Ni sauti ya msisitizo kutoka kwa Rais Samia Suluhu Hassan kuhusu usalama wa chanjo dhidi ya virusi vya COVID 19 na kuhamasisha Watanzania kujitokeza kuchanja chanjo hiyo. Niseme ndugu zangu, mimi ni mama wa watoto wanne wanaonitegemea, ni bibi wa wajukuu kadhaa wanaonipenda sana, na mimi nawapenda sana, ni mke pia, lakini mbali ya yote, ni Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Amiri Jeshi Mkuu wa majeshi ya nchi hii. Nisingejitoa mwenyewe nikajipeleka kwenye kifo nikijua kwamba nina majukumu yote haya yananitegemea. Huku akibainisha kuwa mikoa ya Kilimanjaro, Arusha, Mwanza na Dar es Salaam hali si shwari. Wakazi wa mkoa wa Kigoma pamoja na viongozi wa asasi za kiraia wamekuwa na maoni tofauti huku wengi wakiipongeza serikali kwa kuleta chanjo na wengine wakiitaka serikali kutoa elimu zaidi juu ya chanjo hiyo. Oska Kasuka ni kiongozi wa asasi ya kiraia inayojihusisha na huduma za haki za watoto na uwezeshaji wa vijana wilayani Kibondo, amekuwa miongoni mwa wanaounga mkono serikali kuagiza chanjo na kuitoa kwa jamii. Tunaunga mkono kiongozi wetu wa juu kwa sababu ninahakika kwamba kiongozi anapoamua kuzindua chanjo hiyo hawezi kuwa amezindua kitu ambacho hakina manufaa kwa taifa. Mimi naamini kwamba jambo hili ni jambo zuri tu. Kwa upande wake, Nasibu Balimeshi anayefanya kazi na mashirika yanayotoa msaada anaona kuwa ujio wa chanjo na taratibu za uchanjaji haujafahamika ipasavyo na hivyo anaihimiza serikali kuchukua hatua zaidi za kuufahamisha umma. Ah, mimi nadhani kwamba kwa sasa hivi itakuwa ni mapema kulingana na jiografia ya Tanzania jinsi tulivyo, maana ukija kuangalia kama wamezindua Dar es Salaam, je, vijijini mikoani ambapo elimu ya korona haijafika, sidhani kama hata kama huo uzinduzi wa chanjo utaleta ufanisi sahihi. Wakimbizi zaidi ya laki mbili na hamsini kutoka Jamhuri ya Burundi na DRC wanaishi katika mkoa wa Kigoma unaotajwa kuwa miongoni mwa mikoa iliyo katika hatari zaidi kutokana na mwingiliano wa watu kimataifa. Mkurugenzi wa idara ya wakimbizi Bwana Sudi Mwakibasi anafafanua kuhusu utaratibu wa chanjo kwa wakimbizi. Wakimbizi si Watanzania, ni wageni na katika kushughulikia masuala ya chanjo, kutakuta kuta kila nchi ina utaratibu wake. Kwa hiyo kwenye kushughulikia swala hili linahitaji lazima kuwepo na correspondence kati ya nchi na nchi. Je, wakimbizi wenyewe wana maoni gani kuhusu ujio wa chanjo nchini Tanzania? Hatujaipokea. Wakimbizi hao wana hofu ya kuchanjwa chanjo. Prospa Kuigizwe, DW, Kigoma.