Deutsche Welle. Idhaa ya Kiswahili inawakaribisha katika matangazo ya asubuhi. Ni saa kumi na mbili kamili hapo Afrika Mashariki, hapa Ujerumani ni saa kumi na moja alfajiri, sawa na huko Afrika ya Kati. Hujambo msikilizaji na karibu kwenye matangazo ya asubuhi ya DW kutoka Bonn. Deutsche Welle. Habari za ulimwengu. Na kwanza ni muhtasari wake, msomaji Zainab Aziz. Italia yatishia kuwarejesha wakimbizi nchini Libya. Mji wa Lombok nchini Indonesia wakumbwa tena na matetemeko ya ardhi. Na mshauri wa masuala ya usalama wa Rais Donald Trump akutana na waziri mkuu wa Israel mjini Jerusalem. Habari kamili. Rom. Waziri wa mambo ya ndani wa Italia Mateo Salvini ametishia kuwarejesha nchini Libya wahamiaji 177 waliookolewa na meli ya walinzi wa pwani wa Italia kwenye bahari ya Mediterania katika eneo la Malta. Hata hivyo, hatua hiyo ya kuwarudisha wahamiaji hao kwenye nchi ya mashaka inaweza kusababisha matatizo ya kisheria kwa Italia. Waziri huyo wa mambo ya ndani wa Italia ametoa vitisho hivyo wakati ambapo pana mvutano kati ya nchi yake na Malta. Waziri Matteo Salvini pia ameutaka Umoja wa Ulaya uingilie kati baada ya Malta kuinyima ruhusa meli hiyo ya Italia iliyowabeba wakimbizi kutia nanga kwenye bandari yake. Lombok, Kisiwa cha mapumziko cha Lombok nchini Indonesia kimekumbwa tena na matetemeko ya ardhi mawili makubwa. Kwa mujibu wa taasisi inayohusika na, na masuala ya ardhi nchini Indonesia, matetemeko hayo yalifikia nguvu ya 7.0. Tetemeko lilitokea umbali wa kilomita 30 kutoka pwani ya mashariki ya mji wa Lombok, na kitovu cha maafa hayo kilikuwa na kina cha takriban kilomita 10 chini ya ardhi. Watu 460 walikufa katika tetemeko jingine kubwa la ardhi lililoukumba mji wa lombok tarehe tano ya mwezi huu na watu wengine 7800 walijeruhiwa. Kabul, rais wa Afghanistan Ashraf Ghani ametoa mwito kwa kundi la Taliban kusimamisha mapigano kuanzia leo Jumatatu kwa ajili ya kuadhimisha sikukuu ya Eid ul-Adha. Rais Ghani alitoa tangazo hilo wakati wa sherehe za kuadhimisha mwaka wa 99 tangu Afghanistan iwe huru zilizofanyika katika mji wa Kabul. Hata hivyo, rais huyo wa Afghanistan amesema hatua hiyo ya kusimamisha mapambano inapaswa kutekelezwa na pande zote, na amesisitiza kwamba kuendelea kutekelezwa hatua hiyo kutategemea na msimamo wa Taliban. Pia amesema anatumai kwamba mapatano yanaweza kufikiwa ili mapigano yaendelee kusimamishwa hadi mwezi Novemba. Unaendelea kuisikiliza taarifa ya habari za ulimwengu kutoka DW, Bonn. Jerusalem. Mshauri wa masuala ya usalama wa Rais Donald Trump wa Marekani amekutana na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu mjini Jerusalem kuzungumzia hasa juu ya Iran. Mshauri huyo John Bolton anatarajiwa kuwa na mazungumzo zaidi hii leo na mwenyeji wake. Amesema Israel na Marekani zinakabiliwa na changamoto kubwa duniani, na amesisitiza kwamba mpango wa nyuklia wa Iran pamoja na mpango wa makombora ya masafa marefu ya nchi hiyo yatakuwa masuala yatakayopewa kipaumbele katika mazungumzo yake na waziri mkuu Benjamin Netanyahu. Baada ya ziara yake nchini Israel, bwana Bolton ataelekea Geneva ambako atakutana na maafisa wa Urusi kuendeleza mazungumzo yaliyofanyika kwenye mkutano wa kilele mjini Helsinki kati ya marais Donald Trump na Vladimir Putin mwezi uliopita. Bolton pia anatarajiwa kuzuru Ukraine. Beirut. Kiongozi wa kundi la Hezbollah nchini Lebanon, Hassan Nasrallah, amekutana na ujumbe wa waasi wa Houthi mjini Beirut kuzungumzia vita vya wenyewe kwa wenyewe vya nchini Yemen. Inaaminika kwamba kundi la Hezbollah linatoa mafunzo na msaada kwa waasi wa Houthi wanaoungwa mkono pia na Iran katika vita vyao dhidi ya mfungamano unaoongozwa na Saudi Arabia unaoiunga mkono serikali ya Yemen inayotambuliwa kimataifa. Iran inawaunga mkono waasi wa, wa Houthi wa nchini Yemen lakini inakanusha kuwapatia silaha. Brazilia. Rais wa Brazil, Michel Temer. Amefanya kikao cha dharura na mawaziri wake wa ulinzi, usalama wa ndani na wa mambo ya nje baada ya wakimbizi kutoka Venezuela kupambana na wananchi wa Brazil katika mji mdogo wa mpakani wa Pacaraima. Wananchi wa Brazil waliokuwa na ghadhabu walizivamia baadhi ya kambi za wakimbizi hao kutoka Venezuela na kuziharibu. Kwa mujibu wa taarifa za vyombo vya habari, mamia ya wakimbizi hao wa Venezuela walilazimika kuvuka mpaka kwa miguu baada ya kufurushwa na wananchi wa Brazil. Mvutano kati ya wakimbizi na wenyeji ulitokea baada ya wakimbizi hao kumshambulia mfanyabiashara ambaye ni raia wa Brazil. Athens. Mpango wa tatu wa kuisaidia Ugiriki kuondokana na madeni yake makubwa uliokuwa unatekelezwa na nchi za ukanda wa Euro umemalizika leo kwa mara ya kwanza baada ya miaka tisa ugiriki haitategemea tena msaada wa kifedha kutoka nje kutokana na hatari ya kufilisika ugiriki imekuwa inapatiwa mikopo na washirika wake wa ukanda wa yuro pamoja na shirika la fedha la kimataifa imf tangu mwaka 2010 kwa jumla nchi hiyo ilipokea mkopo wa yuro bilioni 289 kwa masharti ya kutekeleza hatua kali za kubana matumizi na kuleta mageuzi ikiwa pamoja na kupunguza mishahara na malipo ya uzeeni. Kutokana na kukamilika kwa mpango huo, Ugiriki imeepuka hatari ya kuondoka kwenye ukanda wa sarafu ya yuro. Kwa kuikamilisha taarifa ya habari, huu hapa ni muhtasari wake. Italia yatishia kuwarejesha wakimbizi nchini Libya. Mji wa Lombok nchini Indonesia wakumbwa tena na matetemeko ya ardhi, na mshauri wa maswala wa rais Donald Trump akutana na waziri wa