kutoka mfululizo wa kipindi chetu hujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen velle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutch warum nicht karibuni wasikilizaji katika sehemu ya tatu ya mafunzo ya kijerumani kwa redio rediodeutch katika masomo ya mwanzo mwanzo tutarudia mambo muhimu kutoka sehemu ya kwanza na ya pili kwa hivyo hata kama hamjasikiliza masomo yetu yote ya kijerumani katika redio mnaweza kujiunga nasi hebu basi tuanze na wimbo mashuhuri wa kijerumani ili mweze kujizoesha na matamshi ya kijerumani huenda mliwahi kusikia wimbo huo ukimbwa kwa kiingereza lakini ufuatao ni wimbo wenyewe kwa kijerumani <tipos> Sag mir, wo die Blumen sind. Mädchen pflückten sie geschwind. Wann wird man je verstehen? Wann wird man je verstehen? Sag mir, wo die Blumen sind. Niambie ja kuapia Wimbo uli rikodiwa mwaka elfo na Malene Dietrich. ni maombolezo kwa wahanga wa vita maua wasichana na wavulana maline ditrisch alikuwa ni mchezaji sinema mashuhuri wa kike aliyezaliwa91 berlin ambako ulianza umashuhuri wakes katika mafunzo haya ya kijerumani tutaarifuni mengi zaidi juu ya berlin leo mtasikia somo la kwanza muziki huo ni su di muziki su somo hili ni tofauti na masomo mengine ya mafunzo yetu ya kijerumani kwanza tutarudia baadhi ya njia tulizozieleza katika sehemu ya kwanza na ya pili ili kuwasaidia kukifahamu kijerumani kwa urahisi zaidi kwanza mtasikia mifano mitatu kabla ya kutoa mifano hiyo mtatakiwa mjibu maswali basi ufuatao ni mfano wa kwanza sikilizeni kwa makini na jaribuni kutambua pahali panapotokea mfano huo Ach, yeah, makelele ya honi za magari kengele za baiskili na mwendo wa watu yanakujulisheni kwa mfano huu unatokea njiani au katika uwanja maalumu mcheza muziki anapiga kitaa lake na waenda kwa miguu au wapita njia wanasimama kumsikiliza baadhi yao wanazungumza juu ya muziki huo hebu usikilizeni tena mfano huo je watu hao watatu wanaotembea kwa miguu wanasema nini kuhusu muziki huo <muchilis> Ja, wote watatu wanafikiri kwa w muziki huo ni mzuri sana bibi wa kwanza anasema oh raha iliyoje hiih is das chn bibiwa pili anasema mzuri ajabu Fantastic. kijana mmoja anakubaliana naye na anasema muziki huo ni su yeah, haikuwa vigumu sana kufahamu kile walichosema watu hao kwa sababu walitumia maneno yanayofanana na maneno ya kiingereza kama vile fantastic music na su yaani ni maneno yanayotumiwa pia kwa kiswahili kama vile muziki na super. Yeah, super. maneno kama hayo yanayoweza kuitwa maneno ya kimataifa yanaweza kuwasaidia kufahamu kile kinachotokea wakati mkisikiliza mazungumzo ya kijerumani kwa mara ya kwanza basi sasa sikilizeni mfano wetu wa pili sikilizeni hasa hizo ghasia za pahala penyewe na maneno yanayotumiwa jaribuni kuwaza ule mfano wa mchezaji muziki wa njiani kijana mmoja anakwenda kwa wale wapita njia watatu je anawauliza nini Hastu eine für mich Was du du mal kijana huyo anamuuliza mmoja wao kama anayo sigaa ae aetmfano huo unatokea ujerumani ijapokuwa ni mfano unaoweza kutokea katika miji mingi mingine duniani hebu wazeni mfano wenyewe ni pahala ambako wanapenda kwenda vijana pale wanamuziki wanakocheza muziki wao na mara kwa mara vijana wengi huwa hawana pesa za kutosha mara kwa mara hwauliza wapita njia kama wanaweza kuwapatia senti kidogo au kama wanayosigara kama mlivyosikia kijana aliyeombwa sigara hajasangazwa hata kidogo ijapokuwa alikuwa hajafahamu hasa kile alichoulizwa ndio maana yeye aliuliza unataka nini du du kijana wa kwanza hapo alirudia lake mich mazungumzo hayo yanaendelea baina ya vijana hao wawili basi hebu jaribuni kuwaza namna unavyoendelea mfano huo wa mazungumzo yao kijana wa kwanza ana sigara wa pili. je mnafikiri baada ya kumwomba sigara ataombwa kitu gani kinginehasu h mchh ch chh ukitaka kuvuta sigara unahitaji moto kwa hivyo hata kama hamjui maana ya moto kwa kijerumani yani mnaweza kuagulia maana yake sikilizeni tena hilo swali Hastu auch für mich? kijana wa pili anajibu kuwa hana moto Feuer? nein hab ich nicht lakini bwana mmoja amekuwa akisikiliza ombi hilo na anaingilia kati na kusema hebu ngoja kidogo mimi nao warten zi si, ich habe fo kijana huyo anamshukuru danke baada ya muda mfupi tutarudia tena yale mambo muhimu ya kukumbukwa wakati mnaposikia mazungumzo kwa mara ya kwanza katika mafunzo haya ya kijerumani kwanza jaribuni kuwaza wapi unatokea mfano wenyewe naweza kutambua hayo kutokana na ghasia za pahala penyewe ah ist das schn fantastish ja, di musik ist zupa katika mfano wa pili jaribuni kuwaza watu hao wanazungumza juu ya kitu gani huenda itawasaidia ni kungamua maneno kutoka kiingereza kama vile tsigarete yani sigara has du mal aine sigarete fr mich was wilst du hasu mal ne sigarete fr mich katika mfano wa tatu namna neno neno moto, yani, Feuer. Hast du mal ne Zigarette für mich? Ja, hier. Hast du auch Feuer für mich? Feuer? Nein, hab ich nicht. Sassa sechzehni Ele Namna, ke Romani kenavo Sag mir wo die Mädchen sind, Männer no, sie geschwind. Wann wird man je verstehen? Wann wird man je verstehen? Sag mir wo die Männer sind. sasa jaribuni kugundua wapi unatokea mfano ufuatao ah ist das schn fantastish a ja, di muzik ist zupa katika mazungumzo yafuatayo jaribuni kugundua maneno mnayoyajua kutoka kiingereza au kutoka lugha nyingine Hast du mal eine Zigarette für mich? Was willst du? Hast du mal eine Zigarette für mich? Ja, hier. Na sasa, yeribuni kuasa ilenamna na masungum sohayo yatakavio endelea. basi mpaka hapo waskilizaji tumefikia mwisho wa somo letu la kwanza katika somo lijalo tutawajulisha na wahusika wa mafunzo haya ya kijerumani basi mpaka tutakapokutana tena katika somo la pili nina nyote kwa hereni mlikuwa mkisikiliza deutch varum nicht mafunzo ya lugha kwa njia ya redio yaliyoandikwa na herald meze kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya gote mjini mnich