douch vele lrig by eir noa bongo jenga maisha yako hujambo na karibu kwenye mfululizo wa vipindi vipya kabisa vya learning by ear noah bongo jenga maisha yako kwa jina starehe za kuwazima gharama ya mkopo karibuni katika ofisi yangu jina langu ni gideon lebau na nafanya kazi katika benki hii ndogo kama afisa anayehusika na, na utoaji mikopo na nitawaongoza katika mfululizo wa vipindi hivi na nisingependa kuochokesha na hadithi ndefu kuhusu kazi yangu ninayofanya lakini labda mtashangaa kusikia kwamba nilikuwa kijana mtukutu sana nilizaliwa miaka 3 iliyopita katika kijiji cha kwanza sio mbali sana kutoka hapa na nilipokuwa shuleni ndoto yangu nilitaka sana kuwa wakili pindi ninapomaliza masomo yangu pengine nadhani naenda haraka haraka sana tuanze basi mwanzo kabisa nilipokuwa nikifahamika kama gidi hadi nilipofikia sasa ambapo nafahamika kama gidon leb afisa wa mikopo katika benki ilikuwa mwezi januari miaka 1 na 5 iliyopita likizo ilikuwa ndiyo mwanzo imemalizika na shule zinaenda kufunguliwa nilikuwa na hamu sana ya kukutana tena na rafiki zangu jeni na jd na kwa hakika walikuwa na mengi ya kusimulia baada ya likizo hiyo ndefui njua hapa jeni nisubiri nakuja na kuja na umekuwa mkubwa umekula nini aukata likizo hebu njua hapa na sura yako ilionona nikumbatie <laughs> ebu mtazame nayezungumza umenenepa hata siwezi kukukumbatia ni kweli likizo likuwaji likizo imekuwa nzuri ama kwa hakika gidi umekuwa mkubwa na kisha ni miezi miili tu kwani umekula nini ah, nyamaza kwanza sitaki kuzungumza na wewe aha kwa nini nyenyenye we ni rafiki wa ina gani unasafiri kutoka mjini bila hataya taarifa wewe ni mwaname unaweza kustamili habari ya jeidii muulize mwenyewe na ndio hula anafika kisha na baskeli mpya hamjambo oh, mbona hakuna mtu anataka kuzungumza na mimi pengine ikusaba udakuwako hebu ondoka hapa we junia tu jaid jina langu ni jaid kwani marangapi nitakwambia usinite junia sawa eh? utakavyo ha? siku hizi jaid na baskeli mpya na si baskeli tu sikilizeni si basikeli hili za kawaida yangu ni ya kisasa aina ya bmx sports bmxk na inagia mambo bibi jaidi basikeli yako ni nzuri sana eh, naweza kujaribu nikapiga nikapigarundhv siku hiyo rafiki yangu jd alipata marafiki wengi sana wote walitaka kujaribu kuendesha baiskeli yake mpya hata alitupuuza mimi na jeni kwani alitaka kutangamana na marafiki wanaotajika shuleni lakini je urafiki huo ungedumu kwa muda gani hayo ni baadaye lakini jioni hiyo nyumbani kwangu tena mvana huyu mara ngapi nimemwambia aweke vizuri mkoba wake wa shule kila anapotoka shule eh? gidi gidi emjo hapo upesi gidi najua huko ndani usinikasirisha nikakuvuta masikio yako hapo toka panje upesi nimefika mama mama yangu na hii ni nini ni mkoba wa shule wanani wangu na unafanya nini hapa sebuleni kisha sakafuni nimesema nini kuhusu tabia ya kurusha mkoba wako wa shule kwenye sakafu hapa sebleni ya? kwamba nisio nikirusha mkoba wangu wa shule hovyohovyo na badala yake niweke vizuri chumbani na hapa unafanya nini lakini mama nimechoka nimelazimika kutembea kutoka shuleni watoto wengine wote wanaendesha baisikeli mimi sina baiskeli naujaniskia nikilalamika hata siku moja funga domo lako losia sitaki kimbelembele chako dada yako anakwambia ukweli kwani lazima baisikeli ndio uweze kuwa mwajibikaji hebu uondoe mkoba wako hapa haraka najua kwa nini amenuna mama ni kwa sababu rafiki yake jd ana baisikeli mpya kwa nini usifuate shughuli zako mpumbavu wewe mi sizungumzi na wewe aha kwa hiyo ndo sababu eh hebu nisikilizeni ninyi wawili tena mnisikiliza kwa makini sana msijaribu hata siku moja kujifananisha na wengine maishani sawa hamjui hamjuijd anatoka familia yenye uwezo kiasi gani ya? lakini mama yao ni masikini tu kama sisi sawa hata kama ni masikini kama sisi lakini unafahamu kwamba asilimia 99 na ya matatizo yanaotukumba yanatokana na kasumba hii ya kujilinganisha na wengine ya? yote niliyojaribu kusema mama hakutaka kusikia la mwadhini au la mtekamaji nilichohitaji zaidi ni baisikeli na nilihitaji zaidi ya alivyofikiria nilienda kulala nikiwa nimenuna sana baadaye nilishtuliwa kutoka usingizini na sauti inayofanana na, na yamamango ya na kengele ya baiskeli amka, amka we mtoto mvivu amka haraka utachelewa kwenda shule miache amka nimekununulia baisikeli mpya baisikeli baiskei oh, asante mama asante mama baisikeli mpya mama <laughs> tatizo ni kwamba ilikuwa ndoto tu kumbe nilikuwa nimeamshwa na kengele ya saa na kumwona dada yangu lusia pia akijaribu kuniamsha huku akinichekea baisikeli baisikeli sasa iko wapi <laughs> utachelewa kwenda shuleni unazungumzia baisikeli gani we mtoto mvivu <laughs> mama mama gidi anahota kuhsu baisikaeli mpya toka chumbani mwangu tena haraka upesi kwani huwezi kusoma maandishi mlangoni yanavyosema gidi gidianaotaiot gidi <muchas> <tie> <laughs> jeni nifanyeji ndiyo ukome kuniita jina hilo hakuna kila siku ujashuleni ukikimbia ah, na unapozungumzia kukimbia hebu twende tukamtafute jeidi haraka alitwahidi kutupatia baisikeli yake tukaiendeshe kidogo hata ujamaliza kusema ndo huyo na yule ni tobi anaonaikuja naye siamini ya macho yangu siku zote tobi ametudhulumu na kutuhita manyang'au ah, usijali ona sasa najaribu kutukwepa moni hataki hata kutuangalia jeni mwache bwana honi anajaribu kututoroka hivyo ndivyo jd alivyoweza kuwatoroka rafiki zake wajadi na kushikana na tobi mvulana mwenye maringo shuleni kwa muda mrefu tobi amekuwa akiwa dharau na kuwatendea dhuluma za kila aina marafiki hawa watatu lakini baada ya muda see mrefu jd anafahamu kwamba tobi hawezi kuendesha baiskeli shikilia baiskeli nipande unamaanisha nini ili dhani wewe ni mjuzi wa kuendesha baiskeli najua kuendesha nataka tu unishikilie nipande kama kweli unajua kuendesha ungeniomba nikushikilie upande sasa utanisaidia kushikilia baisikeli ama la sawa lakini uwo mwangalifu <laughs> unajua mimi ni kidume bwana vitu vidogo vidogo kama hivi mi havinishindi wapi nani taisimamisha vipi kuwa mwangalifu kuna lori tabiruka tobrukabaa tabi hey, hey, hey, hey. mseze barabarani nyinyi vijana wa pumbavu wakubwa kuna mtu ameumia hpo <laughs> ah, tuko salama <laughs> <laughs> lakini baiskeli yangu imebonyea <sighs> na hilo ndilo funzo kwenu sitalipa harama ya kuaribika baiskeli yenu pumbavu nyinyi <sighs> <sighs> <sighs> mungu wangu nusura tu nigongwe nimeshikwa na uwoga oh. basikeli yangu hebu tazama uliweifanyia basikeli yangu ah, samaani sana samaani mm. yaani hilo ndilo unaloweza kusema nimennwa basikeli hii kwa mkopo na hata sijamaliza kulipa uh, lakini jeidi nimesema samaani hebu tazama imeharibika kabisa baisikeli ya jd imeharibika kabisa kiasi cha kutorekebishika na tobi hata hajali kwa yote yaliyotokea muda wote huo sisi marafiki na hata wazazi wake tulidhani jd alinunua baisikeli hiyo pesa taslim lakini kumbe sivyo kabisa tumekuja kufahamu baadaye kwamba aliichukua kwa malipo ya polepole pole. na hata kabla ya kumaliza kuilipia baisikeli hiyo imeharibika kabisa je nini kitakachotokea baadaye hadi hapo tunafika mwisho wa makala yaleo ya noa bongo jenga maisha yako uungana nasi kwa makala nyingine kwenye mfululizo wa vipindi kumi katika mchezo starehe ya kuwazima tatizo la kugharimia mkopo iwapo ungependa kusikiliza tena makala haya tembelea mtandao wetu wa dwd mkwaju lbe hadi wakati mwingine mara nyingine kuahiri kwa sasa