Ni kule kutafuta uungwaji mkono hasa kwa viongozi hawa wa kiongozi huyu wa Rwanda, na nieleze kwamba Rwanda ni nchi muhimu sana kwa Ethiopia, maanake uh, wakati pamekuwa na maadhimisho ya miaka ishirini na tano ya mauaji ya kimbari alikuwepo pale Kigali, na anamwona raisi Paul Kagame kama mtu muhimu sana ambaye anaweza kumsaidia kuzungumza kwa kina kuhusu maswala ambayo anaikabili nchi yake. Awali alikuwa Uganda na uh, inakumbukwa kwamba rais Kaguta Yoweri Museveni alihimiza mazungumzo ya amani kwa Ethiopia kati ya Tigray kwa upande mwingine na serikali, kitabadilika chochote wakati huu Ukimwangalia Rais Mseveni ni mtu ambaye anaminika sana nchini Ethiopia. Ni mtu ambaye eh, hata anapoingia pale, anapoingia Ethiopia yeye eh, huwa uh, mara nyingi ana ana, ana, ana, ana ana ushawishi mkubwa sana kwa hivyo, kuwa katika mazungumzo na raisi yowerikaguta Mseveni ambaye nchi yake imetuma vikosi vyake vya usalama katika mataifa mengi ya Afrika ni vilevile, ni vile kutafuta huo ungwaji mkono, na ni mtu muhimu sana, anaeleweka katika usuluhishi wa migogoro katika bara la Afrika. Kwa hivyo lile shinikizo shinikizoambalo mekuwapo la kimataifa kwamba hadi sasa kwamba panafaa e, kuwapo na meza duara ya mazungumzo kati ya Abiy Ahmed na viongozi wa TPLF. Sasa kupata uungwaji wa rais wa Uganda Yoweri Kaguta Museveni, ninafikiri ni njia muhimu kwake ku, ku, kufahamu je, atafanya mazungumzo ama ataendelea kushikilia ile nafasi yake ya awali na msimamo wake wa awali kwamba hiki ni kikundi cha magaidi ambacho kinaangamiza raia wa Ethiopia. Ethiopia haiko vizuri na Misri na itakumbuka kwamba Misri ilisema kwamba lile bwawa lake lilotengenezwa lisijazwe maji. Kuna lolote katika ziara hii ambayo inaweza kuhusisha mzozo huu? Bila shaka, Uganda imesimama na Ethiopia kuhusu mzozo huo uwanjani na mazungumzo hayo. Hata unapoangalia yaliyozungumzwa kati ya Mseveni na, na, na, na Abi Ahmed yalitajwa kuwa ni mazungumzo ambayo ni kati ya nchi hiyo na nchi ya Ethiopia na maswala mengine ambayo ni ya kimataifa. Abi Ahmed anaelekea wapi baada ya ziara yake hii ambayo inatazama kama ya kimya kimya? Kutoka Kigali, kuzunguka huku kwa Abi Ahmed kutoka Uturuki kuingia Uganda na kuelekea uh, Kigali Rwanda huenda kukamwelekeza Nairobi ambako uh, yeye na Rais Kenyatta ni watu ambao wanashirikiana wana kwa ukaribu mno. Kwa hivyo hatuwezi kushtukia iwapo watakuwa Nairobi au watakutana mahali popote na rais wa Kenya Uhuru Kenyatta.