Katika viwanja vya ofisi ya Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu mapema leo vimepambwa na wanasheria, wadau wa masuala ya sheria, wakiwa wamevalia mavazi meusi pamoja na mabango mbalimbali yakiwa na ujumbe unaopinga shambulio la ofisi za mawakili za IMA lililofanyika mwishoni mwa juma lililopita. Sanjari na aina hiyo ya mwonekano, wanamtaka Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli kuhakikisha anateua jaji mkuu ili kusimamia shughuli zote za kimahakama nchini kama katiba ya nchi inavyoelekeza helen kijo bisimba ni mkurugenzi mtendaji wa kituo cha sheria na haki za binadamu anasema tasnia ya sheria iachwe huru katika kufanya kazi zake na kupatiwa ulinzi kwa mujibu wa sheria na kuongeza ikiwa baadhi ya wa wanasheria wanafanyiwa matendo ya wa kikatili na hata kuuawa afisa wa. wote wanaofanya kazi chini yake wanakuwa salama na wanalindwa kwa mujibu wa sheria katika kutekeleza majukumu yao kwa mantiki hiyo, tunamtaka kaimu jaji mkuu kukemea hadharani mashambulizi dhidi ya muhimili wa mahakama na tabia ya kuingilia uhuru wa muhimili huo. Tunamtaka rais ateue jaji mkuu kwa mujibu wa katiba ili kuimarisha muhimili wa mahakama. Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu kinasema kuwa ripoti ya Januari 2012 iliyotolewa na taasisi ya The Law Society Charity ya Uingereza kuhusu utawala wa sheria inaonyesha kwamba miongoni mwa viashiria vya upotevu wa utawala wa sheria ni kuminye wanasheria, kuwepo kwa utawala wa matamko, kuwalenga wakosoaji utawala, pamoja na kuwa na viongozi wanaokaimu kwenye ngazi za utoaji wa haki hata hivyo, rais wa chama cha wanasheria Tanganyika, Tundulisu, mbunge wa Singida Mashariki na mwanasheria mkuu wa chama kikuu cha upinzani Chadema, amewaambia waandishi wa habari kuwa ni vyema sasa kaimu jaji mkuu atoe tamko la kulaani tukio la shambulizi dhidi ya ofisi za mawakili wa ima, jaji mkuu amelaani kitendo hiki? Mmemsikia jaji mkuu ametoa pole kwa walio waliopigwa mabomu, ameenda kuwaona? Hapana. Lakini tuliposema hatutaenda kazini ili kuonyesha msimamo na mawakili wenzetu, wa kwanza kusema mtashughulikiwa ni kaimu jaji mkuu, kwa sababu anaogopa, ana hofu, hayuko huru. Hayuko huru kwa sababu ni kaimu, anaweza akaondolewa dakika yoyote. Hamuoni ni kitu cha ajabu? Wanasheria hao wanasema kuwa hawako salama katika kutenda shughuli zao za kila siku, na kutokana na shambulizi dhidi ya ofisi ya mawakili na matendo ya kikatili kufanyiwa mawakili si mageni nchini. Rais wa chama cha mawakili Zanzibar pia ofisi zake zilishambuliwa na bomu. Profesa wa sheria Joan Mwaikusa aliuawa kwa kupiga risasi nyumbani kwake. Dr. Senkondo Mvungi aliuawa kwa kupigwa mapanga pia. Wakili Filbert Mwagilo hajulikani alipo kwa takribani miaka miwili sasa. Hawabihoga Dochivele, Dar es Salaam.