by abongo jenga maisha yako. karibu kwenye larning by e ili upate kipindi kipya cha mfululizo wetu uitwao kukabiliana na wimbi la mabadiliko kuhusu uhamiaji mijini ben baki na zeina ni vijana watatu walio shahada za chuo kikuu lakini hawana ajira wameamua kuondokana na dhiki za mji na kwenda kuanzisha chama cha ushirika cha ukulima kijijini mwao lakini huko pia wanakabiliwa na matatizo kadha wa kadha kwa mfano hadari mkuu wa idara ya huduma za mashambani anawatatiza wanapokwenda kutaka awahudumie katika kipindi kilichopita ugomvi kati ya huyu hadari na baki uliishia kwa baki kupelekwa hospitalini katika kipindi hiki cha 8 tutasikia matokeo ambayo hayakutarajiwa kufuatia masaibu yaliyomkumba bakijama niko hapa ma v tayari tayari kisha upeleke chakula hiki mwanangu mama kwani nampelekea nani mgonjwa wetu nawe nimpikie nani mwingine ivo ndivyo unavyomthibiti mwanamume umpendae inakubidi ujipendekeze kwake ah, mama mbona mimi sikuelewi usiwe hivyo nawe nana Baki anakutaka nawe pia unampenda kwa kuwa sasa yuko hospitalini mpelekee chakula hiki na naye kidogo mama lakini mbono unapenda kuyaingilia ya mambo yasiyokuhusu mambo gani yasiyonihusu eh? sasa umekasirika unavyofikiria sivyo kabisa mimi na baki ni marafiki wa kawaida tu mnaonekana hmm. pamoja kila wakati hakuna siri hmm. basi nakujulisha kwamba baki na zeina wanapendana mimi simpendi baki na hata kama ningekuwa nampenda siwezi kufanya jambo ambalo litatatiza mshikamano wa kundi letu na chama chetu si wewe uliyesema unataka kujiendeleza kibinafsi kwa kushughulikia chama hiki ndiyo mimi nilisema skatai hilo ndilo lengo kuu la mradi wetu mwanamke kusifiwa ni yupi mwanangu ni ambaye hajaolewa na anafikiria kazi tu eh usiwemjinga nana neenda ukabadilishe nguo vaa hiyo nguo inayokubana mwanangu hiyo nyekundu hapo <laughs> mama tayari nilimtembelea baki asubuhi kwa hivyo kwa hivyo mimi simpelekee chakula hiki haya basi nitapeleka mwenyewe A-a, hapana mama hapana tafadhali ma ah, sawa basi nitajitayarisha sasa hivi nimpelekee e-e, mnafiku wewe hujui hata mimi niliwahi kuwa umri wa miaka ishirini eh? hawakunita mpatanishi bure wala siwezi kukubali binti yangu wazekee nyumbani vipi nikajaliwa kupata binti mwenye haya hivi eh? mwenye haya tele ili hali ana kila lenye kuvutia mwanaume hmm. hmm. nana unapendeza si haba ukifika kwake tafadhali tabasamu kidogo tu mwanangu ah, yaache mapenzi ya kuongoze mwanangu ah, na baada ya yote hayo anajifanya ati amekasirika <laughs> <Eee. laughs> yule bwana mzuri eh? yani amekuwa akicheza mziki bila kusita kwa muda wa saa na yuko sawa ynini mitindo yote yoijulia wewacha tu anaitwa hadari ni mkuu wa idara ya huduma za maendeleo ya mashambani amezoea kuja hapa yani kila siku kena anasherekea hey, nadhani hivyo lakini hata kama ni kusherekea mtu anywi pombe vile tena peke yake hebu mwangalie tazama tazama nilikuwa nikicheza embwk hny litaka kuzungumza na mi eh? ndio si jambo kubwa karibu kinywaji tuna muda wa kutozha tena tuko hai au ziohapana ah, kabisa ni jambo muhimu na tena ni la dharurapokehaa chenu kimepata kibai tazama hapo chini sahihi ya mkoa wa eneo naiona iko sawa koaauzio nikupe wewe binafsi asante sana bwana shukurani bwana sijui nikushukuru fivi bwana sikutarajia bwana hacha hiyo mimi napozwani kushukuru mamisha eneo chengine sasa uasumeamishiwa eneo lingine ndio lakini na mwezi mmoja tu na kweli wala si adhabu hapa nilikuwa nishaanza kuvurukikiwa hukunindako ni afadhali wakati hayote aoke hakuna hata mmoja alitaka kuniona usadi wakotulinizedia sana <coughs> ii eh? eh, ni... usiemelolotre ndio hali ya maisha ndivyo watu alivyo na unajua chama chenu ndi tegemio la baadae E, nitakutokezia chinsi mnavyoweza kuzaidiwa kifedha ala kweli eh? na msaada wa fedha kwa miradi mipya mizuri kama uo wenu ntapata fedha nyingi tena lale, sasa, kwa njia lale na kuhakikishia sasa nendekwa nani njio kwangu njo kwangu mi ntakupatia habari yote tungependa kujua habari hiyo ana sio hiyo tu huvutia lakini bahati kubwa hiyo natakiwa kuea ocacheawa aaw chetu hakipati hata robo ya fedha kilizotengewa kwa muda wa miaka mitatu nimekuwa kupeleka maombi ya fedha hizo lakini wako ucherewa, na ukichelewa yake hayo kilizotengewafsi eshoe izikia mchofu sana lakini oteokuambia ni akweli ukweli mtupu nakuhakikisha ilomee hatimaye mziki alisi umepibwa samanwaca nikaceze mziki ba eh? si umwombe daktari upelekwe mjini ukachunguza zaidi una wasiwasi wa wasi nini zena daktari mwenyewe anashangaa ninavyoendelea kupata nafuu hali yangu si mbaya sana usio na wasiwasi lakini usiechukulia mambo vivi hivi si ajabu ukapata matatizo matatizo gani hmm? ninapata maumivu ya kichwa mara kwa mara l- lakini yataisha hali yangu sasa Ehe, vipi chama chetu tumeshapata idhini ha, jambo zuri sana hilo hapa ni na jengine zuri zaidi mm-hmm. umejishindia kibali cha kuamia marekani oh, vizuri je hebu niambie ni kweli wana kijiji walitaka kumwangamiza hadari hmm. alikimbizwa kupitia kijijini na kama si mzee kabo na wenza wenzake kuingilia kati mm. angekipata hata hivyo alivyokuwa na kiatu chake ambacho kilichukuliwa na baadhi ya watoto waliokuwepw <laughs> una nini kichwa changu waajua asipaswi kucheka bora huende mjini kwenye hospitali halisi na pia uende ukashughulikia mambo yako unajua una siku tano tu za kushughulikia ya viza yako zeina mimi siendi hayo sasa yamepita ninawashukuru nyinyi nyote niambie kuhusu hadari na wanakijiji wajua anataka kujua yaliyonipita huko kijijini kutokana na judi za kijijininu sasa chama chetu kitapata ufadhili wa kitita kikubwa sana cha fedha hadari eh? kweli kabisa eh. binadamu wana maajabu yao baki nilikuwa nikiliwazia sana hili jambo letu mimi na wewe nasikitika sana kwamba nimekuvutia kujiingiza kwenye balaa hii yote hmm. bila wewe nisingekuwa hapa ninakushukuru sana waona mambo tunayoyafanya katika kijiji hiki hmm? mabadiliko tunayoyaleta wayaona tafadhali baki nisikize unataka nini lakini eh? mimi sikuwa na nia ya kuja hapa nilidhani hatungeweza kufanya lolote humu nchini lakini wewe ukanishinikiza sasa hivi mafanikio ya kazi yetu yako njiani mbona unataka niondoke ndio lakini sitaki uteseke kwa sababu yangu ukishafika huko na kumakinika nitaungana nawe tafadhali baki yazingatia maneno yanguhaiwezekani haiwezekani eh? haiwezekani kama unanipenda kweli nisaidia nitayarishe mustakabali wangu mustakabali wetu lakini mbona huambiliki usemezeki <gibli> dalili tosha kwamba bado nakupenda nakupenda msichana usiyetabirika e? natumia utaendelea kunipenda na hapo utagundua kwamba mimi natabirika sasa hilo ni swali ama ni dua ni swali na ni dua sasa nijue ni ndio au hapana hapana ah, mwongo wewe <laughs> <laughs> ah, hivi ndivyo kipindi cha leo cha b kinavyokamilika ni mfululizo wa vipindi kuhusu uhamiaji mijini tunakushukuru kwa kutusikiliza usikose kipindi kitakachofuata ili ujue iwapo chama cha ushirika kimefanikiwa kukabiliana na changamoto zinazokikumba ikiwa unataka kukisikiliza tena kipindi hiki au kutupatia maoni fungua ukurasa wetu wa dw wavutidw mkwaju lbe au utuandikie barua pepe kupitia anwani yetu lbewde usisahau kututegea sikio kwenye kipindi kijacho