toka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen welle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nicht natumaini hamjambo <muchas> wasikilizaji na, wa na karibuni tena katika kipindi leo tunawaletea somo la tatu liitwalo utanichukua na mimi katika somo lililopita tuliwajulisha wahusika muhimu wa mafunzo haya ya kijerumani kwa redio kwanza tulimjulisha fraubergar meneja wa hotel europah X akajijulisha mwenyewe yeye ni kijizimwi kutoka mawazoni tu x ist name ich bin eine dame mhusika wa watatu ni andreas h mara kwa mara yeye hufanya kazi ya kuwampokezi katika hoteli hiyo lakini anasomea pia uandishi wa habari sikilizeni kwa makini kile anachokisema na kumbukeni kuwa Ich bin Andreas Schäfer, arbeite als Portier und studiere Journalistik. Hannah anafanye kazi ya vumba katika Hotel Europa. Ich bin Zimmermädchen im Hotel Europa. Nein, Dr. Turman. ni mgeni wa mara kwa mara katika hotel europa yeye anatoka berlin also ich bin gast im hotel europa normalerweise lebe ich in berlin ni siku ijumaa wakati wa magharibi andreas hafanyi kazi mnamo mwishoni mwa juma yani wikendi amekwisha maliza kazi zake Na, Anamuaga, Frau Berger. Ebusansas Gileseni mazungum so kati au. Ge, Andreas atakuenda wapi mu shoni mojuma. Na, je, Hanna msichana anaisa fischer viumba via hoteli. Atapenda cofagnanini. Also, denn, schönes Wochenende, Frau Berger. Danke gleichfalls. Und viel Spaß in Brüssel. Danke. Was? Du fährst nach Brüssel? Ja, ich habe dort einen Termin. Sag mal, fährst du mit dem Auto? Ja. Ich möchte eine Freundin in Brüssel besuchen. Nimmst du mich mit? Na klar. Morgen früh um acht geht's los. Ich hole dich zu Hause ab. Das ist toll. Vielen Dank, Andreas. Tschüss, bis morgen. Bis morgen. Andreas, anacondam nini Brussels, muishoni mo wiki. Anaconda kogari, nahana nataka kuenda nae kosababu anataka kum tembelea rafikiaki wa kike. Anaishi huko andreas na hana wanaamua kwenda pamoja hebu sasa sikilizeni tena mazungumzo yao kwanza andreas anamwaga frau berger na anamtakia njema njemaalzo den schnes wohenende frau berger bergnaye frau berger anamtakia andreas wikendi njema anamwambia asante na nawewe pia You, na kwa kuwa anajua kwamba andreas atasafiri mnamo wikendi hiyo anamwambia kuwa anatarajia atakuwa na furaha nyingi fil spas mjini brussels und in kwa njia hii hana anakuja kujua kuwa andreas anakwenda brussels naye atapenda kwenda huko pia lakini hamwambii andreas moja kwa moja badala yake anamwambia vipi unakwenda brussels as du nach nahbssl andreas hapo anamwambia sababu inayompeleka huko brussels anamwambia nina miadi huko ich habe dort einen termin brussels mji mkuu wa ubelgiji huko kamakilomita tu Hanna, anna Andreas kama ana Sag mal, fährst du mit dem Auto? Hana atapenda kumtembelea rafiki yake kike huko Brussels. Kwa Anna anamuliza Andreas ikiwa atamchukua nae. Ich möchte eine Freundin in Brüssel besuchen. Nimmst du mich mit? Bilashaka, Andreas anamwambia Kesha anamwambia Hana kuwa ataondoka asubuhi ya pili sambili. Na klar. Morgen früh um acht geht's los. Andreas anamwambia Hana kuwa atakuja kumchukua nyumbani kwake. Ich hole dich zu Hause ab. Hana anamshukuru Andreas. Kesha anamwaga. Das ist toll. Vielen Dank Andreas. Tschüss, bis morgen. asubuhi ya pili andreas anakwenda kumchukua hana kama walivyoagana wa sasa wamusafarini wakiwa ndani ya gari ya andreas njiani kuelekea brussells polisi wanamsimamisha andreas sikilizeni mazungumzo yafuatayo na jaribuni kutafuta sababu kwa nini andreas analipishwa faini ya maki80 Oh nein, auch das noch. Was denn? Polizei. Hoffentlich schaffe ich meinen Termin noch. Guten Tag, Verkehrskontrolle. Ihre Papiere bitte. Machen Sie mal das Licht an. Okay, alles in Ordnung. Was meinen Sie, Herr Schäfer? Wie schnell sind Sie gefahren? Ich weiß nicht. 130. Das ist gut möglich. Sie dürfen hier aber nur 100 fahren. Haben Sie das Schild nicht gesehen? Nein. Tut mir leid. Pseh, das hilft Ihnen nichts. Das kostet Sie 80 Mark. Andreas Analepichua Feinia Maki Thamanini Kosababu Amende Shagari Quamwendum Kubwa. Siklizeni Tenam mfano huo. Andreas anende Gari. Namara Polisi lisi wanamtolea ishara kuwa asimame o oh nein auch das noch was den polizai andreas amekereka na anamwambia hana natumaini nitatimiza wakati wa miadi yangu hoffentlich schaffe ich meinen temin noch polisi wanafanya ukaguzi wa trafiki andreas anaombwa aonyeshe karatasi zake za gari garipae hii inamaana kuwa anapaswa kuonyesha leseni yake ya kuendesha gari na karatasi za kuandikishwa gari Guten tak, kontrole, ihre bitte. kisha polisi wanaikagua gari ya andreas iwapo ina kasoro zozote za kiufundi kwanza wanamwomba awashe ta zag Machen Sie mal das Licht an. Polisi wanakuta kuta kuwa sawa katika garia Andreas. Okay, alles in Ordnung. Badai katika Mazungumzo Andreas anagundua kwa nini polisi wame Mamisha. Polisi wana Mulisa Andreas kama naweza kofikiri gani kwa gari yake. Was meinen Sie, Herr Schäfer? Wie schnell sind Sie gefahren? kwa kuwa andreas hakuangalia mwendo aliyokuwa akiendesha polisi wanamwambia kuwa alikuwa akienda mwendo wa kilomita mna thathi kwa saa kisha polisi anaongeza kumwambia kuwa barabara hiyo inaruhusiwa kuendesha si zaidi ya kilomita m kwa saa ich nicht dürfen aber nur kisha polisi anamuuliza andreas habenzi das shild nicht gezehen katika barabara aliyokuwa akiendesha andreas kuna marufuku ya kuendesha mbio lakini andreas hakuiona alama ya njiani anamwambia polisi kuwa amsamehe Tut lakini polisi anamwambia kuwa hiyo haimsaidii kitu Tchum das hilft ihnen nichts ukivunja marufuku ya kuendesha mbio ujerumani lazima ulipe faini makosa ya andreas yanamgharimu maki das kostet si 0 a na sasa hebu tuangalie baadhi ya mambo muhimu kutoka sarufi tulizokutana nazo katika somo letu la leo katika kijerumani kuna vitendo kadha vinavyoitwa vitendo vinavyotenganishwa vinavyotenganishwaep verbs vitendo hivi ni muunganisho wa kitendo na kiambishi awali awaliei katika sentensi yenye mtungo wa kawaida wa maneno kiambishi awali huwekwa mwishoni mwa sentensi kitendo kifuatacho kikiwa katika muundo wa kitenzi jina infinitive kimetenganishwa Awali, mit. Mitnehmen. Mitnehmen. sasa sikilizeni mifano mitatu ifuatayo kwanza mtasikia kitendo katika muundo wa kitenzi jina kisha namna kinavyotumiwa katika sentensi mfano wa kwanza ni kitendo anmahn kuwashata anmachen. Machen Sie das Licht an. Sasa sekiliseni kitendo abholen. Kuenda kuchukua. Kingereza pick up our fetch. Abholen. Ich hole dich zu Hause ab. Namuisho sekiliseni kitendo mitnehmen. Kuchukua. Mitnehmen. Nimmst du mich mit? na sasa tunaoletea mfano wa mazungumzo yetu mliosikia leo kuanzia mwanzo Also denn schönes Wochenende, Frau Berger. Danke, gleichfalls. Und viel Spaß in Brüssel. Danke. Was? Du fährst nach Brüssel? Ja, ich habe dort einen Termin. Sag mal, fährst du mit dem Auto? Ja. Ich möchte eine Freundin in Brüssel besuchen. Nimmst du mich mit? Na klar. Morgen früh um acht geht's los. Ich hole dich zu Hause ab. Ach, das ist toll. Vielen Dank, Andreas. Tschüss, bis morgen. Bis morgen. Oh nein, auch das noch. Was denn? Polizei. Hoffentlich schaffe ich meinen Termin noch. Guten Tag, Verkehrskontrolle. Ihre Papiere bitte. Machen Sie mal das Licht an. Mhm. Okay, alles in Ordnung. Was meinen Sie, Herr Schäfer, wie schnell sind Sie gefahren? Ich weiß nicht, 130. Das ist gut möglich. Sie dürfen hier aber nur 100 fahren. Haben Sie das Schild nicht gesehen? Nein. Tut mir leid. Das hilft Ihnen nichts. Das si 80 mark. basi hayo ni yote kwa leo wasikilizaji katika somo la nne tutakutana tena hotel europa basi tunatumaini mtajiunga nasi huko hadi wakati huo ninawaaga nyote mlikuwa Warum nicht mafunzo kwa herinionwa kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini colon pamoja na taasisi ya gote mjini munich