Uh, kwa sasa uh, hali inakuwa mbovu zaidi eh, kutokana siku yenye wameweka waaskari kwenye madaraka kuondoa uh, wengine, kusema wakae waone kama wa, maaskari, wataweza tumika namna gani. Ni kwamba uh, uh, tumemaliza sasa siku makumi tisa kwenye waliweka waaskari kwenye kwenye mamlaka lakini hali inaendelea kuwa vibaya. Ukiangalia ndani ya huko Beni unaangalia Irumu, watu wenyewe wamekufa huko, wamefika karibu makumi, e, mia tatu kumi na tano wameuawa magari yamechomwa karibu makumi mbili, vitu vinaporwa, manyumba inalunguzwa. Ukifika ndani ya ya ya, jina, ya mji wa Butembo, kunaitwa watu wanaoitwa kasuku, ni watu wanaenda, wanaingia ndani ya manyumba wanaiba vitu. Kwa sasa leo kila siku unasikia wameingia kwenye kota moja, wamebeba vitu mingi, wamebeba pesa. Ukifika Beni vile vile, kwa maelezo yako, hakika hali ni baya na mashirika ya kijamii eh, Bwana Matofali eh, pamoja na wananchi wa kawaida eh, wanadai kuwa serikali kutangaza hali ya hatari haisaidii kuimarisha usalama. Wewe kama mbunge una tathmini vipi matokeo ya hali ya utawala wa kijeshi eh, uliodumu kwa zaidi ya miezi mitatu sasa? ni kwamba hiyo, uh, hiyo hiyo hali yenye, eh, rais Chisekedi aliweza weka kwenye eh, jimbo la Nord Kivu na jimbo la Ituri, ni kitu yenye tuliwaza, wanakuja wanakuja pigana, ni yaani wanakuja na nguvu, wanakuja na vifaa, wanakuja na maaskari wengine ili wamalize vita, lakini imeonekana ya kuwa hakuna kitu yenye imebadilika. Ni kwamba unaangalia nani tunakuta shida inakuwa kati ya jeshi yetu hmm. Kwa sababu ukiangalia jeshi yenyewe iko Beni wamekamata, jeshi huko Bunya wamekamata wengine maafisa, mm, Beni wamekamata hivyo, na Goma wengine wenyewe wanakamata pesa, wanaiba, yenyewe ingelienda kwenye vita wanaiba. Ni kwamba ukiangalia vizuri, askari wenyewe wiko kwenye vita, hawana chakula, hawana mavazi, hawana pesa, ni kwamba wanaishi e, kwa kingumu na hiyo inawapatia kutokupigana vizuri. Ndiyo maana bila, bila, bila, shaka, pana, bila, bila shaka inawavunja moyo e, lakini e, ndio hivyo e, kwamba hali iko hivyo na sasa hivi nyinyi kama viongozi mnapanga hmm, kufanya nini ili kuzuia mauaji hayo? ni kwamba sisi tumewaambia rais Chisekedi na wanabunge wa, wa taifa. Unajua, sisi hapa kwenye jimbo sisi wametuweka kwenye likizo, wanasema wao watumike, na sisi tunasema, watu wanaendelea kutuita, watu wanaendelea kutuambia, nini ndio wabanyabungu, wanabunge wetu, nini ndio mnatupigania? Kwa nini mnanyamaza na muone hali inakuwa sasa mbovu?