by ynabongo jenga maisha yako karibu kwenye ling by ear katika mfululizo wa vipindi vyetu huitwao kukabiliana na wimbi la mabadiliko kuhusu uhamiaji mijini katika vipindi vilivyopita tumefuatiliza masaibu ya ben pamoja na marafiki zake wawili ambao hawana ajira lakini walio na shahada za chuo kikuu ambao wameamua kuanzisha chama cha ushirika cha ukulima kijijini mwao kwenye kipindi hiki cha 1 na cha mwisho tutagundua kwamba ingawa mradi wao umekabiliana na matatizo aina mbalimbali unaelekea kuleta manufaa hizi ni habari njema ndizo habari za hivi karibuni kutoka kwenye soko la hisa ambazo umeletewa moja kwa moja na matip kerare kutoka mjini sasa tunakuletea habari za biashara kulingana na taarifa ya chama cha wafanyabiashara mauzo ya zaulanjugu nje ya nchi yatashuka kwa asilimia h siku chache zijazo watu wanachelea kwamba hili litakuwa pigo kubwa kwa wakulima hebu sikizeni na litaathiri maisha ya wakazi shirikisho la wakulima limesema litakoma kuwasilisha mazao yote hadi pale wakuu wa serikali watakapohakikisha kwamba serikali imegharamia hasara na gharama za uendeshaji wa shughuli hiyo ya kilimo hasa wakati wa kipindi cha mpito ambacho tume itaeleza wanazungumzia kiango cha njugu simwoni ben yuko wapi je kuna mtu kamwana tangu asubuhi wa ah, tufanye nini lazima tumsubiri kikao cha kwanza cha mafunzo ni kesho kwani mkutano huu ushafunguliwa rasmi mnakubali tuanze mkutano bila ben kuwepo inanibidi niende kumwona hadari ataanza kazi yake mpya kesho mi naona bora tumngoje ben tumgoje tunaweza kuendelea na mkutano tupo wanne hapa mmoja tu ndiye hayupo na hii ni idadi tosha ya kuwa na kikao kulingana na taratibu zilizowekwa nilitaka kuzungumzia swala muhimu na ben ndie anayehusika moja kwa moja na jambo hilo kweli ni jambo gani hilo mbona hutuelezi wazi nina sababu zangu sisemi lolote kama ben hayupo ah. aya huyo iwaja basi wenyewe wamo nani huyo ala hujambo baki tingo unamtaka nani tuna mkutano bwana ningependa kuwa mwanachama mwanachama wa chama cha ushirika ati nini nimezisoma kanuni za chama na naamini ninaweza kuwa mshirika umesoma na kufahamu kuwa chama kina haki kuwakatalia maombi ya uwanachama watu fulani nisikize tafadhali najua hamnitilii maanani kazi yangu wala hamnizingatii mimi mwenyewe ninajua hivyo lakini ningependa kuwapa pendekezo fulani fulanidio lakini mara hii ni la dhati linaovutia na lenye faida na napendekezea nani ninawahitaji wahitaji hmm? labda mmeshasikia kwamba thamani ya njugu imeshuka kabisa hilo halituhusu sisi mimi nimejitolea tayari nimepata arbuni ya msimu ujao nitapoteza kiasi kikubwa cha fedha kiasi kikubwa mno hujanijibu swali langu haya yote yanatuhusu vipi ninakabiliwa na tatizo na ninatafuta suluhisho nasulusho bora zaidi naona niwahusishe nyinyi na kwa nini tujihusishe kwa sababu ni faida kwa kila anayehusika kila mtu chama wakulima kijiji kizima na mimi yaani kimsingi unatuhitaji sisi ili usipate hasara kubwa ndio lililobaki kwangu mimi ni kuzitumia hizo huduma za chama cha ushirika chama chenyewe kinaweza kuwapatia wanachama wake wafanyikazi wenye uzoifu mkubwa unadhani sisi ni watumwa maanake tukufanyie wewe kazi ili uendelee kutupunja unavyotaka sivyo sivyosivyo sivyo hivyo kabisa siwezi kukosa kukuza njugu si mwaka huu mimi huwalipa wakulima nusu ya deni lao wanapomaliza kazi kisha huwalipa nusu iliyobaki baada ya mavuno kuuzwa lakini mwaka huu hilo likubali dio kwa sababu kabla ya tatizo hili kuzuka tuliwahamasisha kudai malipo yao kamili mara tu wanapokamilisha kazi zao mimi napendekeza ni walipe thuluthi ya malipo yao miezi miwili kabla ya msimu kwanza thuluthi nyingine wanapomaliza kazi kisha ya mwisho baada ya kuuza mazao na chama kitasimamia haki zao lau mambo yakienda kombo mnaweza kunishtaki na si wao nasi tunahusika vipi hebu tumsikilize baki nini tatizo kula wa hawana fedha za kutosha na uhakika wa mavuno mazuri lakini wakipata kiasi fulani cha fedha kwa sasa na tukishirikiana nao wataongeza kilimo cha mazao ya chakula tunaweza kuanzisha ushirikiano shamba langu chama na wakulima tunaweza kutatua tatizo la upungufu wa chakula na kuondoa ni vipi tunavyoweza kutekeleza hayo basi ni hivi mimi nawaahidi kubadili uzalishaji wangu haraka iwezekanavyo sitaki tena kilimo cha aina moja ya zao la chakula nitakigawia chama sehemu fulani ya ardhi yangu na pia nitauza vipande vya ardhi kwa bei nafuu kwa hali hiyo baadhi wa ya wakulima watashughulikia kilimo chao kwa uhuru wa utakao tunachohitaji tu kujadiliana jinsi ya kutekeleza haya karibu kae wani hawezi kupunguza sauti ya muziki wasemaje sauti ya muziki muzikib sauti <laughs> inaonekana kwamba hali ya leo jioni itakuwa ni raha atele eh, natumai hivyo kiki kizima kitatambua karamu hii daima hatutakusahau hadari miaka minane ni muda mfupi sana ninajua lakini hamtanikumbuka kwa mazuri tu hapa pia nina maadui hilo ni kawaida kwa kila binadamu muhimu zaidi ni hao marafiki uliowapata hatuko wengi sana nadhani wajua hilo bila shaka usemeyo ni ya kweli na kwa hilo nakushukuru sana ben benhata hakuna kubwa niliyotenda niliotenda wajua nini <laughs> e, sasa hivi ningependa ni staafu mapema kama alivyofanya wewe ndio nirudi kijijini kwetu nami kuanzisha chama cha ushirika wa kilimo wazozuri hilo tunaweza kushirikiana pia Uh, wajua maisha yangu imebadilika sana tangu uliporejea hapa na jihisi nilibahatika sana kujuana nawe asante sana ben sidhani kusema kweli ni ukweli nimeamua ni kujulishia haya na nitayarudia wakati wa karamu ili watu wote wapate kuyasikia yate hayo utaniliza hadari usizungumze kama mtu ambaye waondoka milele hii ni sherehe si mazishiumesema ah, kweli hadia watu wanahitaji kupata muda wa kujiburudisha leo siku usitie shaka bahini yetu sikukuu cha vinywaji tayari vimepata baridi na muziki nao unapigwa kwa sauti ya juu vizuri sana sijacheza muziki kiasi cha miaka kumi na tano kumbe basi tafadhali subiri muda ufike ili nicheze nawe sawa sawamimi nitaona wivu kwa nini kwani nana hahudhurii hafula hii bado hana habari kuhusu hafula hii lakini hatakuja tu na hakika ah, hilo ndililo tatizo hakuna aliye nay habari ya hafula hii kweli watu watahudhuria hpa tulitaka iwe jambo la kushtukiza usiwe na wasiwasi tutaalika watu wachache sasa hivi nitawaomba wanawake pamoja na wasichana wote kuwaleta waume wote hapa haya mimi naondoka tayari nimechelewa kuhudhuria mkutano wa kuhudhuri chama tutaonana baadaye jamaniadaye hadari naye nice, si hapa kwa kucheza basi ni ajabu na uumi wake huo anajihisi kijana bado <laughs> ben nimewaletea vinywaji hatimaye ulikuwa taka kusema nini vile subiri tutafute mahala pengine penye utulivu kiasi wewe baki mwambie tafadhalini tafadhalini kuna nini ningependa kuwatangazia huyu hapa zeina mke wangu wa siku za usoni mtafunga mta ndoa nam ben baki anataka kubaki hapa kijijini ili asaidie kukiimarisha chama chetu cha, cha ushirika kijiji kinabadilika kwa kasi sana na nadhani maisha ya siku zijazo huenda yakawa mazuri hata tingo ameunga mkono wito wa kutunza mazingira na hasa mazao ya chakula ni jambo la kuridhisha sana ben hatimaye wanakijiji hawana haja ya kwenda mbali kununua viazi vikuu mtama mawele na mboga za bei beihali watazikuza wao wenyewe na zaidi ya hayo watauza mavuno ya ziada watakayopata hilo ni kweli jambo la kufurahisha sana tayari sisi tumekuwa mfano wa kuigwa katika eneo letu lakini una nini ben huja makinika ben e, hapana hapana nipe dakika moja naja sasa hivi ninakwenda kumchukuanana mimi pia ninalotangazo linalomuhusu na huu ndiyo mwisho wa kipindi cha mwisho cha kukabiliana na wimbi la mabadiliko mfululizo wetu wa waby kuhusu uhamiaji mijini tunatumai kwamba wengine watashawishika kama vile ben zeina na baki wanaotaka kujaribu bahati zao kikazi nje ya miji ikiwa unataka kukisikiza tena kipindi hiki au kutuletea maoni kuhusu mada zilizoshughulikiwa tafadhali fungua ukurasa wa wavuti DW-world.de, mkwaju lbe au tuletee barua pepe kupitia anwani yetu lbedwde asante sana kwa kutusikiliza kwa heri