Tukio ambalo limefanyika leo katika hospitali ya Arrahma linafuatia ushauri uliotolewa na madaktari wao hasa katika kipindi hiki ambacho maradhi mbalimbali ikiwemo COVID-19 yanaendelea kutikisa dunia. Daktari Mfawidhi wa hospitali ya Arrahma, Dr. Saleh Mbarak Mazrui, amesema ni muhimu kwa wale wote ambao wametoka gerezani kuja kufuatiliwa afya zao kwa kuwa kwenye mikusanyiko ya kukaa pamoja ni rahisi kupata magonjwa ambukizi hasa kwa wale ambao umri wao ni mkubwa. Tunawashauri waje wafanye vipimo kabla hawajakwenda kukutana na familia zao wakaweza kusababishia kama matatizo ya familia zao kama kuna maradhi ya maambukizi jelekane mapema kabla hawajaambukiza na wengine. Mbali na mashehe wawili walioachiwa juzi, tayari wengine wamefika jana jioni na kufikia idadi ya mashehe kumi na nane waliowasili Zanzibar kitokea katika gereza la Ukonga jijini Dar es Salaam walipokuwa wanashikiliwa kwa zaidi ya miaka saba. sheh Said Madawa ni katibu wa jumuiya wa msho ambaye ni miongoni mwa walioachiwa jana jioni, amefika hospitali kukaguliwa afya yake pamoja na wenzake, na hapa anaeleza. Baada ya kukaa gerezani kwa muda wa miaka minane, sasa tukashauriana kwamba si vyema kwamba kurejea majumbani mwetu yakakuwa tumeathirika na maradhi yoyote ambayo ya kuambukiza yale maradhi unayapeleka nyumbani kwako kwa. Sheikh Azani Khalid Hamdani, aliyekuwa kiongozi mkuu wa Uamsho ambaye alisalimika kupelekwa jijini Dar es Salaam gerezani kutokana na maradhi yaliyomlazimu kupelekwa India kwa matibabu, pia amefika kuonana na wenzake na hapa anashukuru. Leo tuko hapa hospitali ya Rahma kwa ajili ya kuja kuwaunga mkono ndugu zetu hawa. Wenzetu walikuwa wamewekwa gerezani. Nashukuru sana kwamba wameachiwa katika hatua ambayo haikutarajiwa na wengi. Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia Mahakama Kuu iliamua kuondosha mashtaka ya kiwemo ya ugaidi dhidi ya mashehe hao, ambao wanaharakati wa haki za binadamu na wengine kwa muda mrefu walikuwa wakipigia kelele na kuitaka serikali kuwatendea haki. Salma Said, DW, Zanzibar.