by ynabongo jenga maisha yako karibu kwenye lrning by ear kipindi cha tano cha mfululizo wetu kuhusu uhamiaji mijini huitwao kukabiliana na wimbi la mabadiliko ben baki na zeina ambao hawana ajira na walio na shahada za chuo kikuu wanaamua kuondoka mjini kutokana na ukosefu wa ajira wanataka kuanzisha chama cha ushirika cha ukulima kijijini wanakijiji wana hamu ya kujua hasa kilichowafanya vijana hao watatu kurejea kijijini wakati huo huo zeina na baki ambao wanapendana hawaeleweki baki anataka kuhamia marekani il zeina anahisi kwamba kijijini ndiko wanakofaa kuishi katika kipindi hiki cha utagundua kuwa hatua ya kuanzishwa chama cha ushirika inaibua mambo yasiyotarajiwa bwana hadari e na e mimi hapa naomba kidogo la asante hujambo jina langu ni zeina na mimi ni mwana Aha, na mimi naitwa ben mtaalamu wa kilimo tungependa kushauriana nawe ikiwa una nafasi e, watu wamekuwa wakizungumzia sana kuhusu chama chenu e, cha ushirika tangu wiki mbili zilizopita e, wala hamjataka kukutana nami eh sielewi na mimi ndiye mkuu wa hudumu ya maendeleo ya mashambani hapa na ukilisha serikali kweli hilo tulikuja afsini kwako kama mara tatu hivi kwa lengo la kukutana nawe lakini hukuwepo mara mbili za kwanza e, nilikuwa nyanjani mngetaka mgetaka barua hiv ndivyo kazi inavyofanywa tuliona ni bora tukutane nawe kabla ya kukuandikia barua e, lakini si hapa e, hapa sio mahali panapofaa e, na huu sio wakati mwafaka mimi nnapokuja hapa e, huja kujiburudisha tu sijui kufanya kazi kweli unayosema lakini tungependa kuwa na mazungumzo yasiyo ya rasmulitarajiautajiunga asi wa kiywa il tufamian vizuriaa mm, e, sawa wazuzuri hilo e, mhudumu e, tuletee vinywaji bia e, marafiki zangu atalipa nanambia ni wasaidie vipi sasa A, tungependa kuanzisha chama cha ushirika cha ukulima ambacho kitawapawa na kijiji huduma za kiufundi ili kuimarisha ukuzaji na uuzaji wa mazao yao Yo, mnataka kufanya kazi yangu A, kwa namna fulani ndiyo lakini hatutafuata mwelekeo sawa tunadhamiria kuongeza na kuimarisha mazao ya kilimo kwa manufaa ya wakulima nani anahusika na haya yote hayo sija kuelewa ninamaanisha nane naefadhililo shirika lenu lisilo la kiserikali ni chama cha ushirika ambacho hakifadhiliwi na umma na kwa hivyo ni shirika lisilo la kiserikali kweli kabisa ikiwa serikali haijafadhili chama chenu basi nane nakifadhili tumechanga fedha zetu wenyewe hamna mfadhili kutoka nje hapana <laughs> hapanakweli inawezekana hatimaye vinyaji vimeshaletwa hivi e, natumaye bia yenyewe ni baridi eh? e, ni baridi e, basi nataka nini kwangu wewe ndio mwakilishi wa mamlaka ya usimamizi na tunajua uzoefu wako wa nyanjani utatufaidi kwa kiasi kikubwa e, mara nyingi watu huja hapa na magari makubwa makubwa ya kifahari na wanadhani kuwa wataweza kutekeleza jambo lolote bila kuhusisha idara yangu mimi watizama tu wakijihangaisha hadi pale wanapotambua umuhimu wa idara yangu ndio hivyo ndiposa tunataka msaada wako hilo si tatizo idara yetu ni idara ya umma manake tunawahudumia wateja wetu wote ingawa tuna rasilimali chache aya shangazi hadia asante sana sinabudi kutenda wanavyotenda wageni wote yani kuondoka wewe si mgeni hapa <laughs> bila shaka mimi si mgeni ulimi umenicheza shangazi ma tunaondoka kuna watu wengine wawili tunaotaka kushauriana nao sawa kila laheri wanangu nitaendelea kuwafahamisha marafiki zangu kuhusu mradi natoa ahadi hiyo wanangu hasa ikiwa mtaendelea kwa pamoja hmm. mnapendeza sana mnapokuwa wawili shangazi <coughs> unakusudia nini ma ingawa nimezeeka mimi si kipofu we mama wewe hutawahi kubadilika kweli unayosema nilipokuwa mdogo nilibandikwa jina la mpatanishi nilikuwa nikiwakutanisha watu na pia kuwapatanisha wanaogombana wale ambao sikuwa nikipatana nao walijihadhari sana nami nilijua jinsi ya kuunganisha na pia jinsi ya kuwatenganisha <laughs> <laughs> baki twende zetu mwe wadilifu. tumezungumzia shabaha na malengo yetu mkakati wetu na majukumu makuu ya chama cha ushirika hata hivyo inatubidi tukubaliane kuhusu usimamizi na jinsi chama chenyewe kitakavyoendeshwa baki ana mapendekezo hebu tueleze baki ninapendekeza mambo yafuatayo katika chama chetu kamati kuu wanachama kitengo cha usimamizi tume ya kufuatiliza na makundi ya utekelezaji kitengo cha wasimamizi unapendekeza kiwe vipi kiwe na afisi ya utendaji ambayo itajumuisha mkuu katibu wa utawala pamoja na fedha katibu atakayesimamia maswala ya nje na katibu wa kuratibu shughuli za chama uh, napendekeza badala ya kutumia katibu tubadilishe iwe mkurugenzi hili lina uzito zaidi uh, hiyo basi ni sawa uh, kitengo cha wasimamizi kitajumuisha afisa mkuu mtendaji mkurugenzi msimamizi na wakurugenzi watatu maalum wote kwa jumla ni watano nadhani hawa wanatosha ama vipi kabisa vizuri hivyo unajua wakiwa wengi kazi vyema pia inalengana na hali yetu tulivyo nafikiri sote hapa tunaweza kujumuishwa kwenye kitengo cha usimamizi jukumu la kitengo cha usimamizi ni kuwakilisha chama kuongoza na kusimamia shughuli zake pamoja na uhusiano na wafanyikazi maanake kitengo hicho hupanga huongoza na pia kuratibu chama kwa hivyo basi tunatakiwa kubainisha majukumu ambayo kila mmoja wetu anapaswa kuyatoa bila shaka wanachama wote wanapaswa kukubali jinsi nyadhfa zitakavyogawanywa na ni vipi mtakavyogawana kazi na majukumu baina yenu mimi napendekeza kuwa ben awe mkurugenzi msimamizi unajua yeye ni msaalamu wa kilimo na ameshawahi kuwa msimamizi wa mradi alipokuwa akifanya kazi wizarani yeye ndiye aliyetoa fikra ya kutuunganisha kuanzisha chama hey! hey! hey! hey! hey! hey! uh, asanteni sanaasanteni sana, asante sana. mjomba kabo ungetaka kuwa afisa mkuu mtendaji cheo chenyewe kinahusu nini as afisa mkuu mtendaji huwakilisha shirika katika jamii ili chama kifanikiwe inabidi kuzingatia jinsi wawakilishi wake wanavyopokelewa kokote wanakokwenda watu wanakuheshimu ukiwa mkuu wa chama watu wote watakitilia maanani afisa mkuu mtendaji pia huhakikisha kwamba shirika lina umoja kazi yako ni kama ya baba na umekuwa hivi kwetu sisi kila mara utalipokea jukumu hili ili uongoze shughuli baina yetu sisi na pia baina ya wana na sisi kweli mimi kama wenu lakini ni mkulima tu wa kawaida sina ujuzi mlionao wala sina fedha ambazo chama kinahitaji ah, chama chetu kitazingatia demokrasia hakihitaji kiongozi anayejua kila jambo na anayeweza kufanya kila jambo jukumu lako ni kutuongoza tusikiuke shabaha na malengo yetu pamoja na msingi ambao chama hiki kimeundiwa. kiongozi pia ana majukumu ya kisheria yeye ndiye atekeewakilisha chama kwenye maswala ya kisheria hii ni kazi ngumu kweli basi niombeni mungu nipate mfanikiwa <laughs> ah, <hey. laughs> <laughs> hata hivyo tunajuaje iwapo wanachama wa baadaye watakubali uh, tutapendekeza kitengo cha muda cha usimamizi katika mkutano wa kwanza wa baraza kuu kusema kweli wanachama hawatapata watu wengine wa kuwachagua uh, una maana gani sisi wa asisi tutawaalika wakazi kwenye mkutano wa baraza kuu iwapo watakuja basi ni dalili kwamba wanakubaliana na mapendekezo yetu na tunatakikana tuwe wakweli na kuwa kila kitu kwenye kikao hicho na hata baadaye na tusipofanya hivyo huenda chama yatimae kikaendeshwa na watu wasiokuwa na misimamo sawa na yetu wasiokubaliana nasi nao watakuwa na uamuzi mmoja tu hawatakubali kuwa wanachama sawa nimekubali <laughs> vyema kabisa basi nyadhfa nyingine ninapendekeza ziwe hivi mkurugenzi msimamizi aweben utawala atakuwa zeina uzalishaji mimi halafu uratibu nana uh, nadhani yana sifa hizo nana mafunzo yake ya mawasiliano pamoja na jinsi yanavyojihusisha na maisha ya kijijini sifa muhimu sana tena ni msichana mzuri natumae atakubali kuna mtu bado hakuna mtu amemweleza ben sasa wewe ndiye utakaemwarifu amuzi ah, si bora zaidi mjomba mjombakab afanya hivyo hapana uajiri ni mojawapo ya wa majukumu ya mkurugenzi msimamizi mm. la muhimu tu ni kwamba kundi lote linahusika linakubaliana na hatua zinazochukuliwa ni kweli kabisa hayo basi sawa nitafanya hivyo nadhani tuko tayari tunaweza sasa kupanga tarehe ya mkutano mkuu juma lijalosawakabisakatimzurisana mwisho wa kipindi cha li by er cha leo tunakushukuru kwa kufuatilia kipindi cha tano cha kukabiliana na wimbi la mabadiliko ikiwa ni mfululizo wa michezo ya redio kuhusu uhamiaji mijini ungependa kujua endapo wanakijiji watajiunga na mradi wa ben na marafiki zake basi usikose kutegea sikio kipindi kijacho ukitaka kukisikiliza tena kipindi hiki au kutupatia maoni yako fungua ukurasa wetu wa wavuti wwwwwde mkwaju lbe au utuandikie barua pepe kupitia anwani lbewde kumbuka kusikiliza kipindi kinachofuata