kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutsch bei der deutschen velle tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza deutch warum nicht natumaini ham wasikilizaji <totipos> na karibuni tena katika <totipos> kipindi leo tunawaletea somo la 13 litwalo je gari yako umeegesha wapi voabziden ya autoki pact katika somo lililopita x aligundua kuwa alifichwa katika kitabu kinachosimulia hadithi ya heinsel mansion yeyote yule alipokisoma kitabu hicho na kulitaja lile neno la kichawi x alikuwa hutoka katika kitabu hicho na kuishi miongoni mwa binadamu hebu sikilizeni sehemu ifuatayo ya mazungumzo kati ya x na naine pia sikilizeni namna unavyoundwa wakati uliopita wa kitendo cha utaratibu on hasa miundo Zolte na nast Wir versteckten dich in dem Buch von den Heinzelmännchen. Einer sollte das Zauberwort sagen. Bei dem Zauberwort solltest du das Buch verlassen und mit den Menschen leben, unsichtbar wie wir. <laughs> hotel Europa. anazungumza na mgeni mmoja wa hoteli ambaye hakuangalia alama inayoonyesha marufuku ya kuegesha magari katika njia aliyoegesha gari yake kuna alama iliyoandikwa hakuna ruhusa kuegesha magari the ishalta fabot sikilizeni sehemu ya kwanza ya mazungumzo hayo na sikilizeni hasa upeu wa sauti ya andreas na ili ya mgeni wa hoteli je Mein Auto ist weg. Ihr Auto ist weg? Sind Sie ganz sicher? Natürlich. Natürlich bin ich ganz sicher. Schließlich bin ich ja nicht blind. Überlegen Sie mal. Wo haben Sie denn geparkt? In der Bismarckstraße. Gleich um die Ecke. Oh. Da ist Halteverbot. Was? Das glaube ich nicht. Ich habe kein Schild gesehen. Ich kann es Ihnen zeigen. Ja, bitte. Das möchte ich sehen. Hier. Sehen Sie. Halteverbot von 15 bis 18 Uhr. Das darf ja nicht wahr sein. Mgeni wa Hoteli ha mekereka kweli, kwa sababu gari yake imepotea. Lakini Andreas katulia kabisa. Hebu skilize tena. Mgeni wa Hoteli ha Andreas, kwa gari yake imepotea. Mein Auto ist weg. andreas ameshangazwa na anamuliza bwana huyo iwapo anahakika kabisa ir auto ist weg sind sie ganz zicher mgeni huyo amekereka bila shaka anahakika na anaongeza kusema kuwa ye si kipofu natürlich natürlich bin ich ganz zicher schlieslich bin ich ja nicht blind anaendelea kwa mtulivu katika hali hiyo na anamwambia mgeni huyo akumbuke akimuuliza umeegesha wapi gari yako uberlegen zi mal wo haben zi den gepakt mgeni huyo anajua pahali alipoegesha gari yake In gleich um die yakedstseglihamdandras anajua kuwa kwenye njia hiyo alipoegesha gari yake kuna marufuku ya kuegesha magari Halteverbot. Oh, da ist Halteverbot. Buonahuyo Anasema, Hawesi, Kuamini. Anasema, Hakuyona, Lamahio. Kein Schild. Was? Das glaube ich nicht. Ich habe kein Schild gesehen. Andreas, Anafuatana, Nae, Katika, Bismarckstraße, Na, Anamonisha, Lamahio. Hakuna, Ruhusa, kuegesha Magari, saa tisa na saa nasaa za jioni au kama wasemavo ujerumani baina ya saa 5 na saa, na saa Here, seenze, von 15 bis 18 bwana huyo hataki kuamini kile anachokiona akisema kwa kweli siwezi kuamini katika mazungumzo yao andreas anajaribu kugundua kwa muda gani bwana huyo ameegesha gari yake katika njia hiyo ikiwa ameiacha gari yake hapo kwa muda mrefu basi huenda kuwa imekokotwa na polisi hebu sikilizeni mazungumzo yao yanavyoendelea yeye bwana huyo anamjibu nini andreas wie lange haben si denn da geparkt nur ganz kurz na ya ich habe meine frau abgeholt geparkt Und Ihre Sachen ins Hotelzimmer getragen. Und dann sind Sie gleich wieder zu Ihrem Auto gegangen? Nein, nicht gleich. Wie lange waren Sie denn in Ihrem Zimmer? Sind Sie vor der Polizei oder was ist jetzt los? Nein, natürlich nicht. Aber man hat Ihr Auto vermutlich abgeschleppt. Und wie bekomme ich mein Auto jetzt wieder? Da müssen Sie dann wirklich die Polizei anrufen. Warum haben Sie das nicht gleich gesagt? Was? Das mit dem Halteverbot. Das nenne ich Hotelservice. bwana huyo ameekereka kweli kwa sababu gari yake imekokotwa na polisi na kero lake anamwonyesha andreas anamwambia kuwa andreas angelimwambia tangu mwanzo kuwa hakuna ruhusa ya kuegesha magari katika bismarck strase ijapokuwa andreas kabisa hakujua kuwa aliegesha gari yake hapo hebu sikilizeni nusu ya pili ya mazungumzo yao andreas yaoandeas bwana huyo kwani uliegesha gari yako muda gani Wie lange haben Sie denn da geparkt? Bwana Huyo, anasema, muda Nur ganz kurz. Badai, kuwa, mkewe, gari, na, alafu vitu vyake na ja, ich habe meine Frau abgeholt, geparkt und ihre Sachen ins Hotelzimmer getragen. andreas anamuuliza kama alirudi hapo hapo glaich kwenye gari yake und dann sind sie gleich wieder zu ihrem auto gegangen anapojibu kuwa hakurejea hapo hapo kwenye gari yake andreas anamuuliza ulikuwa muda gani chumbani mwako nein nicht gleich wie lange waren sie denn in ihrem zimmer mgeni huyo hafahamu kuwa andreas anajaribu tu kuchunguza kama gari yake imekokotwa na polisi mara kwa mara magari hukokotwa na polisi pale ambako ni marufuku na hasa zikiwa zinaziba njia ya kupita magari mengine bwana huyo anamuuliza andreas kama yeye anatoka polisi kwa sababu anauliza maswali mengi andreas anamwambia kuwa huenda gari yake imekokotwa na polisi nein natürlich nicht aber man hat ihr auto vermutlich abgeschleppt lakini bwana huyo anataka kujua kitu kimoja tu yani vipi atayepata tena gari yake und wie bekomme ich mein auto jetzt wider andeas anamwambia hapo itabidi wapigie simu polisi da müssen sie dann ida di po kwa kuwa bwana huyo anajua kuwa itambidi alipe faini kali anamkasirikia andreas kwa kumwambia kwa nini hukunaambia tangu hapo mwanzo yaani kuwa ni marufuku kuegesha magari katika bismarck bisasa warum haben zi si das nicht gleich glaich gezagtas das mit dem halte ebot bwana huyo anaongeza kusema kwa kejeli kuwa hiyo ingelikuwa huduma madhubuti ya hoteli yenu andreas anajua vilivyo kuwa baadhi ya wa wageni wa hoteli hawatosheki na kitu na sasa hebu tuangalie sarufi muhimu tulizokutana nazo katika somo letu la leo hebu basi tuanze na mtungo wa maneno katika sentensi katika sentensi ya kawaida ya kijerumani mtungu wa maneno ni kama ifuatavyo kwanza kiima kisha kitendo sikilizeni mfano ufuatao auto ist katika masuali yanayoanzia kwa neno la kuuliza swali kitendo huja mbele kiima hebu sikilizeni mfano ufuatao ukianzia kwa neno la kuulizia masuali vipi vi. bekomme ich mein auto yetzt ide lakini katika masuali yanayoanzia kwa neno la kuuliza swali mambo ni kinyume yaani kitendo huja mwanzo kikifuatwa na kima hebu sikilizeni mfano ufuatao katika muundo wa kiamrisho imperative au command pia kitendo huja mbele ya kiima sikilizeni mfano hufuataolegnzi si katika wakati kamilifu perfect tense kitendo kina sehemu mbili kitendo kisaidizi na kitenzi cha tendo kamilifu past pariipl katika sentensi kitendo kisaidizi huchukua nafasi ya pili Na kitenzi, cha tendo camilifu, uequa wa sentenzi. Hebu, siciliseni mi Ich habe ihre Sachen ins Hotelzimmer getragen. Aber man hat ihr Auto vermutlich abgeschleppt. Mtungo a kawaiida wa maneno kateka sentenzi enye kitendo cha utaratibu model verb, nikama e ifuatavyo. Kitendo cha uteratibu hochkua na pili. na kitenzi jina cha kitendo kitegemezi huwekwa mwishoni mwa sentensi hebu sikilizeni mfano ufuatao unaotumia kitendo cha utaratibu kulazimika müssen da müssen zi dann wirklich die polizai fragen basi baada ya muda mfupi mtaweza kusikiliza tena mazungumzo yetu kuanzia mwanzo Mein Auto ist weg. Ihr Auto ist weg? Sind Sie ganz sicher? Natürlich. Natürlich bin ich ganz sicher. Schließlich bin ich ja nicht blind. Überlegen Sie mal. Wo haben Sie denn geparkt? In der Bismarckstraße. Gleich um die Ecke. Oh. Da ist Halteverbot. Was? Das glaube ich nicht. Ich habe kein Schild gesehen. Ich kann es Ihnen zeigen. Ja, bitte, das möchte ich sehen. Hier. Sehen Sie. Halteverbot von 15 bis 18 Uhr. Das darf ja nicht wahr sein. Sasa Andrea na polisi. Wie lange haben Sie denn da geparkt? Nur ganz kurz. Na ja, ich habe meine Frau abgeholt, geparkt. Ihre Sachen ins Hotelzimmer getragen. Und dann sind Sie gleich wieder zu Ihrem Auto gegangen? Nein, nicht gleich. Wie lange waren Sie denn in Ihrem Zimmer? Sind Sie vor der Polizei oder was ist jetzt los? Nein, natürlich nicht. Aber man hat Ihr Auto vermutlich abgeschleppt. Und wie bekomme ich mein Auto jetzt wieder? Da müssen Sie dann wirklich die Polizei anrufen. Warum haben Sie das nicht gleich gesagt? Was? Das mit dem Halteverbot. Das nenne ich Hotelservice. basi haya wasikilizaji ni yote kwa leo tukitumaini kuwa mtajiunga nasi katika somo la 1 ninawaga nyote kwaherini mlikuwa mkisikiliza duch varum nicht mafunzo ya lugha kwa njia ya redio yaliyoandikwa na herald mee kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini colgn pamoja na taasisi ya Goethe mjini mjinimic