Muhimu hapa ni kwamba kujaribu kusema kwamba bado Marekani inapigania demokrasia na haki za kibinadamu na kujaribu kuwapa moyo wa wanaharakati wa haki za kibinadamu kwamba bado ni marafiki, lakini kwa upande mwingine pia Marekani inakuja kuziambia serikali za Kenya na serikali zingine ambazo ni rafiki wa jadi kwamba bado wako na wao. Kwa hivyo kama ni kuhusu wanajeshi na kuhusu maswala fulani ya ushirikiano wa kijeshi , basi wataendelea kushirikiana, hasa ukiangazia suala hili la ugaidi, swala hili la terrorism. Anakuja wakati huu ambapo unaona mambo yalivyotokea Uganda, kuna milipuko imetokea Kampala pale, na hali pia inatajwa baadhi ya wakati sio nzuri hata Kenya kwenyewe. Yapo yatakaotarajiwa kuhusiana na hili swala la usalama. Bila shaka suala hilo ni kubwa sana katika ajenda hii. Itakumbukwa ya kwamba wakati unapopambana na ugaidi huu na mambo ambayo yanaashiria e, ugaidi kama vile tumeona Uganda na wakati mwingine Kenya, utaona ya kwamba katika ziara hii swala la usalama, swala la kuhakikisha kwamba eneo hili pamoja na eneo la maziwa makuu yanaweza kuhakikisha ya kwamba hawawezi kuingiliwa na makundi haya ya, ki, ya kigaidi. Na hasa ukiguzia Kenya, pia suala la mpaka wa Kenya na Somalia pale kwenye bahari lipo katika mjadala huu, hasa ukiangazia mchafuko ulioko pale Ethiopia, mchafuko ambao bado unaendelea pale Somalia. Kwa hivyo utaona ya kwamba ni mambo tu ambayo ni lazima Marekani ije na iakisha ya kwamba inaweza kutoa mchango wake. Uh, blink baadaye atakutana na Rais uhuru Kenyatta, lakini tayari amekutana na viongozi wa asasi za kiraia kutegemewa nini hapa? mkono wa kulia unafanya hili na mkono wa kushoto unafanya lile. Aa, ukikutana na viongozi wa asasi za kiraia unawaambia kwamba sisi tuko na nyinyi, tutahakikisha kwamba haki za kibinadamu zinalindwa, lakini ukienda kwa serikali unaambia bana, sisi tuko na nyinyi, tutahakikisha kwamba mnapambana vilivyo na ukaidi na hata ikiwezekana tutawapa silaha watu hawa, wakileta mchezo mwabomoe. Kutakuwa na lolote wakati Kenya inaelekea katika uchaguzi mkuu, na hasa uh, tukisema kwamba tashwishi na sintofahamu zimekusha anza, uh, kutakuwa sababu lazima Uhuru aseme ya kwamba anataka kuondoka, lakini anataka aiache nchi hii katika hali fulani. Kwa hivyo kutakuwa na siasa na kutakuwa pia na uh, kidogo kufanya udadisi hapa kwamba iwapo utaondoka wewe, Rais Uhuru, unafikiria nchi hii na sehemu hii itakuwa namna gani? Ni nani tunataka tufanye urafiki naye? Hayo ni mambo ambayo yanazungumziwa kwenye meza kule, baada ya milango kufungwa kidogo