by abongo jenga maisha yako karibu kwenye kipindi kingine cha lerning by ear ambacho ni cha chatis cha mfululizo wa vipindi vyetu unayoitwa kukabiliana na, kukabilia na wimbi la mabadiliko kuhusu uahamiaji mijini tunafuatiliza masaibu ya ben baki na zeina vijana watatu wasio na ajira waliyo na shahada za chuo kikuu ambao wameamua kuondoka mjini kuelekea kijijini kwao kuanzisha chama cha ushirika cha ukulima leo tutagundua kwamba si watu wote wanaofurahishwa na ufanisi wa chama hicho cha ushirika chama hicho kina mpinzani mmoja mkuu Bwana bwana tingo nikusaidie vipi kwa kawaida kila mara ninapokuhitaji mimi hukuletea ujumbe uje shambani kwangu lakini leo nina jambo la dharura dharura ndio lakini kwanza hebu niambie je ni kweli kwamba umewaambia wale vijana wauni wawasilishe maombi ya msaada wa kifedha ah, ni jukumu langu kutoa habari kwa yoyote anayehitaji e, kama wataka basi umechelewa lazima uzuie barua yao ya maombi nimeshawasilisha na daraka zao za kujisajili wala si barua moja tu bali ni barua tatu za maombi e, wanaweza kuomba aina tatu za ufadhili wa kifedha fungu la kwanza ni la kurutubisha udongo la pili ununuzi wa miche bora na la tatu nila... kwani wewe na wao mmekula njama ya kunimaliza e, hata tau atakidogo kushindana nawe hawataki kujishughulisha na ukulima wa njugu lakini kwa wale wanaonisaidia kukikuza hakuna mtu atakayekubali tena kunifanyia kazi ausijali hawataki kumwajiri mtu kama wewe ufanyavo mwana kijiji yoyote atakayeamua kushirikiana nao atakuwa anabahtisha na hilo si jambo rahisi hutakosa eh, watu watakaokubali ka kufanyia kazi shambani mwako unayosema si mageni lakini elekea huna habari kwamba hatua yao hiyo itavuruga mambo mengi itasababisha kiwango cha ujira tunaolipa kipande hili ni pigo kubwa kwangu kweli unavyosema lakini watakamfanyeje hadari lazima husitishe jambo hilo hmm? na kwaidi, huto nyuta, sikiza wewe waache wapeleke barua za maombi lakini utakapoziwasilisha hakikisha kwamba hati moja au mbili muhimu hazipo kusema kweli hilo haliwezekani nachukuomba ni kuondoa baadhi ya nyaraka tu hmm? au unaweza kuziwasilisha zikiwa katika utaratibu usiofaa yani, faili moja likiwa na nyaraka upungufu na lingine likiwa na nyaraka zisizofaa unanifahamu hapana ah, jambo jepesi hivyo nisikize rafiki yangu mpendwa hadari ukifanya hivyo utaiona utaionaa yangu maisha yako ya usoni yatanyoka ah, siwezi kufanya hivyo vijana hawo wanafanya jambo nililopaswa kuliendeleza tangu miaka kumi iliyopita eh, siwezi kutiliagua mradi wao huu eh, unafahamu E, ni kama kwamba wananisaidia kusahihisha makosa niliyoyatenda sawa naona umeshapata washirika wapya sivyo ni haki yao hiyo lakini tahadhari nitawangamiza nyinyi nyote nitahakikisha chama chenu kimepigwa marufuku wanisikia na ukibahatika utaishia kuwa ombaomba omba. wala sisemi uongo A, bwana, bwana tingo e, tingo e, bwana tingo ala nani huyu zena umetutembelea ndiyo shangazi nimekuja kukuona <laughs> kwanza unieleze kwa nini umeamua kututembelea leo nana kuna nini hakuna zena amekuja kuwamkua tu ni kuhusu afya ya hapana. bake hapana baki ashaondoka hospitalini hata ameshaanza kufanya kazi bas niambie ukweli mara moja Ninahisi kama kwamba kuna shida tatizo na wanaume sio hapana unachukulia mambo visivyo kama kawaida yako tu sema utakavyo lakini hujaniambia lolote kuhusu chakula je alikipenda ndiyo alikipenda sana alisema nini niambie zena dadako huyu hapa huwekasiri mambo yake nadhani hata pengine hajakuambia kuhusu chakula alichompelekea mpenzi wake nana ameniambia kwamba ulipika chakula Aa, unajua hilo bila shaka nana hanifichi jambo lolote hata ben mwenyewe pia ben ana nini huyo ben jamani nachanganyikiwa kwani nana hakukwambia kwamba chakula hicho kilikuwa cha ben ben amekushukuru sana kwa kumjali ma amependezwa na chakula hicho na ukweli ni kwamba nana hawezi kufikia kwenye mambo ya upishi kabisa ala kwa hivyo ben ndiye mwenye bahati una maana gani kwani nani mwingine mi nachanganyikiwa mbona huniambii kwamba una mwingine humu kijijini hapana hakuna mwingine mi naisikana kwamba kuna jambo utaki kuniambia hakuna kweli nakuwa pia hakuna sasa tueleweje nani ajuae zee na mwanangu pita ukae kiti hiki hapa haya na wewe una habari gani <laughs> ataolewa na baki amekuja kukuomba umsimamie harusi ya yake bila shaka siku hii mpatanishi kiholela nimefurahi sana hii ni shima kubwa kwangu eh kwa kweli ni shima kubwa asante sana shangazi nani ajuae huenda arusi yangu ikawavutia wasichana wengineo wakubwa hapa kijijini nao wakataka kuolewa mungu ajalie iwe hivyo mwalike aje hapa nyumbani na umwambe chakula cha hapa kitamu zaidi nani baki hapana ben Jamani kuna tatizo hapa kuna tofauti kati ya matatizo tunayokabiliana nayo na faida tunayotaraji ah acha kukosoa kazi za wenzako tumetumia muda wa wiki mbili kushughulikia nyaraka hizo za maombi ndio hivyo hiyo ni sababu tosha yetu sisi kuwa makini tunaposhughulikia nyaraka hizo baki hizowe kila mara anatuambia tumesahau hiki hatujafanya hivi hiyo ni kawaida sijashiriki katika mchakato huu wa kuwasilisha maombi ili niweze kubaini matatizo hivyo hivyo tu hata unaonekana kufurahia sijadhamiria kuwaudhi kwa mfano tumedokeza kwamba wanakijiji hawana elimu ya kutosha na hawafahamu zaidi kuhusiana na mfumo wa vyama vya ushirika hata hivyo hatujatafuta njia ya kulishughulikia swala hilo basi inatubidi tuzingatie mantiki ya maombi yenyewe tangu mwanzo na pia vyama vyote vya ushirika vinapaswa kuwaelimisha wanachama wao kuhusu taratibu za kuungana na kushirikiana hiyo ni hatua muhimu ili wanachama wa chama cha ushirika washirikiane kwa dhati huku wakijibidisha kuwafika malengo yao kwani lazima hayo masuala yajumuishwe kwenye mradi ndiyo lazima yajumuishwe ni jambo la msingi tunapaswa kuandaa mradi utakaowafunza watu jinsi ya kushirikiana mradi huo pia ni lazima uzingatie hali halisi ya maisha kijijini mwetu pamoja na maendeleo yetu sisi wa asisi basi inaonekana tunahitaji fedha nyingi gharama za mradi wetu si hoja lakini tuzingatie manufaa ya mradi wenyewe kwanza alafu baadaye tunaweza kuangalia upya mradi wenyewe kwa lengo la kupunguza gharama ah, <coughs> najisikia mchovu siwezi tena tumalize aliyobaki kesho nakubaliana nawe afadhali tuachie hapa tuna muda wa siku mbili kabla ya kuwasilisha maombi sawa tuachieni hapa lakini kabla hatujaondoka ningependa kusema kwamba yote haya tumeyapata dhamana ni hadari yeye ni binadamu mwenye ila zake lakini ametusaidia sana kwa kweli tunapaswa kumshukuru mjomba unapendekeza nini sasa ndiyo tumeshaingilia mada nyingine mazungumzo yasiyokuisha sivyo nimewafahamisha tu hebu tulifikirie hilo ili baadaye tuamue la kutenda sasa bora tuvunje kikao je mna habari kwamba kiwango cha mavuno ya njugu kimeshuka kwa kiasi kikubwa hilo litamtatiza tingo hata na wanakijiji kwa sababu zaidi ya thuluthi mbili ya mapato ya kijijini hutokana na ujira wa kumfanyia kazi bwana tingo licha ya kuwa malipo ya huyo tingo ni tn a ni malipo duni lakini jambo hili ni pigo kubwa sana kwa watu na hathari zake pia ni kubwa wakati mwingine shari hujakuwa kuwa heri wanakijiji wataelewa mambo ambayo tumekuwa tukiwashauri sikunenda sikurudi ni njia mwafaka ya kutangaza malengo yetu niliposikia habari hizo redioni <laughs> nilicheka sana japo hilo si jambo la kuchekesha itategemea na jinsi atakavokabiliana na hali hiyo ikiwa anachotaka tu ni kuhifadhi fedha zake basi atapata pigo kubwa sana vinginevyo hii ni njia mwafaka ya kuimarisha shughule za kilimo katika eneo hili yule bwana ni nyoka usimdharau maana hata kosa la kutenda kama hali hii itamtanabahisha huenda akawa mshirika wetu muhimu ben, una maana kwamba ungependa kushirikiana na huyo bwana mbona nsishirikiane naye ili mradi tutafuata malengo yetu na tuwe huru tunaweza kushirikiana na mtu yoyote na wasiwasi nana sidhani kama bwana huyu atabadilika hivi karibuni na kuwa mtu mwenye roho ya binadamu <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> ah, jamani hapa mimi nasinzia eh, kwaherini kwa kwa kwa kwa <laughs> tukutane tena kesho saa tatu kamili asubuhi nyaraka nabaki nazo mimi wabaki nazo za nini ataka kuzipitia tena kwa mara nyingine hapana tumesema tutaachia hapa nyingin kila mtu uliniahidi tutaandamana nyumbani mamangu anatusubiri ben mwanangu maisha si kazi tu penye kazi pana kupumzika na kazi yenyewe ndiyo maisha huo ndio mwisho wa kipindi cha by ear hivi leo ni kipindi cha tisa cha mfululizo wa vipindi vyetu kuhusu uhamiaji mijini usikose kusikiliza kipindi chetu cha mwisho ili ujue iwapo tingo atakabiliana na ben pamoja na marafiki zake kama ungetaka kukisikiliza tena kipindi hiki au kutupatia maoni yoyote fungua ukurasa wetu wa wavuti dw dwde mkwaju lbe au hutuandikie barua pepe kupitia anwani kupiti anwanietu lbedwwode usikose kusikiliza kipindi kijacho