DW Michezo. Bayern Munich waishushia kipigo Hoffenheim nne mtungi na kuendelea kupepea katika Bundesliga. Game over nje kibarua Wolfsburg, Mark van Bommel, cha kocha wa Wolfsburg Mark van Bommel cha otambawa. Liverpool yainyoa bila maji Manchester United katika mechi ya ligi ya Premier. Klabu ya Simba yabanduliwa mashindano ya ligi ya mabingwa barani Afrika, na mshindi wa US Open Emma Raducanu kucheza bila kocha katika mashindano ya Transylvania nchini Romania wiki ijayo. Kwa haya na mengine mengi, mimi ni mwana michezo wako Josephat Charo. Shabiki makinikanami Tuanze na Bundesliga. Mabingwa watetezi Bayern Munich wameendelea kutamba kileleni mwa ligi baada ya kuikandika Hoffenheim nne mtungi Jumamosi. Borusia Dortmund wako katika nafasi ya pili baada ya kuishinda Arminia Bielefeld tatu moja ugenini. RB Leipzig pia ilipata ushindi mnono wa nne moja dhidi ya Fut nyumbani Red Bull Arena, ingawa Fut walitangulia kupitia mkwaji wa penalti. Hata Berlin walipata ushindi mwembamba wa bao moja kwa nunge dhidi ya Borusia Monchengladbach, huku Wolfsburg wakilambishwa mchanga nyumbani mbili kwa sifuri na Freiburg. Matokeo haya yamesababisha kocha mkuu wa Wolfsburg Mark van Bommel kutimuliwa jana Jumapili baada ya miezi mitano tu ya kuisimamia klabu hiyo kutokana na kupoteza mechi nne mfululizo. Katika matokeo ya jana, Bochum ilitamba nyumbani na kupata ushindi wa kushangaza wa mbili bila dhidi ya Eintracht Frankfurt, huku Stuttgart wakitoka sare maua na Union Berlin. Katika pambano kali la dabi ya mtaani kati ya Cologne na Bayer Leverkusen, nyota wa mchezo Anthony Modest alisaidia klabu yake Cologne kurudisha mabao mawili na kumudu sare ya mbilimbili katika dimba la nyumbani Rhein Energie. Katika ligi ya Premier, Mohamed Salah alifunga hattrick wakati Liverpool ilipoigaragaza Manchester United tano mtungi uwanjani Old Trafford jana Jumapili, matokeo ambayo yanautia mashakani mustakabali wa kocha Ole Gunnar Solskjaer. United walikandikwa nne mtungi kufikia mapumziko, ikiwa ni mara ya kwanza katika ligi ya Premier baada ya dakika 45 za ulinzi mbili bovu na mambo yakazidi kuwa mabaya pale Paul Pogba alipoonyeshwa kadi nyekundu katika kipindi cha pili. Katika la Liga, Real Madrid wamemwongezea shinikizo kocha wa Barcelona Roland Coman wakati David Alaba alipofunga bao maridadi na kuisaidia timu yake ya Real Madrid kupata ushindi wa mbili moja dhidi ya Barcelona katika mechi ya el Clasico jana Jumapili. Real Sociedad imerejea kileleni mwa la Liga mbele ya Real Madrid baada ya kuwazuia Atletico Madrid mbili kwa mbili katika mechi ya kusisimua uwanjani Wanda Metropolitano tukiondoka Ulaya, tuelekee sasa Afrika Mashariki, huko Tanzania, ambako klabu ya Simba imepigwa kumbo na kubanduliwa nje ya mashindano ya ligi ya mabingwa barani Afrika, huku ligi kuu Vodacom Tanzania bara ikishuhudia Dodoma Jiji kipa kichapo Tanzania Prisons. Kwa mengi zaidi, huyu hapa mwanamichezo wetu Mindi Joseph. Timu ya Simba jana Jumapili imetupwa nje ya mashindano ya ligi ya mabingwa barani Afrika, ni baada tu ya kukubali kichapo cha goli tatu kwa moja kutoka kwa Juaneni Galaxy ya Botswana katika uwanja wa Benjamin Mkapa. Baada ya mechi, mashabiki wa Simba wakalizingira basi na wachezaji wa timu hiyo, wakieleza kutoridhishwa na kiwango kilichoonyeshwa kwenye mchezo huo. tusiwauze wale watu ambao tunaona washakuwa safi, tunauza shingapi, ila inatufanyia nini? Yaani sioni kinachochezeka pale mbele, sioni yule yule bwali ambaye alikuwepo msimu uliopita, ndo ambaye anasukuma game. Kuna vitu vingine vinaumiza. Kocha msaidizi wa Simba Hitimana Tieri anasema kujiamini zaidi kwa wachezaji kumechangia kuyaga mashindano hayo. Mpira wakati unaweza kupata chance nyingi, haufungi, panakuwa kitu kinaitwa overconfidence, naingia ndani na utaandaa kipindi cha pili, kutana na mgumu kwa overconfidence, tumshinda kumeneji. Azam FC nao siku ya Jumamosi wamepigwa kumbwa na kutolewa nje ya kuania kombe la shirikisho, ni baada ya kupoteza mchezo wao dhidi ya piramidi ya nchini Misri kwa kufungwa goli moja kwa sifuri. Kocha msaidizi wa Azam Viv Bahati anasema sasa wanaelekeza nguvu katika ligi kuu soka Tanzania bara. Mashindano ya kimataifa yamemaliza, tunakwenda kwenye ligi, tutazame kwanza tunakwenda wapi. Tanzania imesaliwa na timu moja tu inawakilisha kimataifa, ambayo ni Simba iliyoangukia katika kombe la shirikisho baada ya kutolewa ligi ya mabingwa jana, huku hatima timu ya Biashara United ikiwa bado haijajulikana kutoka kafu, ni baada tu ya kushindwa kusafirisha kikosi chake katika mchezo wa marudiano kutokana na kikwazo cha kutopata kibali cha kutumia anga za Sudani huko Tripoli, wao wakiingiza timu uwanjani na mwamuzi kumaliza mchezo. Tugeukia katika ligi kuu soka Tanzania bara ambapo historia tangu kuzaliwa kwa taifa la Tanzania mechi ya ligi kuu kuonyeshwa usiku kutoka jijini Dodoma mechi ya kwanza kabisa kuwa sehemu ya historia jana Jumapili imekutanisha wenyeji Dodoma Jiji FC dhidi ya Tanzania Prisons si kutoka mkoani Rukwa na kushuhudia wajerajera wakiliwa kwa kichapo cha mabao mawili kwa moja. Moses Mpunga ni afisa habari wa Dodoma Jiji, baada ya ushindi anasema wanajipanga na, na mchezo ujao. fokas yetu kwa sasa ni kuelekea katika mchezo wetu unaofuata dhidi ya Mtibwa Sugar tarehe 30. Wakati huo polisi Tanzania wamerejea kileleni mwa msimamo wa ligi kuu, ni baada ya kuwatandika ruvu shuti ni goli moja kwa sifuri. Timu ya taifa ya wanawake ya Tanzania Twiga Stars Jumamosi imetupwa nje katika kuwania tiketi ya kucheza AFCON, ni baada ya kufungwa na Namibia nyumbani pamoja na ugenini, jumla ya goli tano kwa tatu. Kocha wa timu hiyo Bakari Shime, baada ya kufungwa na Namibia na kutupwa nje, anasema wanajipanga upya. Kuanguka hapa, maana yake ni kwamba inatupa nafasi ya yeah, kujifuta vumbi na kuona namna gani tunakuwa bora zaidi. Kutoka Tanzania mimi ni Mindi Josefu. Tukiondoka nchini Tanzania tuelekee huko Rwanda, ambako shirikisho la soka nchini humo FERWAFA limetangaza kuwa ligi kuu itaanza rasmi kutifua vumbi Jumamosi ijayo. Mwanamichezo wetu Christopher Karenzi ametuandalia ripoti ifuatayo. Timu 16 zinashiriki ligi hii daraja la kwanza hapa nchini, zikiwemo mbili zinazopanda kutoka daraja la pili, ikiwa e ni pamoja na Gichumbi Football Club kutoka kaskazini mwa Rwanda na Etoile Leste kutoka mashariki mwa nchi. Romario Abdul Jabari Gakuba ni mchambuzi wa michezo mimi naziona timu ambazo zinaweza kuwania kombe mwaka huu. Zipo timu kama Kiovo Sports, ambayo wamesajili wachezaji wazuri. Uh, Rayon Sport wamesajili wachezaji wazuri. AS Kigali, mimi nawapa kipaumbele kutoa ubingwa mwaka huu. Vile vile APR itakuwa ikipigania kuchukua kombe pia na polisi. Timu ya APR Football Club inayowakilisha Rwanda katika mashindano ya CAF Champions League Jumamosi ilikula kichapo cha manne kwa sifuri na Etoile Sportive du Sahel katika mchezo wa marudio nchini Tunisia. Mchezo wa mzunguko wa kwanza mjini Kigali, timu zote zilitoka sare ya bao moja kwa moja. Mwakilishi mwingine wa Rwanda, AS Kigali, katika mashindano ya kombe la shirikisho CAF Confederation Cup, iliondolewa jana Jumapili mjini Kinshasa na Daring Club Motema Pembe ya DRC kwa magoli mawili kwa moja mchuano wa mzunguko wa kwanza mjini Kigali. AS Kigali ilipokonywa mbili moja. Na katika mashindano ya mchezo wa magongo cricket, Uganda mwishoni mwa juma iliondoka na ushindi katika kundi a e, mjini Kigali kusaka tikiti ya mashindano ya dunia kwa wanaume. Kocha wa timu ya taifa ya Rwanda, Mkenya suji Martin, anaeleza kuhusu timu yake ya Kya Rwanda imejifunza nini kutoka kwa vigogo kama Uganda na Ghana. tulicheza vizuri, tulishinda rasmi mchezaji tatu, alafu na tukashindwa tatu, lakini gemu ya Ghana tulipoteza kwa uchungu sana, kwa sababu tuliesipoteza kwa mpira ya mwisho. Tuki apply basics tu ah, tutashinda tukitutashinda, tunaogopa timu kubwa hapa na pale, lakini tukiendelea tu na mazoezi, alafu na tukitia basics zitatusaidia sana kubambana tukitiausadia saaubambana Mzingine. Kwa niaba ya DW, mimi ni mwanamchezo wako Christopher Karenzi. Tukiachana na hayo tuangazie sasa mbio za magari ya langalanga. Dereva wa timu ya Red Bull Max Verstappen ameongeza maradufu uongozi wake katika mashindano ya dunia ya Formula 1 hadi alama 12 baada ya kumzuia hasimu wake mkuu Lewis Hamilton kushinda mashindano ya US Grand Prix huko Austin jana Jumapili. Mshindi mara saba wa kampuni ya Mercedes, Muingereza Hamilton alipunguza uongozi wa dereva huyo raia wa Uholanzi katika shambulizi la mwisho kwenye matairi lakini akama za nyuma kwa sekunde 1.333. Tukamilisha michezo na taarifa ya tenis. Bingwa wa mashindano ya tenis ya US Open kwa upande wa wanawake Emma Raducanu amesema jana, ana matumaini ya kupata kocha mpya kabla ya mashindano ya Australian Open Januari mwakani na atategemea uzoefu wake mwenyewe katika mashindano ya Transylvania Open nchini Romania wiki ijayo. Radukanu ambaye aliushangaza ulimwengu wa michezo aliposhinda taji la US Open Flushing Meadows mwezi Septemba kama mchezaji aliyekuwa amefuzu kwa mara ya kwanza kushiriki mashindano hayo, alitangaza baadaye kwamba hangeendelea kufanya kazi na kocha wake Andrew Richardson na hadi hapo msikilizaji, ndipo unakamilisha kipindi cha michezo kwa leo, nikitumai shabiki umemakinika. Ulikuwa nami mwana michezo wako Josephat Charo. Hadi mara nyingine, chus, kwa heri.