Viongozi wa vyama hivi vya upinzani wamekaribishwa Ikulu kwa nyakati tofauti na picha za video zilizotolewa na Ikulu zimemwonyesha mwanasiasa wa siku nyingi na mshauri mkuu wa chama cha ACT Wazalendo Maalim Seif akifurahia jambo na Rais Magufuli na wawili hao wakionekana kuwa katika hali ya bashasha kubwa. Maalim Seif aliwahi kuwania urais wa Zanzibar kwa tiketi ya chama cha wananchi CUF zaidi ya mara tatu, akilalamika kupoka ushindi wake. Ameutaja mkutano wake wa leo na rais Magufuli kuwa ndio mafanikio makubwa. Kwa namshukuru rais kwamba kakubali tukutane, tuzungumze mambo ya maslahi ya nchi yetu, namshukuru sana. Mbali na Maalim Seif, rais Magufuli amekutana na kufanya mazungumzo na wanasiasa wengine, na kulingana na picha zilizotolewa na Ikulu amekutana na mwenyekiti wa chama cha wananchi Profesa Ibrahim Lipumba na mwenyekiti wa chama cha NCCR ya Mageuzi James Mbatia. Na picha za video zilizotolewa jioni hii na ikulu zinaonyesha wanasiasa hao wakibainisha kile walichojadiliana na mwenyeji wao, na jambo kubwa ni lile linalohusu ulinzi wa amani ya nchi. Alipokutana baadaye na waandishi wa habari katika ofisi ya chama chake, mwenyekiti wa NCCR ya Mageuzi Mbatia alidokeza pia baadhi ya mambo aliyojadili wakati akiwa Ikulu. Amesema suala kuhusu uchaguzi mkuu ujao ni miongoni mwa mambo ambayo yalijadiliwa kwa kina katika mkutano huo. Leo nimeitwa na, na, na mheshimiwa rais, nimemuuliza nchi hii tunaipeleka wapi? Akaniambia, kama nilivyowaambia mabalozi, ninaendelea kusisitiza uchaguzi wa mwaka huu utakuwa uchaguzi huru na wa haki na mimi nikamwambia lolote tutakalolifanya mwaka huu, hasa yale ya msingi, tukae chini na hasa wale wadau, na hasa sisi vyama vya siasa, tuzungumze, tuone hili linawezekana, tuweke kanuni, tuweke taratibu kwa mujibu wa sheria, tuyazungumze. Hadi sasa bado hajafahamika kama viongozi wa vyama vingine vya siasa wameitwa Ikulu, ikiwemo chama kikuu cha upinzani CHADEMA ambacho mara zote kimekuwa kikiimba wimbo wa kutaka tume huru kabla ya kufanyika uchaguzi mkuu wa mwezi Oktoba. Mikutano hiyo ya Rais Magufuli huenda ikawa ni hatua muhimu ya kukaribisha maridhiano na wanasiasa, hasa wakati wa kuelekea katika uchaguzi mkuu. Suala la kutaka maridhiano ya kitaifa limewahi kuibuliwa na mwenyekiti wa Chadema ya Freeman Mboy wakati chama chake kilipohudhuria na kushiriki kwa mara ya kwanza kilele cha sherehe za uhuru wa Tanganyika Zilizofanyika Disemba 9 jijini Mwanza. Kutoka Dar es Salaam ni Jo Chenjagopa wa DW.