Uh, tumepokea suala hilo kwa mshangao mkubwa sana, kwamba serikali inakata rufaa kwa sababu gani? Kwa sababu tume- tunajua kabisa serikali ya sasa inajitanabisha kwamba wanatetea wanyonge, wanatetea E, wako kwa ajili ya watu wanyonge na watoto ni wanyonge sana pale wanapolazimishwa kuolewa katika umri mdogo na matatizo wanayopata. Kwa hiyo sioni kabisa mantiki ya serikali kukata rufaa katika swala hilo. Ingekuwa ni watu raia labda, lakini serikali ambayo ndo inatakiwa kusimamia haki za watoto na ina yenyewe ndio imetunga sheria ya mtoto ya mwaka elfu mbili na tisa, imeridhia mikataba ya kimataifa ya haki za mtoto, mkataba wa kimataifa wa Kiafrika wa haki na maslahi ya mtoto, haieleweki kabisa. Serikali kwanza ni nani, na huyo mwanasheria mkuu wa serikali aliyempa ridhaa ya kufanya hivyo ni nani? Kwa kweli imetushangaza na bado tunaendelea kujitafakari kuona ni nini hasa. Uh, tuseme labda pengine serikali pia inaangalia pia haki ya mtoto na haki ya mzazi, pengine labda, eh, mtoto anapokuwa tayari kishavunja ungo, eh, kutokana na mila na desturi zilizopo kwa baadhi ya makabila kwamba anaweza akaolewa. Hilo sasa lingekuwa ni swala la hayo makabila lakini sio serikali kwa sababu serikali yenyewe inaongozwa na sheria, inaongozwa na mikataba na vipimo vya mikataba ya kimataifa ambayo imesharidhia. Na nikikwambia serikali yetu imeridhia mkataba wa haki za mtoto ule wa mwaka themanini na tisa, imeridhia mkataba wa, wa haki na maslahi ya mtoto wa Afrika na ina, imetunga kabisa na sheria ambayo ndo inasimamia hiyo mikataba, na ile sheria inazungumza kwamba mtoto ni binadamu yoyote ambaye yuko chini ya miaka kumi na nane na kwa hali hiyo, mila yoyote na utamaduni wowote usiingilie haki za huyu mtoto. Na hata hawa wazazi uh, sisi tumeshafanya kautafiti kadogo. Hawa wazazi kwa mujibu wa dini sijui na nini, ukimwambia mtu hivi, huwe mtoto wako wa umri huu wa miaka kumi na tatu, miaka kumi na nne kama huyu miaka kumi na tano, utakubali aolewe? Ah, hapana, kwa kweli lakini sasa watu wanazungumza kama blanketi tu, eti ni dini. Hakuna dini inayosema mtoto aolewe katika umri huo, na serikali hiyo hiyo imetoa sasa hivi elimu inakwenda mpaka kidato cha nne, elimu ya msingi. Sasa kama serikali imetupa kwamba watoto wasome kidato mpaka kidato cha nne e, kwamba ni shule ya elimu ya msingi, inakubalianaje na wazo na watoto kuolewa wakiwa chini ya umri huo. Kwa hiyo sielewi serikali ni ya nani na inafanya kazi kwa manufaa ya nani. Kama eh, watu wa Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu, mna mpanga kuchukua labda hatua gani kuhusiana na hatua hii ambayo inachukuliwa sasa na serikali ya Tanzania. E, kwa sababu hilo ni suala sana la kisheria, kwa vile wamekata rufani na unafahamu rufani ni haki, kwamba na wao wana haki hiyo ya kukata rufaa. Tutafuatilia hilo swala mpaka mwisho wake, na kama litakapofikia mwisho kwenye mahakama yetu ya rufaa, kama mahakama ya rufaa itakubaliana na serikali, hatutasita kuendelea kwenye mahakama za juu kama mahakama ya Afrika ya Mashariki au mahakama ya ya Afrika kwenda kupata ufafanuzi zaidi kwa sababu tuna uzoefu huo kwamba mahakama zetu zikishindwa basi tunaenda juu zaidi.