kutoka mfululizo wa kipindi chetu ujifunze kijerumani kwa sauti ya ujerumani lern deutch bei der deutschen vele tunawaletea kijerumani lugha ya kujifunza dutch warum nicht natumaini hamjambo wasikilizaji na, wa na karibuni tena katika kipindi leo tunawaletea somo la 1litwalo Tso, yani jina la kituo kikuu cha treni mjini berlin mwimbaji mashuhuri wa kijerumani bibi malene ditrish pia mchezaji sinema maarufu alihama ujerumani katika miaka ya930 na kwenda kuishi marekani hadi pale alipofariki katika mwaka wa992 aliyeishi uhamishoni mjini paris aliupenda sana mji alikozaliwa berlin ifuatayo ni sehemu kutoka wimbo wake utwao bado ni ngali nina sanduku langu berlin Esa, no. Die Seligkeiten vergangene Zeiten, sind alle noch in meinem kleinen Koffer drin. Ich hab noch einen Koffer Sekleseni Masungum Seau, na Jeribuni Kugundua, vipi Kitu Hecho, Kilipata lake Berlin, Bahnhof Zoo. Komm, Ex, wir müssen aussteigen. Warum? Willst du in den Zoo gehen? Nein, der Bahnhof heißt so. Warum? weil der Zoo ganz in der Nähe ist. Ein Zoo mitten in der Stadt? Ja, weil der Zoo schon 150 Jahre alt ist. Und damals war Berlin noch nicht so groß. Warum? Warum? Warum, warum ist die Banane krumm? Weiß ich nicht. Weil du zu viel fragst. Jetzt komm endlich. hebu sikilizeni tena mazungumzo hayo x na andreas wanapowasili katika kituo cha treni andreas anasema njo x lazima tushuke ast x wir x amesikia neno s na anamuuliza andreas kama anataka kwenda bustani ya wanyama warum willst du in den gehen andreas anamfahamisha kuwa hilo ndilo jina la kituo cha treni nein der bahnhof heist zo so. kisha anamfahamisha kuwa kituo hicho kinaitwa banho so kwa sababu kiko karibu sana na bustani ya wanyama arum weil der tso ganz in der nehe ist x ameshangazwa kusikia kuwa bustani ya wanyama iko katikati kati ya mji Mitten in der Stadt Ein Zoo mitten in der Stadt Andreas an ein Delea konfamische ex hio in a umri miaka kama hamsini na wakati ili Berlin haukuam kama kamahivileo ja, weil der Zoo schon 150 Jahre alt ist und damals war Berlin noch nicht so groß. x anamwandama andreas kwa masuali yake kwa nini anauliza varum na badala ya kulijibu swali lake la mwisho andreas anamfanyia mzaha kwa kuuliza kwa nini ndizi imepindika ukiwa ni msemo wa kejeli kiejeli anajua sana kwa nini andreas anamuuliza swali hili la kipuzi lakini anafanya kama kwamba suali lake ni muhimu sana na anasema kuwa hajui Weiss ich nicht andreas anamjibu kwa sababu unauliza sana wail du uvil fragst andreas anataka kwenda nyumbani kwa rafiki zake ambako atalala siku chache za mwanzo wakati wa ziara yake ya berlin lakini x analigundua kanisa la ukumbusho yani kanisa hilo liliteketezwa wakati wa vita vitamc lakini mabaki yake haya hayakuondolewa kanisa hili ni alama muhimu ya berlin na pahali ambako wanapenda kukutana vijana sikilizeni mazungumzo yao yanavyoendelea die kirche ist ja kaput. Ja, das ist das eine ruine warum Der Krieg hat die Kirche zerstört. Und als Erinnerung sollte sie so zerstört stehen bleiben. Das wollten die Berliner so. Gehen wir da rein? Nein, Ex, jetzt nicht. Jetzt fahren wir in die Kantstraße. Warum? Weil wir da schlafen. Da wohnen meine Freunde. Und was ist mit Dr. Thürmann? Den rufe ich dann an. Ex, Anagundur Kanisa. Eine Kirche. Akisema. Ni lililobomoka scha mal die kirche ist ya ja kaput andreas anamfahamisha kuwa kanisa hilo liliwekwa katika hali ya kubomoka yani magofu aine ruine a ja, das ist eine ruine magofu hayo ni kutoka vita vikuu vya pili vya dunia andreas anamwambia x kuwa kanisa hilo Liliteke teso na vita. Der Krieg hat die Kirche zerstört. Andreas anendelea kumfa mischa ex, quacumombia. Nalimewequa katikahalia kubomoka kama kumbukumbu quagilea vita. Und als Erinnerung sollte sie so zerstört stehen bleiben. Wenyegi wa Berlin, Walitaka iwehivio, anasima Andreas. Das wollten die Berliner so. Ex anataka wengi in Daniakanisa. Gehen wir da rein? Lakini Andreas, Hana wakati mwingi. Anataka quenda korafikisake, ku Wanawishi Kant Kantstraße. Nein, Ex, jetzt nicht. Jetzt fahren wir in die Kantstraße. Hoko und Eko atalala Andreas na ex. Warum? Weil wir da schlafen. Da wohnen meine Freunde. xanamuuliza andreas kumhusu dr turman mojawapo wa wageni wa mara kwa mara katika hotel europa aliwaalika waende berlin andreas anasema atampigia simu und was ist mit dr mda den rufe ich dan an hebu sasa tujikumbushe baadhi ya sarufi muhimu kutoka somo letu la leo basi tutaanza kwa vitenzi visaidizi vinavyoanza kwa kiunganishi vile yaani kwa nini katika somo lililopita tulizungumza juu ya njia za kuunganisha vitenzi ili kuunda sentensi moja leo tulikutana na mifano ya sentensi zilizounganishwa na kiunganishi vile, yani kwa nini huwekwa mwanzoni mwa kitenzi kisaidizi yani kitenzi kisichoweza kusimama peke yake bali kinachotegemea juu ya kitenzi kikuu ili kiweze kukamilika sikilizeni mfano wa kwanza kwanza mtasikia kitenzi kikuu kinachofuatwa na swali kitenzi kingine swali hilo wir wir fahren in die Kantstraße. warum wir schlafen da sasa sikilizeni habari hiyo hiyo ikitolewa katika muundo wa sentensi moja tu sentensi ya pili inaunganishwa na sentensi ya kuanza kwa kiunganishi val weil... wir fahren in die kant weil wir da schlafen katika kitenzi kisaidizi kitendo daima huwekwa mwishoni mwa sentensi usikilizeni tena mfano huo wir fahren in di kant strase wail vir da schlafen kama tulivyosema kitenzi kisaidizi hakiwezi kusimama peke yake kinategemea juu ya kitenzi kikuu lakini katika mazungumzo kitenzi kikuu mara kwa mara hakitumiwi pale kitu kinapojulikana tayari sikilizeni mfano ufuatao kuanza ni swali warum heißt der banhof zo jibu kamili ni hili der bahnhof zuo heißt so weil der zoo ganz in der nähe ist katika hali hii inawezekana kutoa jibu fupi bila ya kutumia kitenzi kikuu weil der zoo ganz in der nähe ist masuali yanayoulizia kwa nini kwa kawaida huanzia kwa varum varum ist der tsuo mitten in der stadt x anauliza swali lake pasina kutumia varum ijapokuwa e sauti yake inaonyesha kuwa anauliza swali ain tsuo mitten in der stadt na hili hapa ndilo jibu la suali lake Ja, weil der Zoo schon 150 Jahre alt ist. Und damals war Berlin noch nicht so groß. Wasi Bada ja Modamfupi, Mtaweza, Queskelisa, Masungum Sohae Mawili, Quansia Mwanzo. Andreas na ex Kwanzaa Wanoa Katika Kituoche Traini Bahnhof Zoo, Mdini Berlin. Berlin Bahnhof Zoo. Komm, Ex, wir müssen aussteigen. Warum? Willst du in den Zoo gehen? <laughs> Nein, der Bahnhof heißt so. Warum? Weil der Zoo ganz in der Nähe ist. Ein Zoo? In der Stadt? Ja, weil der Zoo schon 150 Jahre alt ist. Und damals war Berlin noch nicht so groß. Warum? Warum? Warum ist die Banane krumm? Weiß ich nicht. Weil du zu viel fragst. Jetzt komm endlich. <laughs> schau mal die kirche ist ja kaputt ja das ist eine ruine warum der krieg hat die kirche zerstört und als erinnerung sollte sie so zerstört stehen bleiben das wollten die berliner so gehen wir da rein nein ex jetzt nicht jetzt fahren wir in die kantstraße warum weil wir da schlafen meine freunde und was ist mit dr as den rufe ich dann an basi hayo wasikilizaji ni yote kwa leo katika somo lijalo andreas na dr turman wanafanya ziara ya berlin kwa basi basi tukitumaini mtajiunga tena nasi hadi somo la 1 ni na waga nyote kwaaherini Warum nicht? mafunzo ya lugha kwa njia ya redio yaliyoandikwa na herald meze kipindi kilichotayarishwa na sauti ya ujerumani mjini cologn pamoja na taasisi ya Goethe, mjini munich