Kweli ni kwamba sasa ndipo filimbi tunaweza kusema inapigwa, baada ya wagombea wa wawili hawa wakubwa, uh, rais I mean, naibu wa rais Ruto, na baba Raila Odinga kupata wagombea wenza uh, yeye Ruto ameenda mlimani, amekuwa rigadi kutoka kule Nyeri, naye pia baba ameenda pale eh, Kirinyaga, amempata eh, kweli mlimani tu amempata Martha Karua mm -hmm. Na muhimu ni kusema ya kwamba katika chaguo hizi mbili nafikiri baba ametuma ujumbe wa inami kwanza kabisa, amemchagua dada, amemchagua mama ambaye anafahamika kwa ustadi wake kwa msimamo wake, mara nyingine mkali kidogo, kuhusu mambo ya utawala mzuri, mambo ya uwajibikaji. Kwa hivyo baba anasema ya kwamba hapa hamna mchezo. Naye naibu wa rais e, e, Ruto amemchagua Rigathi ambaye kweli ana mambo tu mengi ambayo yanamkumba, kwa mfano ana kesi hapa na pale za Ufisadi uh, na mambo mengine kama hayo. Sasa umetaja vizuri kwamba wote wameelekea katika eneo la mlima Kenya na kuchagua wagombea wenza wao. Katika uh, kuchagua huku kutoka katika eneo moja la nchi, kuna maana iliyojificha kwake. Ruto ilikuwa ni lazima aende kule mlimani, kwa sababu eh, kuna watu wengi tu ambao alikuwa wamewapa makaratasi yanayosema na unidai ama unanidai, una hili unanidai hili. Kwa hivyo wao kisiasa walikuwa wameamua kwamba ni lazima atoe huko mgombea mwenza. Sidhani kwamba Raila alikuwa ni na, na, na, na lazima ya kuenda, kuenda, kuenda kule mlimani. Sasa umezungumzia kuhusu kwamba aliyeteuliwa na naibu rais William Ruto kuwa mgombea mwenza wake Gashagwa anakabiliwa na shutuma mbalimbali mahakamani, inamweka katika nafasi gani katika kinyang'anyiro hiki? Nataka nieleze mapema kwamba katika Kenya hii ufisadi inaonekana si jambo kubwa sana, wakati watu wanapotafuta wanatafuta kupiga kura. mm -hmm. lakini ukweli ni kwamba uh, tiketi ya Ruto na Rigadi inaonyesha wazi msimamo wao ni kwamba chochote ni sawa. Sasa Bwana Ulo, katika kuchagua mgombea mwenza kwa unayemwita baba ambao wengi tunamwita Raila Odinga, tunaona kwamba haikuwa mm -hmm. kazi rahisi, maanake kuna vigogo kutoka maeneo mbalimbali ambao wote walikuwa wameelezea nia na azma yao ya kutaka kujaza nafasi ile. Kuna kutoka Pwani, kuna kutoka maeneo ya magharibi, na kuna Kalonzo Musyoka ambao amesema kwamba iwapo yeye hatachaguliwa anatoka, na tumeona wazi kwamba leo amejitosa katika kinyang'anyiro hicho kama uh, mtu anayetaka kuwania ura sasa, uchaguzi huu wa wagombea wenza utaathiri kura aidha za eneo moja ama lengine. Uh, ukweli ni kwamba sidhani watu wa pwani walikuwa wanataka sana wawe katika tiketi hii, lakini walijitoza katika ulingo huo. Sidhani watu wengine kama vile sehemu za Meru ama sehemu zingine za nchi walikuwa wanasema ni lazima wawe pale. Nafikiri ni mtu mmoja tu ambaye alisema kama si yeyeye basi hamna njia nyingine. Sasa nafasi ya Kalonzo iko wapi katika kinyang'anyiro hicho? Ah, Kalonzo nafikiri ameanza kuandika ukurasa wake wa mwisho wa siasa.