Vele. by bogo jenga maisha yako ni matumaini yangu kuwa hujambo msikilizaji popote pale ulipo na kwa moyo mkunjufu na kukaribisha kwenye mfululizo wa vipindi vya noa bongo jenga maisha yako katika kipindi kilichotangulia umeme ulikatika katika mkutano wa jopokazi la wanafunzi wanaoandaa maandamano kupinga ujenzi wa kiwanda cha umeme cha Doville ungana nasi hadi mwisho ufahamu yatakayojiri karibu nisaidie nisaidie tafadhali haraka eh? kuna nini oa eh? siamini machoo yangu alex mtu amekata nyaya zote za jenereta lazima iwe ni watu hao hao lakini tusife moyo ni lazima tuendelee na mipango yetu ya kuandaa maandamano haya sichana wewe ni mmoja wa waandalizi wa maandamano haya sivyo kwa nini tunapita jaa hili ili kuwasilisha ujumbe wetu kuhimiza matumizi ya nishati inayoweza kutumika tena na tena na athari za mabadiliko hali ya hewa je unajua kwamba majaa haya pia hutoa gesi na moshi zinavyochafua mazingira hapana sijui vipi wakati taka zinapoanza kuoza hutoa aina gesi inayojulikana kama methani methani ndiyo methani hutoa asilimia ishirini na moja zaidi ya gesi inayochafua mazingira kuliko dioksidi ya kaboni oh, ni jambo la kusikitisha kwa nini watu wasitumie mali gafi tena na tena au pengine tupige marufuku kabisa amefuko ya plastiki baadhi ya mataifa tayari yamechukua hatua hiyo hasa lakini inawezekana kunasa gesi hii ya methani kutoka jahani na kisha kugeuzwa na kwa safu inayoweza kutumika tena na tena oh, endapo kila mmoja angefahamu angefahamuhusu hili kila mmoja angejitokeza kuandamana wahusika wa ujenzi wa kiwanda hiki cha umeme hmm. hawataki kutuona tena Kwanini? kwa nini kwanza walianza kwa kututisha na hata kukatanyaza umeme nyumbani kwetu oh. kweli wewe ni jasiri kwa kuamua kuendelea na maandamano haya hebu tazama waandishi wa habari wale wamefika nadhani wanataka kukuhoji madamu wewe ni mmoja wa wanachama wa jopo ulioanda maandamano haya ndiyo jina langu ni lona niko na wenzangu watatu hapa joshua karol na alextu jambo wenzangu hawa waandishi wa habari wanataka kutuhoji kwa hivyo nyinyi ndiyo mnaopinga ujenzi wa kiwanda cha umeme kwa nini mnapinga kiwanda hiki ili hali watu wote wa mji huu wa dhovil wanahitaji umeme ni kweli tunahitaji umeme ndiyo lakini pia tunapasa kulinda mazingira yetu nchi yetu imekumbwa na hali mbaya inayotokana na mabadiliko haya ya hali ya hewa katika muda wa mwongo mmoja uliopita pia samaki wamepungua sana katika bahari yetu misimu inisiyotabirika tena na yote haya yanatokana na mabadiliko ya hali ya hewa na si hali hiyo pia inaathiri maendeleo ndiyo inaathiri sana maendeleo lakini sasa kuna njia mbadala zinazoweza kutumiwa kuimarisha maendeleo na hali kadhalika kulinda mazingira kwa hivyo unapendekeza njia gani nyingine tunataka kiwanda hiki kitumie nishati inayozingatia usafi wa mazingira ndiyo tunatafuta njia zote nishati inayotakana na maji upepo na hata miale ya jua na baada ya kuzungumza na watu tuliokutana nao tunaimani inawezekana sasa kwa nini basi mnaandamana nam tunataka kuwahamasisha watu wengi zaidi kuhusu athari za kiwanda hiki kuna watu wengi wenye ushawishi mkubwa ambao watanufaika sana kifedha na mradi huu na kamwe hawajali mazingira tunataka wafahamu kwamba kuna njia nyingi za kuzalisha nishati pasipo kuchafua mazingira tumeamua kufatia njia hii ili watu wafahamu na kuona jaa kuuliza maswali na kujua athari za jahili hasa kutokana na gesi aina ya methani inayotokea eneo hili labda baada ya kufahamu wanaweza kuelewa na kutafuta aina nyingine ya nishati inayoweza kutumika tena na tenaa yataishia eneo lililotengwa kwa ujenzi wa kiwanda kipya cha umeme ufuoni eneo hilo halipaswi kutumiwa kwa mradi huu kutoa moshi na gesi kila siku kwa hivyo mmejitolea kusimamisha kabisa ujenzi wa kiwanda hiki licha ya kuwepo mahitaji makubwa ya umeme tumejitolea kwa dhati kuhakikisha kuwa wahusika wote wanashauriwa kuhusu njia nyingine bora na salama yaani nishati isiyoathiri mazingira na inayoweza kutumika tena na tena na m asante sana kwa mahojiano hayarb na ntahakikisha ya kwamba wananchi wameyapatan nadhani maandamano yetu yamefaulu sana washiriki wengi walijitokeza kutunga mkono zaidi ya watumia tatu waliojitokeza kwa maandamano haya ni kweli alex na ni vyema pia waandishi wa habari walifika na natumai wataandika habari nzuri sana kuhusu maandamano yetu uh, tafadhali nadhani nyinyi wawili ni miongoni mwa wanachama wa jopo uliloandaa maandamano haya ndiyo kabisa mimi ni joshua na mwenzangu hapa ni alex nimefurahi kukutana nanyi mimi naitwa cristn kimasi ni mwekezaji na zaidi nimewekeza katika miradi ya nishati inayotumika tena na tena na inayozingatia usafi wa mazingira ah, kweli mm-hmm. kwani pia wewe ni mshiriki wa maandamano haya <laughs> nilijiunga na maandamano haya dakika za mwisho mwisho tu kwa kweli mlipata idadi kubwa ya washiriki waliounga mkono sivyo lakini wewe si mkazi wa hapa si ni kweli hapana mimi naishi jijini na hufanya kazi katika sehemu mbalimbali barani humu ni mmojawapo wakereketo wanaoamini sana matumizi ya nishati inayotumika tena na tena na pia naamini inaweza kuwa biashara nzuri sana na ni aina gani ya nishati ambayo umekuwa ukishughulikia zaidi hapo mbeleni aina zote aina zote za nishati inayotokana na miale ya jua mimea na hata mvuke kutoka chini ya ardhi oh, mvuke kutoka chini ya ardhi mm. lazima iwe njia moja wapo bora na salama inayoweza kutegemewa na pia kutoa umeme wa gharama nafuu inawezekana ndio ni wazo zuri sana kutumia mvuke kutoka ardhini kuzalisha nishati aina hii ya nishati imekuwa ikitumika sana katika eneo zima la afrika mashariki hasa katika maeneo yanayokumbwa na milipuko mara kwa mara lakini ya gharama ya juu hasa wakati wa amu ya uchunguzi yaani una maana gani uh, endapo wataalamu wa jiolojia watabaini kuwa eneo fulani lina uwezo wa kuzalisha nishati kupitia mvuke wa chini ya ardhi basi watafanya kila aliwezekanalo kukusanya pesa kufanya utafiti zaidi katika eneo hilo hii ina maana watachimba mashimo ya kina kuona kama kweli joto lilopo chini ya ardhi linatosha kuzalisha kiwango cha juu cha nishati una maana hakuna uhakika ndiyo alex mara nyingine huenda wasifanikiwe lakini ni mradi ambao wakati wake umefika ingawa una gharama sana unaweza kunieleza kinagaubaga jinsi nishati hii inavyofanya kazi chini ya ardhi kuna mawe yenye joto kali sana na ni joto hili linalotumiwa kuchemsha maji ardhini na kutoa mvuke hivyo basi unapochimba mashimo chini ya ardhi unatoa mwanya wa kutoka kwa mvuke chini ya ardhi aa na habari kwamba ni mvuke unaotumiwa kisha baadaye mvuke huu unapitishwa kwenye matabo ambayo huendesha jenereta zinazozalisha umeme kwa mahitaji ya kitaifa na ni wapi haswa utapata maji ya kutosha ili kutoa mvuke huu ni lazima upige maji mengi kutoka kwa mawe hayo ya moto ili uweze kupata mvuke wa kutosha eh? yaonekane ni rahisi na wa, wa hasa ikizingatiwa kwamba kwa kutumia njia hii unapunguza kiwango cha moshi au gesi inayochafua mazingira je tunaweza kuanzisha mradi huo hapa Doville? kwa bahati mbaya alex sina hakika sina hakika iwapo mji huu wa dholville una eneo lenye uwezo wa kuzalisha nishati ya aina hii lakini na hakika hakuna mtu anayefanya uchunguzi huo oh. hata hivyo sababu iliyonileta hapa ni kutafuta mapendekezo kuhusu njia mbadala na salama zaidi kutuwezesha kujenga kiwanda cha umeme kitakachozingatia usafi wa mazingira kisha kuanda mkutano wa kuchangisha pesa hilo ni wazo zuri sana tutawaita wanachama wote wa jopo hili kukutana nawe elewa la siri wapo utapata nafasi sawa tunaweza kuanza mikakati hii mara moja wa wow, nahitaji angalau kikombe cha chai imekuwa siku ya shughuli nyingi licha ya jua kali ni kweli Carol lakini kwa kiwango fulani tumepata mafanikio hiyo ni simu yangu halo halo nilona ndiyo nilona hapa eh, nimekuwa nikitazama habari za hivi punde kuhusu mahojiano yenu nasikia mlikuwa mkiandamana kupinga ujenzi wa kiwanda cha umeme jijini mwenu ndio nazungumzana nani oh, samahani sijajitambulisha jina langu ni paolo gitaki mimi ni waziri wa mazingira ningependa kukutana na jopo lenu ili kujadilia maswala ya ujenzi wa kiwanda hiki cha umeme inaonekana mnahitaji usaidizi ili kushinikiza kampuni iliyopewa kandarasi ya ujenzi huo kukutana na kushauriana nanyi ni kweli sisi pia tutafurahi sana je unaweza kutusaidia nitajaribu kadri ya uwezo wangu hii ni idara yangu na tunataka kushinikiza matumizi ya nishati isiyochafua mazingira na inayoweza kutumika tena na tena nitamwambia sekretari wangu ampigie simu punde nitakapokuwa tayari kukutana nanyi haraka iwezekanavyo sivyo hivyo ndiyo ikiwezekana haraka iwezekanavyo asante sana bwana gitaki karibu na kwa heri lona ni nani huyo aliyekupigia simu karol aminu si amini usiamini huyo alikuwa waziri wa mazingira alikuwa akitazama habari kuhusu harakati zetu na anataka kutusaidia angependa tukutane naye na hadi hapo ndio tumefikia mwisho wa kipindi cha leo katika noa bongo jenga maisha yako mchezo huu umeandikwa na victoria ehrem kumbuka msikilizaji unaweza kusikiliza tena kipindi hiki tembelea mtandao wetu anwani yetu ni www dwhworld de mkwaju lbe hadi wakati mwingine kwa heri