Masharti ya dhamana ni kwamba nitaenda kuripoti polisi, nitaenda kuripoti kituo cha polisi tena siku ya Ijumaa. Kwa hiyo kuna mambo yanaendelea kuchunguzwa. Umetajiwa tuhuma zinazokukabili? Uh, wao wanasema mimi ninaandaa maandamano uh, bila kibali, ndio hicho. Kwa hiyo wana hofu kwamba nita nataka kuingiza nchi barabarani, na hii si nia yako kwa sababu inasemekana katika mtandao umeandika hamasa ya watu kushiriki maandamano ya kutaka kudai katiba, ma, matembezi ya hiari ya kudai tume huru ya uchaguzi na katiba mpya, kuwahamasisha Watanzania, umma wa Watanzania wa umuhimu na uhitaji wa tume huru na katiba mpya. Hili limezingatia sheria kwa miongozo yako, uh, limezingatia haki ya kwamba Watanzania ndo wenye mustakabali wa nchi yao kwamba kuwa na katiba mpya ni ni ni, ni maamuzi ya wananchi wanaohusika. Askofu, umelala korokoroni Dar es Salaam wapi? Ilikuwa ilikuwa kituo cha kati central police. Na hali yako ikoje? Hali yangu ya afya iko njema na niko imara. Na hiki ambacho unatuhumiwa bado huoni kwamba ni kosa kwa taratibu za nchi Tanzania? Asiyo kosa, mimi ni wajibu wangu kama askofu kuwasemea watanzania na kutembea kwa namna yote ile, ni haki ya kikatiba. Kwa hiyo sio kosa lolote. Mitizamo ya watu inaweza ikatofautiana, serikali inaweza kaa na mtizamo wake, lakini mimi nimetimiza wajibu wangu. Natimiza wajibu wangu kama wa, kama askofu na kama raia wa nchi hii. Si kwamba watu wanasema ndio kwamba nyinyi mnafanya siasa katika vizimba vya kanisa. Aa, ni mitizamo yao. Lakini nikurudishe nyuma kidogo, miaka michache iliyopita, askofu Simoni Tutu kule Afrika Kusini alisimama imara na kuwatetea makundi yaliyokandamizwa kule Uganda. Alikuwepo askofu mkuu wa kanisa la Anglikana, alikuwa anaitwa Janani Ruhumu. Yeye aliwatetea Waganda kwa kusema moja kwa moja, kukaripia serikali ya Idi Amini. Lakini kule Kenya alikuwepo Henry Okulu wa kanisa Anglikana. Lakini pia huko Kongo, maaskofu wa Kongo wameshiriki kwa kiwango kikubwa sana kuifanya Kongo itawalike. Mimi natimiza wajibu wangu kama askofu kwa ajili ya kutetea haki na kuwatetea watu wa jamii yote katika jamii inayotumika.