Zipo tofauti kubwa mbili. Tofauti ya kwanza inahusiana na ujumbe unaotolewa na vyama hivyo wakati wa kampeni, na tofauti ya pili inahusiana na mienendo ya wanachama wa vyama hivyo. Kwa upande wa ujumbe, vyama vingine vinakuwa vinatoa ujumbe unaohusu sera zao za maendeleo, lakini kichama cha AFD chenyewe ujumbe wake hasa ni wa kupinga wageni wanaoingia nchini Ujerumani na kupinga sera za kansela Angela Merkel za kuwakaribisha wakimbizi na pia kupinga umoja wa Ulaya. Mara nyingi wanachama wa AFD wanachukuliwa kama watu ambao wanaweza kufanya fujo hasa wakati wanapokutana na wapinzani wao na hayo yamekwisha tokea mara kadhaa na hiyo ndio sababu kuna kuwa na ulinzi mkali wa polisi, Daniel. Katika eneo hilo la Magdeburg, ndilo eneo ambalo wanachama wa chama hicho kinachojulikana kama chama mbadala kwa Ujerumani, chama cha AFD, wana msimamo mkali zaidi wa kulia. Kwa nini? Wanasema wamekwisha ona athari za wageni Mji huu uliharibiwa vibaya sana wakati wa vita vikuu vya pili. Wanasema majeshi ya kigeni kama yale ya Waingereza na Wafaransa na Wamarekani waliuharibu kwa makusudi. Kwa hiyo baada ya kuukarabati, wanasema wanataka kulinda kilicho chao, na wanaona kwamba kuingiliwa na wageni kunaweza kusababisha matatizo tena. Kuna wakazi wengi sana ambao hawapendi kabisa mienendo kama hii. Hawa wanajiita democratic, hawa wanataka kabisa kupinga hizi siasa za kinazi mamboleo kwa kuandamana kwa amani, lakini wapo wale ambao wanajiita wao wanasema kwamba kama hawa wakija kwa shari na sisi tunawapinga kwa shari. Sasa hapo yanapokuwa maandamano, hawa wanataka kuleta siasa za kinazi mamboleo kwa fujo, na hawa wanataka kuwapinga kwa fujo, hapo ndo inabidi sasa polisi wawe makini na watu wajihadhari. Bila shaka kulikuwa pia na viongozi ambao walihutubia. Je, ni ujumbe gani hasa walioutoa viongozi hao, na ni viongozi gani wale mashuhuri ambao walikuwa wakitarajiwa nikiwemo Alexander Gauland ambaye anagombea ubunge wa shirikisho kupitia chama hicho, ni mkongwe. Alikuwa akitoa ujumbe wa kusema kwamba Wajerumani lazima wasimame kidete dhidi ya siasa za kansela Angela Merkel, ambaye alisema zinataka kuharibu demokrasia kwa sababu yanasema demokrasia ni uamuzi wa watu, na watu wanaamua kulinda nchi yao. Mtu mwingine ambaye alikuwa akisubiriwa uh, ni Martin Reichardt. Yeye anachukuliwa kama kinara mkubwa sasa hivi kitaifa wa chama hicho, na kusema kweli watu wengi walikuwa wamekuja kumsikiliza ujumbe wake ambao kawaida hautofautiane sana na ule wa Alexander Gauland.