abongo jenga maisha yako karibu kwenye larning by ear upate kipindi kipya miongoni mwa mfululizo wetu mpya wa kukabiliana na wimbi la mabadiliko kuhusu uhamiaji mijini baada ya kukata tamaa kwa jinsi mambo yalivyo mjini ben baki na zeina vijana watatu wasio na ajira na walio na shahada za chuo kikuu wameamua kuanzisha chama cha ushirika kijijini kwao wanataka kuimarisha mavuno shambani mkutano mkuu umefanikiwa kwa kiasi kikubwa na wakulima wamehamasika sana kushughulikia mradi huo leo katika kipindi cha 7 tutashuhudia jinsi chama kinavyotatizika kutokana na taratibu na kanuni zilizowekwa kundi zima liko nyumbani kwa ben. nam mambo yanakwenda vizuri sana tumepewa shamba ili tuweze kufanya majaribio na kuwafunza wakulima mbinu ambazo nimekuwa nikizishughulikia zaidi ya hilo taasisi fulani ya utafiti wa kilimo imekubali kutupatia mbegu bora za jamii ya kunde pamoja na miti kuzuia mmwamwenyoko wa udongo ili kuongeza mazawa mwasemaje jamani sawa kabisa hivyo ben lakini taasisi ya utafiti itatupatia mbegu hizi kwa masharti mawili kwanza ni lazima jambo hilo liidhinishwe na wakuu wanaohusika na pili inatubidi kugaramia uchukuzi wa mbegu hizo kweli analosema baki ni kweli nimekuwa kila mara nikienda fisini kwa hadari naye amekuwa akiniambia ataadhinisha kesho kesho kesho kesho lakini yenyewe haijafika kuna mara aliniambia niandike upya mkutano mkuu eti kwa sababu hazikuwa zimefuata vigezo vinavyotakikana jana kaniambia gari lake halina mafuta kufika kwenye makao makuu hmm. labda nataka kitu kidogo e, naye atakula huu hilo nakuhakikishia nana ndio lakini huenda akazidi kutuchelewesha jamani ben hebu nipe hizo nyaraka ataziidhinisha au sivyo ni mzabe makonde mimi mm. huna ujwalo ila fujo tu zeina huyo bwana analipoa mshahara kufanya hivyo au sivyo anapaswa kufanya kazi aliyoajiriwa kuifanya ni kweli bila shaka anapaswa kufanya kazi lakini jamani twende ni taratibu acheni nende ni mwanzo na sisi hatutampa japo senti moja go hatutama sasa tuamue kufanya nini jamani hawa watumishi wa umma wana ushawishi mkubwa sana wanaweza kukuharibia jambo lako kwa kujifanya kwamba wamesahau mpaka pale utakapokubali matakwa yao ama kweli mambo yatabadilika ikishindikana nitakwenda mimi mwenyewe hadi makao makuu no. lo <laughs> beni unachekesha kwelikweli huko utapatana na walafi na walagae wengine kumzidi hadari nasi tukikubali matakwa yao hawataacha tabia hii mbovu be namembembeleza sana hadari ngoja mimi nikaonane naye sawa lakini nitaandamana na wewe jamani si hilo tu nadhani pia watu wanaendelea kupungikiwa na hamasa kinamama hawaji tena mikutanoni idadi kina ya kinamama arobaini waliohudhuria siku ya kwanza imeshuka na kufikia kinamama kumi na wawili na mimi sijui ni kwa nini hata mimi sijapata japo wana chama kumi kwa kipindi cha kwanza cha mafunzo lakini tulipowaeleza juu ya mradi huu wote waliuchangamkia mm, pengine tulikosea mbinu tuliyotumia kuwatangazia azma yetu ni mbinu gani hiyo tena nadhani kuna mtu anayedhamiria kuuvuruga mradi wetub usilaumu watu wengine kwa matatizo yetu hata mimi mwenyewe pia anasema hivyo nana na beni pengine mnaosema ni kweli kabisa lakini kama mjuwavyo dalili ya mvua ni mawingu inatubidi kuzingatia sana yale ya watu wanayosema kuhusu chama chetu jamani wanakijiji wengi wanasema kwamba eti sisi ni maskini hata hatuwezi kusimamia shughuli zetu wenyewe ambalo ni kweli ndiyo lakini hilo lina maana kwamba hawatarajii kupata chochote kutoka kwetu hata kina mama wenyewe wanasema kwamba tunaota lakini tusife moyo jamani watu hawana matumaini yoyote ya kufanikiwa maishani nadhani juhudi zetu na ari tuliyo italeta mavuno na pia kuwapa matumaini lakini mradi wetu unahitaji matokeo ya moja kwa moja tingo huwapatia fedha ili wakuze njugu ndiposa inatubidi kukifanyia kazi chama chetu ili kiwe mfano wa kuigwa mjomba kabo hebu tuendezetu tukazungumze na hadari yuko ofisini kwake sasa hivi haya naendeni mimi nana na zena tutabakia hapa tukizungumzia swala la mawasiliano na jinsi ya kupata rasilimali Ah, sijemaliza kuzifanyia kazi nyaraka zenu njoni baada ya siku mbili hivi lakini bwana hadari jana ulicahidi kwamba utakuwa umekamilisha kazi hiyo hivi leo ah, kweli niliahidi samahani eh, lakini jambo lenyewe ni gumu kuna tatizo lolote kwani kuna jambo tulilosahau ah, nyaraka zenu hazina neno eh, lakini hali yenyewe inatatiza kwa hivyo nahitaji muda zaidi kuifanyia kazi bwaahda kabla ya kuwasilisha maombi yetu tulivipitia vifungu vya sheria vinavyohusika na vyama vya ushirika na tukafahamu kila la kufanya kwa hivyo unachopaswa ni kutwarifu ikiwa mradi wetu unalingana na sera ya kitaifa kuhusu kilimo kazi yako iliyobaki wewe ni kutia sahihi kwenye nyaraka zinazohusika na unafikiri nitaidhinisha mradi huo hivi hivi tu bila kupitia ni jukumu langu kuhakikisha kwamba kila kitu kisawa sivyo huna uwezo wa kutoa vibali kuviruhusu vyama vya ushirika kuendesha shughuli aulivyosema ni kweli mkuu wa eneo ndiyo hutoa kibali lakini yote haya hutegemea maoni yangu mimi ah, usituone wajinga bwana eh, kama unajua mambo yanavyofanywa mbona usifanye mwenyewe basi wewe si unalikwa mshahara kufanya hiyo kazi eh, najua sana eh, lakini mimi si mtumwa eh, kwani kuna nini hmm. si bure hivyo unavyofanya nadhani unataraji tukuhonge ili ushughulikie wetu nimefanya kazi hapa kijijini sasa yapita miaka minne hiyo ndio mara ya kwanza napata hizo shutuma za kudaihongo basi mbona hutaki kushughulikia nyaraka zetu kwa nini unataka kukitatiza chama chetu cha ushirika kijana nin taratibu hivyo sivyo kazi inavyofanywa natumai sivyo maana hatutakupa hata senti moja kwa huduma ambayo ni bure na ambayo ni haki yetu kisheria katika nchi hii bwana hadari endapo nyaraka zetu zina matatizo tuelezee tujitahidi kurekebisha eh, hazina shida hata kidogo kwweni na subra namrudi kesho kitu kama saa nane hivi hatuendi kokote eh, hivyo ni vitisho eh? wewe chukulia vile utakavyo jamani jamani tuacheni ugomvi eh, taratibu kijana eh, wewe si mkuu wangu hapa kazini wala huwezi kuniagiza kufanya eh, mambo unavyotaka wewe ninatetea haki yangu haki zako eh, bila shaka ni jukumu lako kushughulikia ya barua yangu ya maombi eh, kwani we nani hmm. anayetaka huduma ya hua na wewe ni mtumishi wa umma unalipwa kufanya kazi na si kushinda ba usintukane hebu tuwacheni fujo jamani e, utanitambua mimi ni nani wewe hebu ichukue hii fomu uidhinishe kisha uitie sahihi hivyo tu wala haichukui muda bwana adari e, toka na ofisini mwangu bwana hadari mimi siondoki hapa bila nyaraka zangu bak eh, tokeni ama nitaondoa kwa nguvu sasa jaribu uone m- acha hivi hivis watatizo anavyotatuliwa jamani acha mara moja eh, tokenihapanimesema tokeni eh, hebu tuonekwani tuone. mnakichaa eh, nimewambia tokeni mtoketetafadaf Ta, mmefanya ah, ah, ah, nini sas ah, ah, asije hata ameanguka mwenyewe ub ah, Uh, uh, ni n- jambo kubwa uh, uh, kijana uh, unanisikia kijananaiskia uh, uh, hadi yake si nzuri tumshuglikie haraka iwezekanavyo uh, uh, uh, tumpeleke kwenye zahanati haraka huyo uh, jamani mimi naona siwezi tena kukimbia ha, basi tupumue kidogo zena nataka nataka mwone zena tungoje ben yeye hawezi kutusubiri basi tujitahidi tumfikie nataka nataka nimwone inabidi ni mwone baki zena tulia utamwona tu tuko karibu kufika yeah tumeshafika na wewe niambieni je yuhai walisema hali yake si mbaya sana aliangukia kichwa hakuwa na furukuta alipompeleka kwenye zaanati lakini walituambia kwamba alikuwa amepoteza fahamu tu pia, pia yule daktari ni mzuri sana lakini zaanati haina vifaa Wa, watatumia nini kumtibu lakini atapona kweli <laughs> litakalomfikaia zaina bwana hakuna litakalomfika jamani nikosalangu <laughs> niko salangu niko ah, zeina hacha huo upuzi <laughs> hakutaka kuja huku kijijini aliniuya jambo moja tu kwena za marekani mimi ndiye nilimshurutisha kuja huku ilijua nafanya hivi kwa kuwa nanipenda na sasa zeina kwa hisani yako usiseme hivyo <tiple> acheni kulia basi acheni kulia ah. si watu watashangaa alafu wataanza kutufuata hebu twendeni polepole mimi naamini tayari ameshazunduka na hali yake iko sawa hebu twendeni tukamwone acheni kulia ah. <tiple> na huo ndio mwisho wa kipindi cha sb cha vipindi vyetu vya kuhusu uhamiaji mjini viitwavyo kukabiliana na wimbi la mabadiliko usikose kipindi kijacho ili ujue hatima ya baki hospitalini baaday yake kugombana na hadari kama unataka kukisikiliza tena kipindi hiki au kutuandikia maoni fungua ukurasa wetu wa wavuti dw mkwaju lbe au utuandikie barua pepe kupitia anwani yetu lbedwde kumbuka kusikiliza tena kipindi kitakachofuata