kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen velle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutsch warum nicht natumaini hamjambo wasikilizaji na karibuni tena katika kipindi leo tunawaletea somo la 12 iliitwalo inampasa mtu mmoja aseme hilo neno la kichawi aina ldus ubrwgn mtakumbuka kuwa katika kipindi kilichopita x alikwenda kuwatembelea heinsel mantn leo heinsel mansiin wanamfahamisha x kuwa wao hawawezi kuonekana na wanataka wabakie bliben hivyo yani wasiweze kuonekana hiyo ni sheria gezets ya vijizimwi heinzel mentin walitumia vitendo vitatu vya utaratibu model verbs katika wakati uliopita katika hali ya mtu watatu kwenye umoja third person singular vitendo hivyo vya utaratibu ni conter zolter na dfter Niemand konnte uns sehen. Niemand sollte uns sehen. Aber warum? Warum durfte euch niemand sehen? Wir wollten für die Menschen unsichtbar bleiben. Das ist ein Gesetz der Kobolde. Du willst doch auch unsichtbar bleiben, Ex, oder? Oh ja, auf jeden Fall. hakuna mtu aliyekuwa na uwezo wa kuwaona hensel m heinsel mhi alisema hakuna aliyeweza kutuona kutuonanmand konnte uns zehen na heinsel mnhin walitaka hali hiyo ibaki hivyo hivyo akisema hapakuwa na ruhusa mtu kutuona sisi x akiwa mdadisi mkubwa hakutosheka na maelezo hayo anauliza kwa nini hapakuwa naruhusa mtu kuwaona ninyi aba warum warum dorfte euch nimand zehen hinel mnshn anamfahamisha kwa kusema kuwa tulitaka tusionekane na binadamu hiyo ni sheria ya siri ya vijizimi Wir wollten für die Menschen unsichtbar bleiben. Das ist ein Gesetz der Kobolde. Kisha Anendelea Du willst doch auch unsichtbar bleiben, Ex, oder? na kwa sababu x anayajua manufaa ya kutoweza kuonekana anakubaliana kabisa na maneno hayo oh, ya yeah. aufyedenfa sasa katika mazungumzo yafuatayo x analiuliza lile suali alilotaka kuliuliza kwa muda mrefu anataka kujua yeye ametoka wapi na kwa nini sasa yuko pamoja na andreas X anagundua kuwa sababu ni kwamba iel wameamua kumficha kumfichaste kijizimwi katika kitabu kinachosimulia hadithi yao mtu yeyote atakayesoma kitabu hicho na kulitaja lile neno la kichawi kichawibr atatoka falasn, katika kitabu hicho na kuishi leben pamoja na binadamue Ame Bitte, sag mir, woher komme ich? Aha, ganz einfach, Ex. Wir versteckten dich in dem Buch von den Heinzelmännchen. Mich? Na ja. Einen weiblichen Kobold, neugierig wie die Frau vom Schneider. Auch so böse? Das solltest du selbst entscheiden. Einer sollte das Zauberwort sagen. Bei dem Zauberwort solltest du das Buch verlassen und mit den Menschen leben, unsichtbar, wie wir. Und wie heißt das Zauberwort? Das musst du selbst finden. Andreas hat das Zauberwort gesagt. Deshalb bist du bei ihm. Ach so. Andreas, amelitania hilonero lakichawi, kichawi muazesha ex, atoke katika kitabu lakini haligundui hilo neno lenyewe la kichawi sikilizeni tena x anamuuliza heinsel amwambie yeye anatoka wapi bitte zag mir woher komme ich heinsel anasema hilo ni rahisi x tulikuficha katika kitabu cha chaeinel Ganz einfach, Ex. Wir versteckten dich in dem Buch von den Heimselmännchen. Komaneno Heinzelmännchen Heimselmännchen walem fijer einen weiblichen Kobold. Katika kitabu hicho, nae a katokenza komde disi kamam kuamshona shonango. Mich? Naya einen weiblichen Kobold neugierig wie die Frau vom Schneider. Leke ni ex alitakiwa au muovu kama vilem kuamshonango ex na uliza. Hansel Menschen alamdi mu hu niwa muzi wa kumaniwe yani ni juu yake kuamua entscheiden. Auch so böse. Das solltest du selbst entscheiden na sharti muhimu ya kumwezesha x aweze kutoka katika kitabu hicho anasema heinsel manchn ni kuwa inampasa mtu mmoja aseme hilo neno la kichawi einer sollte das zauberwort sagen heinsel mnchn anaeleza kwa kumwambia likisemwa neno hilo la kichawi wewe utatakiwa utoke katika kitabu hicho bei dem zauberwart solltest du das buch verlassen na ex alitakiwa aishi na binadamu na aendelee katika hali ya kutoweza kuonekana kama vile neln und mit den menschen leben unsichtbar Vivio. bila shaka ex sasa anataka kulijua hilo neno la kichawi und wie heißt das zauberwort lakini heinsel menshn hamwambii neno hilo la kichawi bali anamwambia hiyo ni kazi yako kulitafuta das must du selbst finden ni andreas aliyelisema hilo neno la kichawi ijapokuwa hakutambua kwa amelisema andreas hat das tsauberwart gesagt na kwa sababu hiyo x sasa yuko pamoja na andreas deshalb bist du bei im hebu sasa tuangalie baadhi ya sarufi muhimu tulizokutana nazo katika somo letu la leo katika kijerumani vitendo vya utaratibu model verbs havitumiwi sana lakini ili kuunda wakati uliopitaa shina la vitendo vya utaratibu hupachikiwa ambayo hufuatwa na kimalizikio ambacho ni kile kile cha vitendo vya kawaida sikilizeni mfano ufuatao unaotumia kitendo cha utaratibu volen. kwanza mtasikia kitendo hicho kikitumiwa katika muundo wa kitenzi jina infinitive kisha katika hali ya mtu wa kwanza wakati uliopita Via wollten. Via wollten katika hali ya mtu wa kwanza na watatu kwenye umoja first and third person singular na katika wakati uliopita kitendo kina kimalizikio hebu sikilizeni mfano fuatao unaotumia mundo wa mtu wa tatu kwenye hali ya umoja wa kitendo cha utaratibu zolen, yani kutakiwa kufanya kitu Sollen. er zolte iner sollte das zauberwort zagen vitendo vya utaratibu venye umlout katika mundo wa kitenzi jina infinitive havitumii tena umlout hiyo katika wakati uliopita sikilizeni mfano ufuatao ukitumia hali ya mtu wa tatu katika umoja pers singula kwa kitendo kuweza können. Er konnte. Niemand konnte uns sehen. Sasa sekelzeni imfanono to mia haliem tuatatu kwenyomoya. Third person singular. Kweketendo kuruhusiwa. dürfen. dürfen. Er durfte. Warum durfte euch niemand sehen? basi baada ya muda mfupi mtasikia tena mazungumzo hayo kuanzia nzia mwanzo Ein ex Scheria, ja. niemand konnte uns sehen niemand sollte uns sehen aber warum warum durfte euch niemand sehen wir wollten für die Menschen unsichtbar bleiben. Das ist ein Gesetz der Kobolde. Du willst doch auch unsichtbar bleiben, Ex, oder? Oh ja, auf jeden Fall. Kisha ex anagundua kwa nini Yuko Andreas. Woher komme ich? Aha, ganz einfach, Ex. Wir versteckten dich in dem Buch von den Heinzelmännchen. Mich? Na ja, einen weiblichen Kobold, neugierig wie die Frau vom Schneider. Auch so böse? Das solltest du selbst entscheiden. Sollte das Zauberwort sagen. Bei dem Zauberwort solltest du das Buch verlassen und mit den Menschen leben. Unsichtbar wie wir. Und wie heißt das Zauberwort? Das musst du selbst finden. Andreas hat das Zauberwort gesagt. basi hayo wasikilizaji ni yote kwa leo katika somo lijalo tutarudi tena hotel europa ambako andreas anakutana na tatizo la mojawapo wa wageni basi hadi tutakapokutana tena katika somo la 1 linawaga nyote kwa kuaahirini mafunzo ya lugha kwa njia ya radio yaliyoandikwa na herald meze kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya mjini munich