Yaliyojiri jana kotini ni kwamba sasa ule mchakato huwezi nenda kwenye eh, referendum. Iwapo mahakama ya rufaa ama Supreme Court hautabatilisha ule msimamo, basi ule mchakato utakuwa umekufa na umezikwa. Lakini vile nimesema, katika sheria za Kenya kuna vipengele viwili vya mahakama vilivyosalia: court of appeal, koti ya rufaa na Court of Supreme Court. Unafikiri mahakama ya rufaa inaweza kubatilisha uamuzi ule na kwa misingi ipi? Mahakama iliweza kusema kwamba sheria za Kenya hazikufuatwa, kwa hivyo tunangojea tuone kwamba ni jaji gani yule atabatilisha ule uamuzi ambao utakuwa unaenda kinyume na matarajio ya asilimia watu tisini na sita wa taifa la Kenya. Wakili Dastan, athari za uamuzi huu ni zipi katika asasi na taasisi nyinginezo kama vile tume ya uchaguzi? Majaji wamesema kwamba hakukuwa na idadi ya kutosha ya makamishna katika ile tume, ila hali hii, tume imeshafanya shughuli nyingi katika chaguzi ndogo ndogo. Athari zitakuwa ni zipi? Tumejikuta kwenye lindi la shida. Kuna watu walioteuliwa na IBC, lakini ile IBC haikuwa na jurisdiction ya kufanya ile basi, kisheria lile jambo litakuwa ni null and void. Na ndio maana jana mahakama imesema kwamba ikiwa hatutazingatia sheria kutengeneza ile referendum, huwezi jaribu eti kupiga msasa lile ambalo ni haramu kwa kulidekeza eti kwa sababu lishafanyika kwa muda mwingi. Wakili Dastan, hilo suala la IBC, endapo rais hato wateua makamishna wengine, je shughuli nyinginezo zitakazofuata ikiwemo uchaguzi mkuu itakuwaje? Rais mwenyewe amekataa kuwateua majaji arobaini na moja, aliyekufa mmoja, sasa wako arobaini. Rais mwenyewe amekataa kuteua watu wengi. Tumejikuta mahali tulipo kwa sababu serikali iliyomo sasa haikubali kufuata sheria. Ukiangalia taifa la Kenya, rais sio mara moja, sio mara mbili, sio mara tatu, amekiuka amri za koti kwa hivyo taifa hili kidogo linaelekea kwenye mahali tunasema mwenye nguvu mpishe, ili hali kuna sheria ambazo ziko pale. Asasi ya kisiasa na asasi ya kisheria zimejikuta zikigongana, hatima itakuwa ni gani? Uamuzi ule ulijikita kwenye katiba, ulijikita kwenye sheria, na ndio maana Wakenya asilimia wengi wanakubaliana. Sasa ukiangalia Mount Kenya region ndio wanafurahia ule uamuzi, kwa sababu uongozi wa Rais Uhuru Kenyatta haujazingatia sheria na taratibu ambazo Wakenya walipitisha.