Malalamiko hayo ya wakimbizi yanatokana na kutopokelewa mashuleni watoto wao, kama anavyosema Pasia Babilombe, msemaji wa kamati ya wakimbizi mjini Beni. Tunakosa kama sisi wa deplase tulifa government yetu nini kama tulibakosea batusame se tunaomba masamaa kuyukua musaada nye lifikaka hapa jiska metna na ile destinasyo ya musaada atuyaijua kambi ko wapi tunakosa amani banauwa bazazi vetu na banataka masakre sasa na edikasio ya bali badeplase. Aidha, apasiamo Babilombe analaani kitendo cha wakuu wa shule za serikali kutowaandika wanafunzi wakimbizi pale akikumbusha kwamba yapo mashirika ya kiutu yanayozifadhili baadhi ya shule ili kuwapa nafasi watoto wakimbizi kwenda shule. mwaka huu wa shule ukiwa unagubikwa na mgomo wa waalimu wanaodai mishahara kwa waalimu wapya na pia kuboresha hali yao ya maisha, maelfu ya wanafunzi wamekuwa wakirudi nyumbani kutokana na mgomo huo. Wazazi hawa wanatoa mwito huu kwa waalimu pamoja na serikali kwa manufaa ya wanafunzi. Meya wa kipolisi wa mji wa Beni na Narcisse Muteba Kashale aliwahimiza walimu kwenda shuleni, kwani malalamiko yao yanafanyiwa kazi na viongozi wa serikali mjini Kinshasa. Hata hivyo, mwito huo wa meya wa Beni haukuheshimiwa na walimu ambao wameendelea kushikilia msimamo wao. John Kanyunyu, DW, Beni.