Kwa jumla uamuzi la kufidia wale walioathiriwa na vitendo vya Ntaganda ni sawa, walakini kusema kwamba dunia mzima ndio ichangie hilo, hapo ndio naona kosa, kwa sababu Ntaganda amekubali, lazima amesema, alikuwa anashirikiana na nani na inastahili hawa watishwe, hiyo rupia watoe kuhudumia hiyo watu ambao waliathirika na vitendo vyao ambavyo walikuwa wanatenda katika DRC Congo. Na zaidi ya hapo, walikuwa wanaiba dhahabu, walikuwa wanaiba mali nyingi ya Congo, wanauza na wanapata fedha nyingi. Kwa hivyo, sio kitu ambayo walitumia pesa yao, ni kitu ambayo walitumia pesa ya kupora mali ya Congo na kuathiri watu ya huko pia, kwa sababu Ntaganda alikuwa anashughulikia Rwanda na siku ya mwisho yeye kwenda Hague alikuja kuchukuliwa kutoka Rwanda. Kwa hivyo uhusiano yake na Rwanda ilikuwa ya karibu sana, hatuwezi kutoitazama kuto, kwa wakati huu yeye italete tabu katika siku za usoni kwa sababu huenda Rwanda itarudia vitendo kama hayo tena. Tuzungumze lakini kuhusu yaliyofikiwa mahakamani, kwa sababu katika uamuzi huo Rwanda haikuhusishwa na ndo sababu wamesema kwamba Jean Bosco Ntaganda hana mali kuweza kulipa hiyo fidia. Na kwa maana hiyo, kama walivyosema nchi eh, wanachama wa mahakama hiyo, ndo watatoa hiyo pesa. Sasa kuna uwezekano kweli wa hizo pesa kuchangishwa na kupatikana? pesa hiyo sio pesa nyingi kwa wale wanachama wa ICC, walakin vile ilifikiwa hayo uamuzi, ndio italete tabu, kwa sababu nchi nyingi watasema lazima kulikuwa na ushirikiano kati ya Ntaganda na dola moja au mawili ambayo yanastahili kulaumiwa kwa hayo yote aliyoyatenda idadi ya wahanga wanasema wote kwa pamoja wanaweza kuwa ni kama laki moja hivi. Ikiwa pesa hizo zitapatikana, nani atakuwa na jukumu uh, la kuzigawa hizo fedha za fidia kwa wahanga hao? Na unadhani unaweza kuwa mchakato utakaoleta suluhisho au pengine unaweza kuleta matatizo zaidi badala ya kuleta suluhisho hilo? Kugawanya hiyo fedha itakuwa kazi ngumu kwa sababu kwanza Ha, watu wengi wao wako katika Democratic Republic ya Congo, kwa hivyo lazima wahusishe DRC. Lazima watengeneze orodha au register ya wale watu wote waliathiriwa na vile waliathiriwa, majina yao na waumivu waliopata kiasi, kwa kwa ya waumivu waliopata itapelekwa kwa ICC, tena baada ya kuamua nani atapata kiasi gani. Ndio sasa tena watashirikiana na DRC kuigawanya hiyo pesa kwa wale watu walioathiriwa. Na hapo, huenda kasumba zingine zikaingilia hiyo ufisadi na kadhalika, lakini hayo tutaona tukifikia huko.