by onoabongo jenga maisha yako yakohujambo msikilizaji na karibu katika awamu nyingine ya mfululizo wa vipindi vyetu vya by ear noah bongo jenga maisha yako wakati huu tukizungumzia sekta ya habari na mawasiliano je una uchu wa kuwa mtangazaji katika televisheni au labda wewe ni shabiki wa redio na mpenzi wa burudani la muziki au shabiki wa kutuma maoni kwa kutumia simu yako ya mkononi fursa hiyo inatokea katika awamu hii ya vipindi vya noa bongo jenga maisha yako tutazungumzia kwa kina sekta hii ya habari na utangazaji nini umuhimu wa sekta hii na vipi mtu anaweza kuanzisha kituo cha habari au ni wapi unaweza kupata habari ungana nasi tunapokutana na wahusika katika kipindi hiki ebu zimama apo koya unafanya nini we uruhsiki kufunga madirisha yafungue askari kwani unaniogopa twende mahala pa faraga kufanya nini Uh, sisi ni wanachama wa klabu com na tunataka kufanya mazoezi ya kuimba hapa ah, pole jina langu ni chali na mimi naitwa naitwai hiki hapa ni kibali kutoka kwa husika wakuu kwa nini kibali kimekunjana hivi kani kinahifadhiwa katika mdomo wa mbuzi uh, haita haitatuchukua muda mrefu askari ni saa moja tu saa moj tu na sio zaidi eh, chali yule askari eh, eh, ni mkali eh, eh, eh ana roho ngumu kama chuma kwana amekula nini mchana maji au nini sistap mbona uanzie ah. mazoezi yako ya kuimba kabisa watoto yeah. oh, oh, ah, ah, wanasda hey, gani lakii mbona mi kitaka umakinika aoo anawakelelean Ah, si uwezi kuendelea kuimba fuata shughuli zako shughuli gani sasa kucheza kandanda mpira wa vikapu ya askari au makelele ya watoto <laughs> oh chali unacheka eh? unacheka sio hebu twende studioni tufanya mazoezi huko na yaung juni yuko wapi amechelewa ah, watu wanajiuliza maswali mengi kuhusu kipawa na juhudi zetu za kuimba unasema nini wewe hebu fikiria juhudi zetu zote hizi muda tunaochukua kutayarisha kanda yetu ya kwanza eh? kuiwasilisha kanda hii kwa kituo cha utangazaji cha taifa na kisha hadi sasa hatujasikia muziki huo ukichezwa ni kweli kabisa chali maana kila wakati unaposikiliza redio ya taifa ni mahojiano tu mahojiano mm. matangazo ya vifo taarifa zisizo na umuhimu habari na kadhalika ni mambo yanaochukiza sana sijui kwa nini bibi yangu anapenda kuskiliza redio hiyo <laughs> kila mara utamkuta akisikiza redio hihali ah. <laughs> kadhalika babangu unapomkuta amekaa varandani katika kiti chake cha mbao akinywa aina pombe aipendayo huku akisikiza stesheni ya taifa kupitia kiji redio chake utacheka <laughs> ah. <laughs> ni kama ambaye amefika peponi young yaunj umewasili vipi bwana we na umechelewa najua eh, sisap ni nini kinachoendelea hapa hebu nenda huko yaun juni huna samahani tunaweza kwenda sasa ndiyo lakini tusubiri dakika moja ezra amesema atatuita akiwa tayari kwa sasa tunaweza kuendelea na mazoezi yetu lakini hapa kuna makelele sana, sana. Eh, hebu tueleze nini kipya leo yaung j umesikia kuhusu endeshaji pikipiki nchini nigeria ambao wataki kuvalia kofia rasmi za usalama na ili kuepuka polisi wa trafiki wa wow, uvali ya kofia wanazozitengeza wenyewehuoni <laughs> <Ayu, gani>. unachekesha <laughs> sana wewe unazipata wapi habari hizi kutoka vituo vya redio za kimataifa kwani kwanue chali husikizi redio hizi au pia wewe hujigandisha katika redio yetu ya taifa tu sasa mwaona huo ndio ubaya wa redio habari huwa zinapepereshwa na upepo tu huwezi kuzihifadhi hii ndo sababu nataka kuanzisha gazeti langu sister p <laughs> kwanza gazeti ndilo baya zaidi rafiki yangu unafikiri nani atasoma gazeti hilona utaliitaj uh, sitaki madina kama vile the the sun ama the Times bana eh? jamii yetu imechoshwa na matangazo na vipindi vinavyopeperushwa na redio yetu ya taifa na ili kuwachemsha bongo watu wetu tunahitajika kuanzisha gazeti hili la drill. Mm. ni j nampenda sana mimi wajua yee ni mwenye busara kuliko wewe P, unataka kusema limeuto tu... nam ezra tupe dakika moja tutakuwa tumefika twende ni haraka rafiki zangu sasa sasa hivi twende haraka haraka vipi wewe unaendesha baisikeli na sisi afkzangu munaweza kunifata mbio kama watu wanaofukuzwa wambuzi aliyeshikwa na kicha Young Junior, mwenye abuwen studio ya ezra kwani ikuumbali kiasi gani si mbali hapa karibu tu ule mlima siwezi siwezi kabisa hata munifunge kwa kamba hebu twende hebu twende siste p ni mwendo dakka moja tu twende ezra amesema mtayarishi ana kazi nyingi sana na tunapaswa kufika haraka ni upuzi ndio sababu nataka kuanzisha studio yangu haraka iwezekanavyo niweze kuimba nyimbo na kurekodi nyimbo zetu za kapela au kucheza muziki wa kisasa na hata kukuza vipawa vyetu hapana nadhani televisheni ni bora zaidi kwani unaweza kusikiza na pia kutazama kinachoendelea pia televisheni inatoa fursa kwa watu kama wewe weweanj kuonyesha vipawa vyako katika kusakata ngoma mtindo wa aan kwa nini basi tusishirikiane kuanzisha gazeti eh? ama hutaki kuchemsha bongo za watu sasa tuko mbali kiasi gani kufikia studio hiyo ya tushafika yajusisikasmbaitusikhelo tusha tusha ndiyo ezra nam ezra zungumza kwa sauti siwezi kukusikia vizuri mm, unaweza kuambia rafiki zako aja wakati mwingine kwa sababu unajua fundo wa mitambo amebadilinia kidogo sasa huo ni upuzi mtupu ezra fundamitambo na kazi nyingi sasa siwezi kuambia rafiki zangu habari hizi watani uwaoya huyu ni, ah. ni ezr hawa ni wanachama wenzangu katika klabu yac eh? mm. jina zuri sana ilo jina zuri jamani nimefurahi kukutana nanye lakini kwanza ningependa kuomba msamaha hakuna neno sisi ndo tunapaswa kuomba msamaha kwa kucheleweshhata nyi nimefika wakati mwafaka kabisa lakini pia samahani fundi wa mitambo tayari yjua ameanza kazi nyingine kwa hiyo hatuna budi itabidi tuwailishe mpango huu kidogo eti nini siamini yan ju sinitizame hivyo sista huu sio mwisho tosha tosha sitaki tena mimi nimejiondoa nitajiimbia mwenyewe tu ha, a, a. hata siyo hivyo kabisa siyo hivyo bado wewe ni kijana mdogo sana unanisikia huwezi mm. kuwa unakata tamaa haraka haraka hivyo si vizuri unanyuami hata mimi pia mambo si rahisi kwangu ni kujikakamua tu ha, lakini si umefauli kutimiza ndoto yako hey, angalau sasa ndo naweza kufurahia kile nnachokifanya yaani mimi ni mwanafunzi katika sekta ya habari unaona na nyinyi je nyinyi mnajua mnachokitaka maishani kweli e, ndoto yangu ni kuanzisha kituo cha redio ushaona kuchizisha muziki motomoto mchana kutwa kwani inavyoonekana ni kwamba shughuli za klabu hii sasa zinaelekea kugonga mwamba kituo changu nitakiita e, e, sasa basi kwa sababu mama hayaendi vizuri nataka kuelekeza juhudi zangu katika sekta ya televisheni yani, niweze kuwaoji wasichana wenye vipawa vya aina mbalimbali mbali, na kuandaa mijadala kuhusu maisha ya wasichana wa rika langu haya yote hutaweza kuyasikia katika redio ya taifa na kipindi hicho kitafahamika kama the me in me in ama hivi ndivyo nitakavyoanza <clears throat> huyu ni p kipenzi chako drill the brains hilo ndilo gazeti la ndoto yangu kutana nami mhariri mkuu Hmm. Hmm. Eh, naonanikamb kuna dalili ya kunyesha mvua leo eh? hmm. lakini chajabu ni kwamba redio ya taifa imetangaza kua kutakuwa najua mchana kutwa ha, ah, ni kweli hii redio ya taifa waisemi ukweli kabisa kusualia hewa hmm, nimesikia fikra zenu eh? fikra zenu ni nzuri jamani fikra zenu ni nzuri hmm. lakini mimi naamini kuwa ushirikiano wenu ndio bora zaidi kuliko mawazi ya mtu mmoja unaona okay. kwanza mnapaswa kukaa chini unaona yeah. mkae pamoja yeah. mshauriane yeah. na kisha kukubaliana kitu kimoja ndio yeah. redio ni haraka na huwa haina gharama ya kuanzisha yeah. lakini unajua kuanzisha kituo cha televisheni ni gharama kidogo eh? yeah. na kwanza pia ni wachache waliona na televisheni miongoni mwa jamii yetu well, kwa hivyo tunaweza kuanzisha gazeti kwa vile habari zinaweza kuhifadhiwa kwa muda mrefu kadri upendavyo e, hiyo itategemea jinsi unavyolihifadhi iwapo utalihifadhi katika nyumba ya babako iliyowezekwa kwa nyasi na linaponyeshewa bila shaka litaharibika mm, maandishi hudumu kwa muda mrefu maandishi hudumu kwa muda mrefu mm. lakini kama nilivyotangulia kusema nitalifikiria swala hilo fanyni hivi hebu tuzungumzeni swala hili la vyombo vya habari kwa kina zaidi wakati mwingine naona ni kama mvua inakaribia kunyesha na hadi hapo tumefika mwisho wa makala haya ya kwanza katika mfululizo wa vipindi vyetu kuhusu habari na vyombo vya habari je sister p ataendelea na mpango wake wa kuanzisha kituo cha televisheni na je wana watafanikiwa katika juhudi za kutaka muziki wao uchezwe katika kituo cha redio ya taifa ungana nasi tena kwa makala mengine wakati mwingine ujue nini yatakayojiri na iwapo ungependa kusikiliza tena makala haya unaweza kutembelea mtandao wetu www wworld de mkwaju lbe hadi wakati huo basi kwa heri kwa sasa