Kweli ni kwamba huyo waziri wala sio mara yake ya kwanza kulipuka toto na kusema mambo ambayo hayana kichwa wala mkia, mambo ambayo hayana ukweli. Mimi kwanza, mimi binafsi sina nyumba Arusha, na sijawahi kuchukua kiwanja chochote cha mamlaka ya, ya, ya Ngorongoro. Kwa hiyo yeye, hizo habari zake anakozipata anajua mwenyewe, na hakuna ukweli wowote katika jambo hilo. Lakini yeye anachofanya ukiangalia sana juhudi anazofanya ni za kuchafua majina ya watu hasa wale ambao wako upinzani, amekuwa akiwaandama sana na, na tunajua hizo juhudi zake za kufanya kazi hiyo, lakini mimi sina nyumba Arusha. Kwa hiyo tuseme unahisi, e, kwamba jina lako limechafuliwa? Amechafua jina langu, na ukweli, tangu jana nilipolisikia nilikuwa sijawa na uhakika sawasawa kama kweli amenitaja, lakini nimekuja kugundua amenitaja. Na, nafikiri, na nafikiria nitafute wanasheria wangu ili wanishauri, nataka nimpeleke mahakamani. Unadhani hatua hiyo ita, itasaidia labda unaotarajia kuichukua? Itasaidia kwa sababu ndio mahali ambapo haki inatafutwa, kwa sababu mtu, kwa sababu tu una nafasi fulani kwenye serikali, huwezi tu tukua, wewe kazi yako kila siku ni kuchafua watu, alafu baada ya muda ikifuatwa, ikikutwa hakuna lolote unajinyamazia au mara nyingine unasema, hawa samahani, ilikuwa hivi na hivi. Lakini unalipuka tu hadharani, waziri mzima, kila siku wee kazi yako kutaja watu bila kuwa na uhakika na mambo unayoyataja. Waziri una, una vyombo vyote ambavyo vinaweza vikakufanyia utafiti kabla hujasema lolote lakini wewe, sio wewe sio wa kwanza katika e, viongozi wa kisiasa ambao wamewahi wa kutajwa na waziri e, mheshimiwa dkt Hamisi Kigwangalla tangu alipochukua e, e, wadhifa wa kuongoza wizara hii. Kuna majina mengine pia yamekuwa yakitajwa, pengine unazungumza vipi hali hii? Ndio nasema huyu waziri, nadhani mimi naweza nikasema kwa kweli, uwezo wake wa kuongoza wizara kama hizo nadhani ni mdogo sana, kwa sababu huyu, lakini kwa vile ni mteule wa rais, basi rais anajua kwani alimpa, lakini wote tunaomjua tunajua uwezo wake wa kuongoza si mkubwa sana, na ndio maana anarukia watu kuchapuachapua watu kila siku Rwa, waziri mwenye busara zako ambaye nafasi imekukubali huwezi kuwa unataja majina ya watu alafu yanakutwa ni uongo. Umezungumzia kwamba amekuwa akitaja majina zaidi, ikuonekana kwamba watu walioko upinzani, lakini miongoni mwao wapo ambao wako bado katika chama cha mapinduzi, mfano mheshimiwa Daniel Olenjolai, mkuu wa zamani wa mkoa wa Arusha ndiyo amewaweka ame, ame wa, ame hao. Lakini pia ukiangalia sana, anamtaja mimi, anamtaja Loasa, na unaona kwamba hawa ni watu wakubwa sana katika upinzani. Sasa kwa mantiki hiyo, unatoa wito gani pengine kwa serikali, ama kwa mawaziri wengine, ama kwa watendaji wa serikali hii, hii ya awamu ya tano kuhusiana na mwendelezo wa hali hii na iliyojitokeza? Ushauri wangu tu ni kwamba tufanye kazi zetu kama ambavyo uh, taratibu za kazi zinavyoeleza. Habari ya kurukia tu majina ya watu na kuyataja hadharani wakati unajua kwamba hakuna ukweli wowote, si utaratibu wa kazi, na una, una, una, una, unadhalilisha serikali ambayo wewe ni waziri. Kwa hiyo ningependa sana ningetaka kutoa tu ushauri kwamba mawaziri wawe wanatamka vitu ambavyo wana uhakika navyo. Waziri ni mtu mzito sana, ni mtu mkubwa.