Rais Samia Suluhu Hassan ameitoa kauli hiyo hii leo Ikulu Chamwino mara baada ya kumaliza mazungumzo ya faragha na mgeni wake, Rais wa Burundi Evariste Ndayishimiye aliyewasili nchini Tanzania kwa ziara ya siku tatu ya kikazi. Rais Samia amesema katika mazungumzo yake na Rais Ndayishimiye wamezungumza na kukubaliana kimsingi masuala mbalimbali kuhusiana na ushirikiano kati ya nchi hizo mbili ikiwemo uhusiano wa kidiplomasia na kusisitiza uhusiano huo wa kidugu uliopo kwa miaka mingi kuendelezwa. Aidha, Rais Samia amesema kuwa mazungumzo yake na Rais wa Burundi yameangazia pia suala la ulinzi na usalama kati ya nchi hizo na kuipongeza serikali ya Burundi kufanikiwa kuimarisha ulinzi na usalama katika nchi hiyo ambayo miaka ya nyuma ilikuwa ikikabiliwa na migogoro ya ukabila iliyozusha vita, na kuongeza kuwa lilimweleza kwamba Tanzania inaichukulia Burundi kuwa ni ndugu, rafiki na mshirika wa karibu katika kuhakikisha kwamba eneo la Maziwa Makuu linakuwa salama lenye amani na utulivu. Vilevile nilimweleza kwamba serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inaungana na Jamhuri ya Burundi kulaani matukio ya kigaidi yaliyotokea tarehe kumi na nane na ishirini Septemba mwaka huu, yaliyosababisha vifo vya watu sita na wengine karibu hamsini kujeruhiwa pamoja na uharibifu wa mali na na haya ndio tuliyoyazungumza na kuona tupange mikakati ya kuyashughulikia. Kadhalika, Rais Samia amesema kuwa mazungumzo na mgeni wake yamegusia pia janga la covid 19, na namna nchi hizo mbili zinavyoweza kushirikiana katika mapambano dhidi ya janga hilo. Kwa upande wake, Rais wa Burundi Evaristi Ndaishimie amesema kuwa Burundi na Tanzania ni nchi ambazo zina mwelekeo mmoja na zinashirikiana katika nyanja mbalimbali mbali, na kuipongeza Tanzania kwa kuhakikisha nchi ya Burundi inaondolewa vikwazo ili yokuwa imewekewa na kuongeza kuwa tunautambua kwa namna ya pekee mshikamano serikali ya Tanzania na wananchi wa Tanzania kwa jumla mlio tuonyesha nyakati hizo ngumu zilizotufikia nchini Burundi. Mwenyezi Mungu awarudishie maradafu. Tunamshukuru Mungu, nchi ya Burundi imefufuka kisiasa, kiusalama, jamii na kiuchumi. Idadi ya Warundi wanaorejea nyumbani kutoka uhamisho ni ushuhuda mkubwa kwamba amani na utulivu vinatawala nchini. Deo Kaji Makomba, DW, Dodoma.