by ear ynabongo jenga maisha yako karibu kwenye mfululizo huu mpya wa larning by ear kipindi cha leo ni cha sita cha mfululizo wa michezo ya redio kuhusu uhamiaji mijini uitwao kukabiliana na wimbi la mabadiliko tunafuatilia masaibu ya ben baki na zeina vijana watatu wasio na ajira walio shahada za chuo kikuu ambao wameamua kuanzisha chama cha ushirika cha ukulima kijijini ili kuondokana na dhiki ya ukosefu wa ajira mjini hata hivyo ni jambo linalohitaji mchakato mrefu na kwenye iki kipindi cha sita tutashuhudia vikwazo vipya ambavyo ben na kundi lake watakabiliana navyo na wahongera wanangu kikao cha baraza kuu kimefanikiwa sana <laughs> jamaa wote wa kijijini walikuwepo mjadala ulikuwa mkali kweli mjadala maalum sikumbuki mara ya mwisho nilipoona wanakijiji wakihoji kuhusu maisha yao na mustakabali wao sikuamini kwamba baadhi yao ni wale wale kijiji ni wajuao <laughs> kweli usemavyo mmba tunakushukuru wewe na nana kwa kufaulu kote huko lakini kwa maoni yangu nadhani wanawake wengi zaidi wangehudhuria eh walikuwa wamealikwa siku zijazo itatubidi kutafuta mbinu nyingine za kuwahamasisha na pia kuwatengea nafasi watoa maoni yao hapana zeina tusiwatengee wanawake maeneo yao e, kweli hayo sawa lakini wajua kina mama wengi hawawezi kuja kwa kuwa waumezao watawataka wabaki nyumbani wakati wao wenyewe wanaume wanapokuwa mkutanoni hiyo ni kweli kabisa lakini inasemekana kwamba waliohudhuria hawakuja tu kushangilia walishughulika kwa dhati na pia walitoa maoni yao kuhusu masuala kadhaa muhimu ndivyo hivyo inatubidi tuwape kinamama nafasi zaidi ili kujihusisha na mradi uh, naona bora tuanzishe kundi la kuwahamasisha mama mimi nitajitolea kutekeleza jukumu hilo na je mjomba kabo uko tayari kushirikiana nami bila shaka tutawategemea kina mama wachache ambao tayari wanajihusisha muhimu katika mkakati wetu ni kuwavutia watu kwa vitendo vyetu vizuri ili watathmini mafanikio ya chama chetu miradi mingi sana huanza kwa kasi ikaja kakwama baadaye mwishowe hakuna cha hamasa wala matumaini tunapaswa kuwa watu wa vitendo ni lazima tuzindue mara moja mradi utakaowavutia watu kwa msingi wa maadili na malengo ambayo tayari tumekwisha kuwaeleza jamani kuna jambo jingine la dharura hatuna hata senti moja kwenye hazina yetu na tusipolitatua tatizo hili shughuli za chama chetu zitatatizika uh, nani anapendekezw mimi ninapendekezwo nadhani itatubidi kuwa na ada ya uwanachama na sijui ni kwa nini hatukulitaja hili kwenye mkutano mkuu basi mbona wewe hukulitaja ebu acheni kubishana hatukugusia mambo yote tulioyaorodhesha kwa kuwa kila mtu alitaka kuchangia hata hivyo tulipaswa kulizungumzia swala hili muhimu ni swala muhimu ndio na tusipojihadhari huenda watu wakachukulia kwamba chama hiki kimeanzishwa kuwapa wanakijiji maskini msaada wa kifedha kama yanavyofanya baadhi ya mashirika yasiyo ya kiserikali na huo ndio utakuwa mwanzo wa mizozo na kusambaratika kwa chama chetu sote tumo katika kipindi cha mpito jamaa wengi wamepungukiwa na chakula manyumbani mwao tukiwaomba walipe ada ya wanachama watatuona sisi wenda wazimu wasema kweli lakini wanachama wote ni lazima watoe mchango mahususi eh? inatubidi kuwa na msimamo lakini hatuwezi kuambia mambo ya pesa sasa watoe mchango gani basi hilo litategemea na shughuli tunayonuia kufanya na hilo pia linanikumbusha jambo lingine ben umefikia wapi um, niko karibu kukamilisha mradi kuhusu mbinu za kukabiliana na uharibifu wa udongo hicho ndicho kikwazo kikubwa kwenye ukulima na hili tunaweza kulishughulikia kwa kasi na pia kuwashawishi wana kijiji watunge mkono <laughs> hebu tueleze zaidi maeneo mengi yanayoshughulikia ya kilimo yamekuwa yakipungukiwa na mazao kila mwaka kwa sababu ya kutumiwa zaidi ukosefu wa virutubishi kwenye udongo na pia maeneo ya maalisho ya mifugo ninaandaa utaratibu na mbinu endelevu za kilimo ili kuanzisha mfumo utakaojumuisha masuala ya kibaolojia kijamii na pia kibinadamu Aa, mimi sijaelewa lolote ebu nifafanulie zaidi jinsi wanakijiji watakavyofaidika moja kwa moja nitawahimiza warejelee mbinu fulani za kienyeji wakuze aina fulani ya mimea na pia wapande mimea mipya kuimarisha rutuba ya udongo wa ardhi ili mazao yao yaongezeke nitawafafanulia wazo zima pindi nitakapomaliza kulishughulikia sasa hivi mimi nabaki tutakwenda kwa mkuu wa kijiji tukajulie swala la shamba e, twende haya sonana baadaye eh? kila la heri jamani ujambo wewe ndio bwana ben na mimi ni ben wewe nani unijui mimi ninaitwa tingo na mimi ndiye mwenye shamba maarufu katika eneo hili linalotumia mbinu za kisasa ala ni vyema ukinitembelea shamba lenyewe zuri mno utaniwia radhi hapa kuna mtu unayemsubiri unanisubiri mimi nimehiari kuja hapa hali ya maisha kijijini si mchezo hata hivyo nashukuru kwamba umefika ingawa dhiki za hapa si haba hebu nipedakika chache nikueleze nililokuitia wasemaji nimekuja kukupongeza kwa kuanzisha chama cha ushirika ni swala ambalo linalohitaji ukakamavu wa hali ya juu na pia lina gharama zake maanake linahitaji muda na kujitolea nami nina jambo ningependa kukupendekezea ili mpate kuzindua chama chenu mkweli jambo gani hilo naona uko tayari io si mchezo ni biashara kubwa mimi ni mkulima wa njugu na mimi huza zao langu ulaya ambako nina mteja anayenunua zao langu kwa wingi mimi hukuza njugu kisha umeuzia mavuno yote nipatayo ni biashara nzuri ambayo ina faida kubwa hasa ukizingatia vizingiti tunavyokumbana navyo mvua isiyotabirika wadudu na masoko unanipata lakini hayo unaoniambia yani nihusu vipi mimi ni hivi ninakupa kandarasi hiyo hiyo mkataba wa kuwasilisha tani lfu 3 za njugu kwa bei nzuri isiyobadilika na si hayo tu ukikubali nitakulipa nusu ya kiasi cha hiyo bei hmm. tunataka kulima mimea ya chakula huu ndihi hapa kwa kiasi hiki chama chenu kitaanza kufanya kazi <laughs> hebu sikia nikuambie lengo moja kuu la chama chetu cha ushirika ni kupunguza njaa hapa kijijini kwetu na viunga vyake ukiwagawia fedha hizi wanachama wa chama chenu njaa itatoweka kabisa unajua vizuri kwamba unayoyasema haya na msingi hii ni rubuni tuseme ni asilimia 47 ya jumla ya malipo ama tufanye ni asilimia45 kwani na kuona kuwa mtu mkakamavu wa kushirikiana naye kufanya biashara sawa basi tuseme ni asilimia 4 hicho ndicho kiwango changu cha mwisho upokee au ukatae nashukuru sana kwa kutufikiria sisi kwa nia yako ya kutaka kutusaidia kifedha lakini hatutaki kufanya shughuli aina hii haya sawa sitang'ang'ana nawe ila tu nakwambia pendekezo langu hili lipo na litakuwepo kiasi mwezi mmoja hivi ujao usiondoke hivyo tayari nimeagiza chakula chetu wawili hatuko kijijini chakula hapa safi na kimepikwa kikapikika asante mimi sihisi njaa kila laheri hapa tunaona jinsi mkondo wa maji unavyodhuru udongo tunahitaji madumbwi madogo madogo ya maji ili kuzuia mamwonyoko wa udongo na pia kuhifadhi maji lau tungekuwa na maji kila wakati tunaweza kufanya makubwa hapa lakini ben hatuna uwezo wa kuitekeleza kazi yote hiyo hilo ni kweli sasa hivi hatuna namna lakini ninaamini tunaweza kufanya mambo mengi tunahitaji kuwa wakakamavu <laughs> ah, nini kinachokuchekesha hmm, vile unaposema tuwe wakakamavu ala mbona <laughs> tumekuwa tukitemea kwa muda wa saa moja najua una jambo jingine unalotaka kuniambia <laughs> eh, ni ndio kweli nilitaka tupate nafasi ya kuwa wawili peke yetu sisi peke yetu <laughs> mimi pia lakini kwani unaogopa tusionekane pamoja wajue wa jamii ilivyo binadamu walivyo wanakusingizia mambo yasiyo na msingi na hilo linaweza kutia dosari sifa zetu pamoja na chama chetu cha ushirika usimayo ni kweli ben lakini pia si vizuri kujificha wala haiwezekani kuweka siri ninakuhakikishia kuwa watu zaidi ya kumi tayari wametuona kwa mbali sasa hivi si ajabu wameshaanza kusambaza umbea kijijini kazi bure tu kujificha kichakani la muhimu ni kuwadhihirishia watu wetu kwamba uhusiano wetu ni wa dhati na madhubuti ikiwa tuna uhusiano kweli kwani unashaka basi mbona mbono uthibitishisubiriwaona e, waona wewe ndio nayeogopa ndiyo usiku umeshaanza kuingia twende twendezetu huo ndio mwisho wa larning by er hii leo hicho ni kipindi cha sita cha kukabiliana na wimbi la mabadiliko mfululizo wa vipindi kuhusu hamiaji mijini ikiwa unataka kukisikiliza tena kipindi hiki au kutupatia maoni yoyote fungua ukurasa wetu wa wavuti dw wordde mkwaju lbe au utuandikie barua pepe kupitia anwani yetu lbedwword de usisahau kukitegea sikio kipindi kifuatacho