Eh, mahakama haiwezi ku jinsi ambavyo inafanya kazi haiwezi kutoa barua au waraka wowote kutoka mahakamani kwenda bungeni eh, japo ikiamua inaweza ikafanya hivyo, lakini sio mara nyingi, sio utaratibu. Kwa hiyo kitu ambacho bunge linapaswa kupokea eh, kutoka kwa hawa wanaolalamika ni kwamba wamefungua shauri na ni shauri namba kadhaa katika mahakama kadhaa, kupeleka kwa kwa, kwa, kwa, kwa, kwa spika wa bunge kama ambavyo chama chenye cha Demokrasia na Maendeleo wamepeleka pia barua kwamba tumeshawafuta wanachama kwenye kikao cha tarehe fulani na ilikuwa hivi na hivi. Kwa hiyo eh, inatosha kusema eh, kesi namba na, na ule waraka waliofungulia kesi wakiambatanisha kwamba tumefungua E, kesi hii ya, ma, ya, ya madai ya mapitio au kwa Kiingereza wanaita review ambayo imeweza ime, kwa ajili ya kupitia upya maamuzi ya ya hiyo halmashauri kuu ya chama cha demokrasia na maendeleo. Sasa kwa manufaa yangu na pia manufaa ya msikilizaji pale nje, spika anatakiwa kufuata utaratibu gani kisheria kutoa maamuzi kama hayo ya kudumisha wanachama wakati baraza kuu la chama limeuvua? E, kama kungekuwa hakuna kesi yoyote nyingine iliyofunguliwa mahakamani, e, moja kwa moja spika angewazuia wale watu kuingia kwenye bunge, lakini kwa sababu mahakama ndio chombo kikuu cha utoaji haki na swala lolote kama liko mahakamani, maanake mm -hmm. taratibu zingine inabidi zisimame, au prosesi zingine inabidi zisimame zikisubiri uamuzi wa, wa mahakama. Kwa hiyo siku yoyote mahakama watakapotoa wa uamuzi wao, iwe ni kesho kishokutwa, wakasema e, labda kwa mfano wakasema e, wakatoa maamuzi kwamba warudishwe, basi e, e, e, spika hata atapelekewa hiyo hiyo hukumu, lakini wakisema wasirudishwe, basi watawala watakuwa mwisho wao wakuwa wabunge e. Kwa hiyo kitu alichofanya spika ni kwamba ameheshimu uhuru wa mahakama na kuacha kwamba mahakama iamue kwanza Alafu ye ndo aweze kuwafukuza wale wabunge bungeni. Naam, kutuelezea kwa kifupi tu katiba Tanzania inasemaje kwani kuhusu nukta ya ubunge na kuvuliwa kwa wanachama na ubunge e? Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ibara sitini na saba e, inaelezea e, kwamba mtu anaweza kugombea ubunge akipitia chama awe mwanachama wa chama ndio anaweza kugombea ubunge. Kwa hiyo anagombea kwa tiketi ya wanachama, na endapo tu a, ame, ameacha kuwa mwanachama, basi moja kwa moja na ubunge wake unakuwa haupo tena. mm -hmm. kwa sababu ameacha kuwa mwanachama. Kwa hiyo anaweza kuwa mwanachama kwa kufukuzwa, kwa kuacha mwenyewe e, na kwa kukosa sifa na kadhalika ambazo zinatakiwa kwenye, kwenye kwenye chama chao kwa, kama chama, kwenye katiba ya chama kuna ruhusu rufaa, basi anaweza akakata rufaa, lakini kama hairuhusu rufaa anaweza akaenda kufanya hiyo review au mapitio mahakamani lakini vile vile kama, e, kama kama kama kuna kuna bado kuna kesi inaendelea, basi anasubiriwa kesi iendelee ikiisha, basi e, moja kwa moja anakuwa somani nichana. Kwa hivyo, kwa ufupi, wabunge hawa kumi na tisa waliotimuliwa Chadema, kinga yao kwa sasa ni kwamba wamewasilisha malalamiko yao katika mahakama, sio e, ni hiyo tu.