kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani len deutch bay der deutschen vele tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza Warum nicht? tena wasikilizaji wapendwa leo tunawaletea somo la pili pililio jina langu ni x x is my name. katika somo lililopita tuliwapa maelezo juu ya baadhi ya njia za kusikiliza kijerumani ili zikusaidieni kukifahamu kwa urahisi zaidi mnaposikia mazungumzo ya kijerumani kwa mara ya kwanza jaribuni kugundua maneno yale mnayoyajua kutoka kiingereza au kutoka lugha nyingine hebu sasa sikilizeni tena sehemu ya mazungumzo kutoka somo la kwanza h hivi ja, sasa tutapenda kuwajulisha wahusika muhimu wa mafunzo haya ya kijerumani hasa kwa wale miongoni mwenu ambao hawakujiunga na sehemu ya kwanza na ya pili huyu hapa basi ni mhusika wa kwanza ni mwanamke je ye, yeye ni nani na anapenda kufanya nini also mein name ist berger lisa berge ich bin hia die chefin die hotel vom hotel europa sie singt sehr gern <laughs> dsstimt huyo <muchas> oh basi alikuwa ni frau bergar meneja wa hotel europa mafunzo haya ya kijerumani yanatokea katika hotel europa mjini achen sikilizeni tena namna fraubergar anavojijulisha zo mein name ist berger lisa berger ich bin hier die shefin die hotel chefin vom hotel europa ile sauti ya pili mliyoesikia muda mfupi uliopita si sauti ya kawaida ilikuwa sauti ya x kijizimu jike kutoka mawazoni tu x hupenda kuingilia kati mtu mwingine anapozungumza ndio maana aliingilia kati na kusema kuwae Anapenda kuimba. Sie singt sehr gern. Kilamara mara X anapoengelia mazungumzo ya watu anawashangaza. Hii ni kwa hawezi kuonekana. Hebu siklizenitena namna X anavodi julisha. Jeder weiß, wie ich heiße. X ist mein Name. Ich bin eine Dame. Man kann mich nicht sehen. Das will niemand verstehen, aber man kann mich hören. Das kann jeder beschwören. Und sie kann sehr gut stören. Hoyo alikoa X, Agesema katika eine otensi kuakilamtu ana lejuo dina lake na kuaje ni bibi. Hebu siklizeni tena. Jeder weiß, wie ich heiß. X ist mein Name. Ich bin eine Dame. anaendelea kusema kuwa hakuna mtu anayeweza kumwona na kuwa hakuna anayetaka kufahamu kwa nini man kann mich nicht sehen das will niemand verstehen x anajua kuwa watu wanaweza kumsikia na jambo hilo kila mtu anaweza kulithibitisha beshwren aber man kann mich hören das kann jeder beschwören haja koseha kisha hapo mtu mwingine anasema kuwa x anapenda kurasi watu und sie kann sehr gut stören hoyo alikuwa ni andreas andreas anafanya kazi hotel europa yeye ni mpokezi ich arbeite auch im hotel europa ich bin hier portier lakini andreas pia anasomea uandishi wa habari hebu sikilizeni tena ich bin andreas schefer arbeite als portier und studiere journalistik mhusika mwingine wa mafunzo yetu ya kijerumani anangojea kwa hamu kujijulisha je yeye ni nani bin ich dran ja also ich heiße hana hana e Ich bin Zimmermädchen im Hotel Europa. Ich arbeite gern hier. Es kommen so viele Menschen ins Hotel. Und die sind immer so nett. Hoyo Basi likua Hana, Msichana, Anaesafisha, Viumba, Katika, Hotel Europa. Ich bin Zimmermädchen im Hotel Europa. Anapenda kufanya kazi hapo kwa sababu watu wengi upenda kuja hotelini. ich arbeite gern hier es kommen so viele menschen ins hotel x anasema kuwa watu wa hotelini daima ni watu wazuri und die sind immer so net hebu sasa tumgeukie mhusika mwingine wa mafunzo yetu ya kijerumani hebu kwanza sikilizeni kile anachokisema je Ye. yeye ni nani Und die sind immer so nett. Na ja, nicht immer. Aber ich, ich bin so ein Mensch, nett und ein bisschen alt. Also ich bin Gast im Hotel Europa. Ich bin oft hier in Aachen. Normalerweise lebe ich in Berlin. Ihr Name? Wie bitte? Wie heißen Sie? Ach so, ja, mein Name ist Thürmann. Ja, das ist Herr Dr. Türmann. Er ist ein bisschen schwerhörig. Kwanza Dr. Türmann an jeje, Yeye nimgeni, Katika Hotel Europa. Also, ich bin Gast im Hotel Europa. kwa maneno mengine dr turman ni mgeni wa mara kwa mara wa hotel europa mara kwa mara yeye huja aachen ich bin oft hier in aachen kwa kawaida dr turman anaishi berlin normalerweise lebe ich in berlin x anaongeza kusema kuwa dr turman ana masikio mazito Ist ein basi hao walikuwa ni wahusika wote wa mafunzo yetu ya kijerumani walikuwa ni fraubergar meneja wa hoteli x kile kijizimwi jike kutoka mawazoni tu andreas mpokezi wa hoteli hana msichana anayesafisha vyumba katika hoteli na dra mgeni wa mara kwa mara hotelini na sasa kama vile katika mafunzo yaliyotangulia tunawaletea sehemu ya kujikumbusha sarufi tulizokutana nazo katika somo letu la leo leo tunavirudia vitendo vya kawaida regular verbs katika wakati uliopo vitendo ni muhimu sana katika kijerumani hebu sikilizeni mfano wa baadhi ya vitendo katika muundo wa kitenzi jina infinitive huu ni ulimuundo unaotumiwa kuorodhesha vitendo katika kamusi leben studiren zinn vitendo huwa na vimalizikio vimalizikio hivyo hupachikwa kwenye shina la kitendo shina la kitendo huundwa kwa kuondoa kimalizikio n kutoka muundo wa kitenzi jina hebu sasa sikilizeni mfano wa vitendo katika muundo wa kitenzi jina pamoja na mashina ya vitendo hivyo Leben. Leb sikilizeni sasa mifano ya vimalizikio vya vitendo katika hali ya umoja singular katika wakati uliopo kwa hali ya mtu wa kwanza kwenye umoja first person singular kimalizikio ni e ich ich lebe lebe ich in berlin hali ya mtu wa pili katika umoja second person singular katika wakati uliopo huundwa kwa kupachika st kwenye shina la kitendo du studierst. du a ukitaka kumsemesha mtu kiheshima yaani ukitaka kutumia hali ya mtu wa pili kiheshima katika wakati uliopo basi unapachika N katika shina la kitendo yaani muundo ule ule wa kitenzi jina infinitive Sie heisen. Wie heisen Sie? hali ya mtu watatu kwenye umoja third person singular katika wakati uliopo present tense huundwa kwa kupachika t kwenye shina la kitendo Sie singt sehr gern. Habusasasa sikelezeni tena namna wanavojijulisha wahusika wa mafunzo Mafonso, ya Kijerumani. Kwanza Frau Berger, menyea wa hoteli. Also, mein Name ist Berger, Lisa Berger. Ich bin hier die Chefin, die Hotelchefin vom Hotel Europa. Sie singt sehr gern. Ja, das stimmt. <sum- <sum- Jeder weiß, wie ich heiß. Ex ist mein Name. Ich bin eine Dame. Man kann mich nicht sehen, das will niemand verstehen, aber man kann mich hören, das kann jeder beschwören. Und sie kann sehr gut stören. Andreas nimpoche siwa Hoteli La ni Pia Monafonsi. Tja, also ich bin Andreas. Andreas Schäfer. Ich arbeite auch im Hotel Europa. Ich bin hier Portier. Du studierst aber auch. Na klar, ex, das weiß ich doch. Aber nicht alle Hörerinnen und Hörer. <laughs> Aber jetzt. Ich bin Andreas Schäfer. Arbeite als Portier und studiere Journalistik. Gut so. Hanna ni msechana fischer vyumba hotelini. Bin ich dran? Ja. Also ich heiße Hanna, Hanna Klasen. Ich bin Zimmermädchen im Hotel Europa. Ich arbeite gern hier. Es kommen so viele Menschen ins Hotel. Und die sind immer so nett. Na ja, nicht immer. Aber ich, ich bin so ein Mensch. Nett und ein bisschen alt. Also ich bin Gast im Hotel Europa. Ich bin oft hier in Aachen. Normalerweise lebe ich in Berlin. Ihr Name? Wie bitte? Wie heißen Sie? Ach so. Ja. Mein Name ist Thürmann. Ja, das ist Herr Doktor Thürmann. Er ist ein bisschen schwerhörig. Andreas na safari Brussels. na wanakutana na baadhi ya matatizo basi mpaka tutakapokutana katika somo letu la tatu ni nyote kwa hirini mlikuwa mkisikiliza duch varum nicht mafunzo ya lugha kwa njia ya redio yaliyoandikwa na herald mee kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini coln pamoja na taasisi ya goe mjini munich