Dr. Alan Kijazi, naibu katibu mkuu wa wizara ya Maliasili na Utalii ambaye pia ni kamishina wa uhifadhi wa TANAPA amewaambia waandishi wa habari kwamba wizara hiyo imebaini mbinu zinazofanywa na baadhi ya wananchi kwa lengo la kuwaua tembo ili kupata maini na mafuta ya tembo ambayo yanaaminika kutibu baadhi ya magonjwa ya binadamu kama vile saratani ya ini, saratani ya kizazi na vidonda vya tumbo. Sasa, kutokana na ukweli kwamba magonjwa haya sasa hivi yamekithiri sana hapa nchini, ni rahisi sana wananchi kushawishika na kutumia mbinu mbali kuweza kupata maini na mafuta ya tembo. Na ni kutokana na kuamini huko, baadhi ya wananchi wameanza kutumia mbinu za kuweka sumu kwenye maboga, wakati mwingine kuweka misumari kwenye maeneo yanayopita ili kuweza kuwaua na kupata mafuta na maini kama ambavyo nimeelezea. Naibu katibu mkuu huyo wa wizara ya maliasili na utalii amesema kwamba mpaka sasa hakuna ushahidi wa kisayansi unaonyesha kwamba mafuta na maini ya tembo ni dawa ya kutibu magonjwa, na kwamba hizo ni mbinu ambazo zinatumiwa na majangili kufanikisha mbinu haramu za kupata meno ya tembo. Natoa onyo kwamba hatutasita kumchukulia hatua yoyote au mwananchi yoyote, wasidanganywe ili kutumika kufanikisha biashara ya meno ya tembo, tutachukua hatua kali kwa wale wote wanaohusika. Baadhi ya waandishi wa habari waliohudhuria mkutano huo, mbali na kujidhatiti kuandika habari zitakazosaidia kufufua biashara ya utalii iliyoporomoka kutokana na janga la korona, wameishauri Tanapa kuweka mazingira rafiki ya kiuchumi yatakayowavutia pia watalii wa ndani, kuboresha huduma ambazo zinatolewa na Tanapa lakini pia na mamlaka nyingine ambazo e, zote zinafanya utalii ufahamike zaidi. Kwa mfano kuna swala la miundombinu ambayo inawezesha watalii wa ndani na nje kuweza kufika kwa urahisi katika hifadhi, lakini kuna swala la malazi e, ambayo yanakuwa na gharama tofauti, na sehemu nyingine gharama ni kubwa zaidi. Kwa kupata mafunzo haya kwenye huu mkutano itaniongezea uelewa kwenye kwenda kuandika zaidi au kuandika vizuri habari za utalii wakati Ngine mtu anafikiria kwamba ukiandika tu imefika, lakini tunapoandika hata sisi tunaelimishwa kwamba twende tukatembelee. Tanzania ina lengo la kufikisha watalii milioni tano ifikapo mwaka elfu mbili na ishirini na tano. Veronica Natalis, DW, Dodoma.