walikuwa aina ya vijizimwi waliokuwa na tabia ya kutoka usiku nachts kimya kimya wakati watu walikuwa wamelala walikuwa huwasaidia watu kumaliza kazi zao za mkono ndas anasema daima walikuwa wakiwasaidia watu usiku kumaliza kazi zao za mkono die haben doch nachts immer die arbeit für die menschen gemacht na andreas alipomaliza kukisoma kisa hicho alianza kuota trman anasema basi lilikuwa naisoma hadithi hii huku nikiwa katika ndoto yangu mwenyewe ich habe also die geschichte gelesen und geträumt na andreas alikuwa mwenyewe anaota kuwa ataweza kupatiwa msaada kama huo na akasema kwa sauti nami ningependa kupatiwa msaada kama huo und dann habe ich laut gezagt ich möchte auch so eine hilfe kwa kuwa andreas anajua kua ndoto hutekelezwa katika visa tu anasimulia kile alichojiambia baada ya kusoma basi Hakuna Jamboka Aber dann, dann habe ich mir gesagt, naja, das gibt es sowieso nicht. Lakini e inonye Andreas alikosea, quani ni ku namtu aliesikiyayo, yani ex. Das hat jemand gehört. Na kamam juaviu ex alisema. Hallo, mimi ni mnaweza kuwaza wasikilizaji kuwa wazazi wa andreas walishangazwa kukisikia kisa hiki kuwa x alimwingilia kati a andreas hasa kwa kuwa, kuwa x hawezi kuonekana unzishtba sikilizeni namna wazazi wa andreas wanavyoshangazwa hallo da bin ich wo denn wo ist zi denn ich zee zi nicht ich bin unzichtba Und das alles sollen wir glauben? So wie so. Na, Andreas, hilft sie dir denn? Ja, sehr. Hebusemza, tu ya zingati koma keni zaidi masimuliziya, Andreas. Frau Chefa, amekanganya sana. Ana sikiya sauti, lakini huwezi kumona ex. Diomana nauliza. Yokuapi, siwezi kumona? Wo ist sie denn? Ich sehe sie nicht. Na hapo X anaitoa siri yake anaposema Mimi siwezi na. Ich bin unsichtbar. Frau Chef sasa anazidi kukanganywa. Ana hisi ni shida sana kuamini hadithi hii ya Andreas kukutana na X. Anasema na hayo yote tunataka tuyaamini? Und das alles sollen wir glauben? upande wake heshefa anauliza kijanja sasa andreas anakusaidia na andreas hilft zi si dir dhen andreas anaona bora si lakini badala yake anajibu anajibux ndiyo sana ya, sia. wakati wazazi wa andreas wameanza kuvunja vichwa vyao juu ya hadithi hiyo hebu sisi tukupeni maelezo machache kuhusu wakati kamilifu erect tens unaotumiwa kwa jambo lililokwisha fanyika basi mtu akizungumza juu ya jambo lililokwisha tokea hutumia wakati kamilifu wakati kamilifu huwa na sehemu mbili kitendo kisaidizi auxiliary verb na kitenzi cha tendo kamilifu past participle. katika somo la leo mlisikia mifano inayotumia kitendo kisaidizi haben ich habe ein buch gelezen sehemu kubwa ya vitendo vya kijerumani huunda wakati kamilifu kwa msaada wa aina ya kitendo kisaidizi kitenzi cha tendo kamilifu past daima huwa mwishoni mwa haben ich habe er hat ich habe ein buch gelesen vitendo vya kawaida hugeuka katika wakati kamilifu kwa kupachika kiambishi awali ge. na Ich habe laut gesagt. Sagen. Gesagt. Ich habe laut gesagt. Sagen. Gesagt. gesagt. Sagen. Ich das hat navyo vitendo visivyo vya kawaida irregular verbs hugeuka katika kitenzi cha tendo kamilifu past kamilifuil kwa kupachika kiambishi awali g kwenye shina la kitendo lakini huongezwa kimalizikio n sikilizeni mfano huu unaotumia kitendo kusoma Gelesen Ich habe ein Buch gelesen Ich habe gelesen Ich habe also die Geschichte gelesen Sie haben die Arbeit gemacht Sie haben nachts die Arbeit für die Menschen gemacht. sasa asikilizeni mazungumzo yote kuanziya mwanzo kabla ya hapo burudikeni kidogo kwa kipande cha muziki Andreas ex na Andreas. Die Geschichte glaubt ihr mir bestimmt nicht. Also, das war so: Ich war zu Hause und habe ein Buch gelesen. Das Buch von den Heinzelmännchen zu Köln. Die haben doch nachts immer die Arbeit für die Menschen gemacht. Ich habe also die Geschichte gelesen und geträumt. Und dann habe ich laut gesagt, ich möchte auch so eine Hilfe. Aber dann, dann habe ich mir gesagt, na ja, das gibt es sowieso nicht. Und dann, pst, das hat jemand gehört. Wer denn? Ex. Und sie hat gesagt, Hallo, da bin ich. Wo denn? Wo ist sie denn? Ich sehe sie nicht. Ich bin unsichtbar. Und das alles sollen wir glauben. Sowieso. Na, Andreas, hilft sie dir denn? Ja. basi hayo ni yote kwa leo mpaka tutakapokutana tena katika somo la 17 ninawaga nyote kwaherini mlikuwa mkisikiliza duch varum nicht mafunzo ya lugha kwa njia ya radio yaliyoandikwa na herald mese kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini colon pamoja na taasisi ya gothe mjini Munich.