Don't you by nabongo jenga maisha yako karibu kwenye larning by er kipindi cha leo ni cha nne cha mfululizo wetu kuhusu uhamiaji mjini unaoitwa kukabiliana na wimbi la mabadiliko tunafuatilizia masaibu ya ben baki na zeina vijana watatu wasio na ajira waliona shahada za chuo kikuu waliohama mjini na wanaotaka kuanzisha chama cha ushirika cha ukulima kijijini katika kipindi hiki cha kipnd hatua ya vijana hawa kurejea kijijini inasababisha hisia zisizotarajiwa miongoni mwa wanakijiji je vijana hawa wataweza kuwavutia wanakijiji changazi hadia habari gani kama wataka kujua njoo nyumbani unakumbuka njia ya kuja nyumbani eh natumai ulikamilisha masomo yako nam nilimaliza sasa yapata kama miaka mitatu hivi lakini hakuna ajira usife moyo kwa ujuzi na ukakamavu wako bila shaka utapata kazi na vipi ndoa umeliwazia hilo ndiyo bila shaka tahadhari mwanangu wakati unayoyoma kila jambo na wakati wake hivi ndivyo navyomwambia binamu yako nana kila wakati nana iko hapa hajambo <laughs> amekuwepwa hapa kwa muda wa mwaka mmoja hivi sijui anataka nini huku hawezi kupata mume na kuzaa watoto huku hapa kuna wanaume vizee pamoja na wahuni ambao hata kujilisha wenyewe hawawezi shangazi si kwamba eti mjini ni bora ukosefu wa ajira na dhiki ni sawa na hapa jna anafanya kazi kila mara yuko huko kwenye afisi ya chama cha vijana lakini hiyo si kazi ni kazi ya kujitolea tu yeye ndiye mwenye kiti kila wakuu wanapopitia kijijini utamwona nana hapo na tumai siku moja atabahatika kupata mume lakini pengine hajalitilia hilo maanani huo ndio wasiwasi wangu mwezi uliopita alikataa posa nyingine unajua nani nani tingo yule mfanyi biashara mwanamume anayeweza kufanya jambo lolote kijijini hapa ni tajiri ana ushawishi mkubwa na hana mke unajua oh, oh, shangazi sijui kwa nini hatujitambui vinginevyo ila tu kama wakeza watu mm, eh, hebu nifanyi hesani moja bila shaka shangazi nenda kamwonenana tafadhali msihi andamane nawe kurudi mjini mjini kuna nafasi nyingi mwanangu utanifanya hisani hiyo uh hilo hilo jambo ni gumu kidogo kwangu kwa nini unajua nimeregea kabisa hapa kijijini kwa kuwa mambo haendi sawa mjini hali ni ngumu kila mahali ninajua hilo lakini hapa mambo ni mabaya zaidi rudi mjini pamoja na mwenzio huyo shika hizi hapa nini fedha kidogo ni nauli enu nyote wawili pokea hizi fedha kisha uende ukaseme naye zipokee shangaziadia ah sijui ni kuelezeki vipi unifahamue eh? nimechoka kuzunguka barabarani mjini sasa mi nataka kuishi na kufanya kazi hapa kijijini hapa ndiyo sindikokotu nyumbani au sio ah, ah. ama kweli chuo kikuu kinakupa ujuzi lakini kinakupa kwenye akili hakuna la mana linalotendeka hapa mwanangu hakuna awezae kuishi hapa ndio sababu upuzi mtupu mimi nenda zangu shangazi hadia subiri ngoja ni shangazi shangazi hadia subiri ngoja ni shangazi karibu nana hujambo habari gani ala kumbe ni wewe baki karibu ukae baki hizi habari za chama cha ushirika ni kweli ni kweli kabisa hebu nielezee kinago ubaga kuhusu habari hizo nana mimi najua habari zote unazo skiza baki kuna uvumi mwingi hapa kijijini bora nipate tu habari za uhakika tutakuja kukupa habari rasmi wakati ufaao wewe usijali e, kumbe mtakapomaliza kuwaambia watu wote muhimu eh usiwe hivyo nawe niwe vipi tutakufahamisha kuhusu mradi wenyewe na kukuomba ushiriki nitakwambia ukweli baki mmesababisha hali yasintofahamu hapa kijijini kwa dhana zote hizo na uvumu usiokuwa na msingi kwa nini msiwaite wana kijiji wote uwanjani na mwafahamishe kuhusu mradi wenu tulidhamiria kwanza kuzungumza na watu ana kwa ana kabla ya kupanga mkutano wa hadhara sawa mkimaliza kuwafahamisha watu wenye ushawishi mkubwa kuhusu mradi wenu natumaye mtanikumbuka bila shaka nimeshakwambia kwamba tutatenda hilo tunaanzisha chama cha ushirika wa wakulima kuratibu ujuzi walionao nao wakazi wa kijijini tungependa kuanzisha nafasi za ajira kuongeza mavuno na pia kuimarisha mapato ya wanakijiji Aitha, tungependa kuhakikisha tumekabiliana na upungufu wa chakula kwani mnafikiri nyinyi ni nani serikali hapana sisi siyo serikali na sisi kundi letu si chama cha kisiasa hatuna ushirika na makundi yoyote yenye ushawishi mkubwa mm. ilikuwa ni fikra ya ben yeye ndiye aliyetuhusisha mimi na zeina lakini tunahitaji watu wengi ili mradi huu ufanikiwe watu wazuri watu kama wewe <laughs> jamani baki umeshakuwa mtu wakutaniana mm, nana nisikize wewe ndiye mwenyekiti wa chama cha vijana wa hapa kijijini unaweza kufikisha habari hii kwa kundi kubwa zaidi ikiwa utajiunga nasi basi vijana wote watashirikiana nasi halafu mtanipawadhifa gani sisi hatutafuti wafanyi kazi tunawataka watu watakaojishughulisha na chama cha ushirika ambacho kitaimarisha mapato na kutoa ajira kwa kila mtu tumepania kubadilisha maisha ya hapa kijijini kwa kila hali Aha. hayo ni mabadiliko kweli tungependa wakazi wa kijiji hiki wajitosheleze kwa chakula tungependa kuwaondolea vijana tatizo la ukosefu wa kazi na maisha yao ya ukimbizi tunataka kila mtu apate hadhi na afurahie kuwepo hapa kijijini hatutaraji kupewa msaada na yeyote unayosema yanavutia kweli baki lakini hapa vijana wasipokimbilia mjini huishia kuwa watumizi wa dawa za kulevya au kuwa watumwa wa tingo huyo tumjuae jinsi alivyo na ushawishi chama chetu kina nia ya kubadilisha mwelekeo na kukabiliana vikali na huyo tingo lakini hata hivyo si jambo rahisi lakini sio kwamba haliwezekani hilo mimi sijui baki wajua ni vigumu sana kubadilisha akili za watu tena ni vigumu zaidi kubadilisha mitazamo ya watu wa hapa watu wanavyoishi hapa utadhani hawana la kutenda kubadili hali zao kama kwamba hali haiwezi kubadilika na sasa chama chako kinafanya nini kukabiliana na hali hii mikutano ya kuwahamasisha taarifa lakini kila mara watu huuliza swali lile lile moja tufanye nini na mimi sina jawabu kwa sababu sina uwezo wa na kwa hivyo mimi hujinyamazia tutapendekeza mbinu nyingine na tutajaribu kutafuta njia ya kutekeleza nadhani hilo ni wazo zuri mimi ben na zeina tutakuja kuwasilisha mradi wetu kwako kirasmi na kwa kina uh, lakini unijulishe mapema ili niwaeleze wanachama wetu wafike sawa sawa kwa heri nana tutaonana karibuni haya kwa heri. leo nimefanya kazi kweli kweli tangu asubuhi nimekuwa nikizunguka na kuzungumzia hiki chama cha ushirika nilizungumza na mkuu wa kijiji nimekwenda msikitini na pia kanisani wakazi wengi wa hapa wenye ushawishi wanaunga mkono mpango huu sisi pia tumeshinda mchana kutwa tukimsubiri mkuu wa idara ya maendeleo ya mashambani tulimsubiri afisini pake asubuhi wala hakuja mimi nilikutana na nana mwenyekiti wa chama cha vijana ana wasiwasi sana anadhani tunataka kuanzisha chama cha kisiasa mbona ukamtembelea peke yako mm, nilikuwa napita tu karibu na afisi yake kisha nikaingia ndani kumjulia hali alafu si tulikubaliana tuwe tukiandamana wawili wawili tunapokwenda kuzungumza na watu naam ni kweli tulikubaliana tuwe tukifanya hivyo na ndivyo nilivyomwambia alisema tumjulishe mapema ili awajulishe wanachama wa chama chake basi iwapo hilo litafanyika itakuwa nafuu kwetu ndio lakini sivyo tulivyokubaliana kwamba tungewatembelea viongozi wa hapa kijijini samahani nilikuwa tu kuna haja gani eh? kuna haja gani ya kuamua mambo ya kuwatenda ikiwa kila mtu anajitendea takavyo sikutaka iwe hivyo naomba msamaha hutasamehewa hivi, hivi hebu yaache hayo zena ameomba msamaha huyu wahenga walisema jambo la kutenda mtu anapofanya kosa ni moja kumrekebisha ninajua linalomsumbua ni kwamba tulikuwa mimi na nana peke yetu unasema nini kwamba una wivu ati unadhani kwamba kuna msichana yoyote yule anaweza kuonea wivu wewe zeina bila shaka wasichana wanaokupenda wapo lakini je wewe nini niniasa una jengine wanalofikiria ila nauli yako ya ndege na visa yako unadhani kwamba kuna msichana hapa anayetamani kumpata mwanamme anaishi merekani nakutania nawe bila shaka wamefanikiwa kunikera eh? endelea sikia raha sasa zeina zeina subiri zeina zeina hujanielewa nilitaka kuzijua hisia zako tu ninajua nililosema si sawa lakini hivyo ndivyo walivyo naam jomba na hilo linanitia wasiwasi sana mboda linakutia wasiwasi eh wanapendana wanapendana kwa dhati ya mioyo yao vizuri hivyo ni ujana huohivyo <laughs> ndivyo makala ya byr inavyokamilika hivi leo kimekuwa kipindi cha nne cha mfululizo wa kukabiliana na wimbi la mabadiliko kuhusu uhamiaji mijini ukitaka kusikiliza tena kipindi hiki au kutupatia maoni yako fungua ukurasa wetu wa wavuti wwwwwordde mkwaju lbe au utuandikie barua pepe kupitia anwani lbewwde kumbuka kusikiliza kipindi kinachofuata