DW Michezo. Ligi kuu ya kandanda ya Ujerumani, Bundesliga kurejea Ijumaa, Bayern Munich kukoana na Byalevercusen, kukabana kukabanaco na borusia Dortmund. Timu ya taifa ya soka ya Ujerumani d manshaft kuvaana leo na England katika mechi ya ligi ya mataifa ya Ulaya timu ya taifa ya soka la ufukweni ya tanzania yaangukia pua mechi ya kwanza ya michuano ya kosafa na nyota wa tenis raia wa serbia novak djokovic asumbuliwa na mkono katika mashindano ya kombe la lava jijini london kwa haya na mengine mengi karibu mimi ni mwana michezo wako josephat charo shabiki makini kanali Bundesliga inarejea Ijumaa usiku kwa pambano kali kati ya mabingwa watetezi Bayern Munich na Bayer Leverkusen. Bayern na Leverkusen. Bayern iko katika nafasi ya tano katika msimamo wa ligi na alama 12 na huku Leverkusen ikisimama katika nafasi ya 15 na alama tano tu baada ya mechi saba za msimu huu wa sitini wa Bundesliga. Union Berlin wanaongoza msimamo wa ligi na alama 17 wakifuatiwa na Borussia Dortmund katika nafasi ya pili wakiwa na alama 15. Nyota wa zamani wa Bayern Munich Lota Mateos amesema anaamini klabu hiyo itampa muda kocha Julian Nagelsmann baada ya kutoshinda mechi nne za msimu, mechi ya mwisho wakifungwa bao moja kwa bila na Augsburg katika dabi ya Bavaria baada ya sare tatu. Kufuatia matokeo hayo, kumezuka tetesi kwamba huenda kocha wa zamani wa klabu ya Chelsea Thomas Tuchel yuko njiani kwenda Bayern kuchukua mikoba kutoka kwa Nagelsmann. Nagelsmann ana mkataba wa miaka mitano na Bayern hadi Juni mwaka 2026. Ni kocha wa kwanza kupewa mkataba mrefu namna hiyo na Bayern. Na mshambuliaji wa Wolfsburg, Max Kruse, anatumai kujiunga na klabu mpya wakati wa dirisha la usajili na uhamisho wa wachezaji Januari mwakani baada ya kuambiwa hataichezea tena timu hiyo. Kruze, mwenye umri wa miaka 34, ana mkataba na Wolfsburg hadi mwisho wa msimu huu, lakini kocha mpya wa Wolfsburg Niko Kovac amesema Kruze hatacheza tena. Tukiachana na Bundesliga, tuangazie ligi ya mataifa ya Ulaya. Timu ya taifa ya Ujerumani D Mannschaft inashuka dimbani leo kumenyana na England katika mechi ya kundi la tatu Ligi A. Kocha Hansi, timu ya kocha Hansi Flick ina matumaini ya kuwapa burudani mashabiki baada ya kula kichapo cha bao moja kwa bila dhidi ya Hungary katika dimba la Red Bull Arena mjini Leipzig Ijumaa iliyopita. England kwa upande wao watakuwa na kibarua kigumu cha kurejesha hadhi yao baada ya kupoteza mechi dhidi ya Italia bao moja kwa bila. Norway itanyukana na Serbia hapo kesho, huku Sweden ikivurutana mashati na Slovenia. Mkenya Eliud Kipchoge alivunja rekodi yake mwenyewe ya dunia katika mbio za marathon za Berlin jana Jumapili, akishinda kwa muda wa masaa mawili dakika moja nukta sifuri tisa. Kufuatia ushindi huo, mwanariadha huyo mwenye umri wa miaka 37 sasa ameshinda mbio za marathon mara 15 kati ya 17 alizoshiriki, ukiwemo ushindi mara mbili katika mashindano ya Olimpiki na mataji kumi makubwa. Tukiondoka barani Ulaya, tuelekee sasa Afrika Mashariki, nchini Tanzania, ambako timu ya taifa ya soka la ufukweni imefungua vibaya pazia la michuano ya KOSAFA. Kwa mengi zaidi, huyu hapa mwanamichezo wetu Mindi Joseph. Timu ya taifa ya soka la ufukweni jana Jumapili imefungua pazia la michuano ya KOSAFA kwa kichapo cha mabao manne kwa mawili dhidi ya Uganda, michuano ambayo inaendelea nchini Afrika Kusini. Kocha wa timu hiyo Bonifasi Pawasa anaeleza nini kiliwasibu na kupokea kichapo hicho. Tumepoteza mchezo kwa makosa ambayo tumeyafanya. Makosa yetu yametuhukumu kwa maana e, mchezo haukuwa, kuna tofauti kubwa sana ukiwaangalia Uganda na sisi, hata ukiangalia kipindi cha kwanza, moja bila wametufunga. Tutafanya marekebisho kwenye yale makosa ambayo yametugharimu jana, lakini kikubwa ni kwamba tunaomba Watanzania watuombee na tunawaahidi kwamba hatujakata tamaa, tuko mapambanoni. Leo Septemba 26, Tanzania imetupa karata yake dhidi ya Misri, mchezo ambao umechezwa saa kumi jioni na timu ya taifa ya Tanzania, Taifa Stars inaangazia mchezo wake wa pili wa kirafiki ulio katika kalenda ya shirikisho la soka la kimataifa FIFA. Timu hiyo Jumamosi imeanza kwa ushindi wa bao moja kwa sifuri dhidi ya Uganda. Na hawa ni mashabiki wa timu ya taifa. Uh, mchezo ulikuwa mgumu sana kati ya Stars pamoja na Uganda. Ulikuwa ni mchezo ambao timu ya taifa ya Tanzania, Taifa Stars iliweza kufanikiwa, iliweza kufanitika mazingira kuweza kuapproach mchezo. Kiukweli mchezo huu Watanzania wengi sana hatukutarajia kwa sababu hatujaizoea timu yetu kupata matokeo na, yani imekuwa ni kama vile surprise, kwa sababu tunajua Uganda, sisi Uganda wametuzidi kuanzia senior team, ndio hiyo imekuwa ikituburuza mara nyingi sana. Taifa Stars itashuka tena dimbani Jumanne kumenyana na wenyeji Libya ikiwa ugenini kabla ya kurejea nyumbani. Katika masumbwi, bondia wa ngumi za kulipwa nchini Twaha Kiduku ameendeleza ubabe ulingoni kwa kumtanga bondia kutoka nchini Misri Abdu Halidi na kushinda mkanda wa UBO pamoja na kutetea mkanda wake wa ubingwa wa wa UBO Afrika uzani wa Super Mido. Katika pambano hilo la raundi kumi lilipigwa Jumamosi usiku kwenye uwanja wa Nangwanda Sijaona, na huyu ni Twaha Kiduku. kikubwa tu ndo hivyo, namshukuru Mwenyezi Mungu nipata ushindi, so huyu ndo mgumu, meshakutana na gumu zaidi sa, lakini huwa anakimbia sana zaidi ya hata ile muda wa kucheza ngumi boxing, nakuwa nakosekana sana. Bondia mkongwe Koba Kimanga naye ametia neno. Mimi kidogo nilikuwa nanitia wasiwasi wi jamaa, kwanza tulikuwa tumemdharau <gibu> ya kuona kwamba urefu wake alivyoanza, the way vile alivyokuwa anacheza toa kidogo, ilimchukua muda na hawa ni wadau wa masumbwi. Bondia mwenzake alikuwa ni bora sana, tuseme ukweli kabisa, lakini twaa kashinda kwa sababu ni bingwa, kafanya mazoezi, kazingatia miiko na maelekezo ya walimu. Kwangu mimi nimeridhika sana, wakati wa wadau wa masumbwi. Sasa wanasubiria ujio wa pambano la usiku wa mabingwa litakalomkutanisha mfaume mfaume, Disemba ishirini na sita elfu mbili na ishirini na mbili kutoka nchini Tanzania ni mwanamichezo wako Mendi Josefu. Huko nchini Rwanda, mchakato umeanza wa kuwatumia wachezaji wa kigeni pamoja na wachezaji wa Nyarwanda ambao wanaishi Ulaya ili watoe mchango wao katika timu ya taifa ya soka ama Vubi. Mwanamichezo wetu Christopher Karenzi akiwa Kigali anaarifu zaidi. Mshambuliaji Gerard Biguhago hu kutoka nchini Cote d'Ivoire ameshapewa uraia kuichezea Rwanda, ambapo amecheza mechi yake ya kwanza huko Moroko mbali na mchezaji huyo Gohu anayekipiga nchini Kazakhstan, kuna mchezaji mwingine Leandre Esomba Willi Onana, raia wa Cameroon, anayekipiga katika klabu ya Rayon Sport ya hapa Rwanda. Kuna tetesi kwamba anasubiri kupata vitambulisho vya uraia wa nchi hii. Timu ya Rwanda Amavubi Stars au manyigu kwa lugha ya taifa, Ijumaa ya wiki iliyopita ilitoka suluhu ya bila kwa bila na Equatoria Guinea katika uwanja wa Berashidi Stadium nchini Moroko. Katibu mkuu wa shirikisho la soka nchini Rwanda Muhire Henry, alikuwa na haya ya kueleza baada ya mtanange huo. Uh, ninachoweza kuzungumza, kilichotufurahisha sana angalau wachezaji wapya walioitwa kwa mara ya kwanza wameonyesha mabadiliko uwanjani. Kesho Jumanne, Rwanda itatelemka tena uwanjani kucheza mechi ya kirafiki na Saint Eloi Lupopo ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo nchini Morocco. Tukio bado nchini, timu ya taifa ya vijana ya Rwanda chini ya umri wa miaka 23 ilikula kichapo cha magoli manne kwa moja na Libya mwishoni mwa juma nchini Libya. Mechi ya marudio ni kesho Jumanne mjini huye hapa nchini Rwanda. Haya kiarifiwa... timu ya mpira wa kikapu rege wanawake inayomilikiwa na shirika la umeme wa Rwanda pamoja na timu ya jeshi la Rwanda APR wanawake zimewasiri mwishoni mwa Juma jijini Dar es Salaam, Tanzania kushiriki michuano ya kombe la FIBA Afrika kanda ya tano. Kocha mkuu wa timu ya jeshi la Rwanda APR basketball Charles Mbwazi Mutima anasema hawaendi kutembea Dar es Salaam. Hatutaenda kutembea, tunaenda kutafuta experience. E, na ni vizuri kama tunatoka nje, sio lazima tukwe tunacheza hii ligi ya Rwanda, tukuwe tunafika nje tuangalie wengine wanacheza namna gani, halafu mwaka kesho tukuwe tuko sawa. Kutoka DW Kigali, huyu alikuwa mwanamichezo wako Christopher Karenzi. Ukamilishe na mchezo wa tenis. Nyota wa tenis, raia wa Serbia Novak Djokovic amesema alisumbuliwa na tatizo kwenye mkono wake wakati wa mashindano ya kuwania kombe la Laver jijini London, Uingereza, na kwamba kutokuwepo kwake kwa muda mrefu katika mashindano hayo kunatakiwa kulaumiwa kwa hali hiyo. Mashindano hayo ya siku tatu yalikuwa ya kwanza kwa Djokovic kushiriki baada ya kushinda taji la 21 la mashindano makubwa ya tenis ya Grand Slam ya Wimbledon mapema mwezi Julai mwaka huu. Raia wa Marekani Tiafoe alimpiku Mgiriki Stefanos Tsitsipas seti mbili kwa moja za 167618 kushinda kombe la Lava. Nam msikilizaji, hadi hapo ndipo nakamilisha kipindi cha michezo kwa leo, nikitumai shabiki umemakinika. Umekuwa nami mwana michezo wako Josephat Charo. Hadi mara nyingine, kwa heri. Chus