DW. Michezo. Wolfsburg yaipiku hata Berlin na kuparamia kileleni mwa Bundesliga. Mabingwa Bayern Munich wahemeshwa na Cologne, huku Borussia Dortmund ikiangukia pua ugenini Freiburg. Kevin Freiburg de spili 2-1 so, Romelu Lukaku awapa salamu Arsenal katika mechi yake ya kwanza baada ya kurejea ligi ya Premier. Gareth Bale amaliza ukame wa kufunga mabao katika La Liga na katika mchezo wa tenis Mjerumani Alexander Zverev ashinda taji la Cincinnati. Kwa haya na mengine mengi, mimi ni mwana michezo wako Josephat Charo makini kanami. Tuanze na Bundesliga ambapo, Jumapili, mabingwa watetezi Bayern Munich walihemeshwa na kupata ushindi wa tabu wa mabao matatu kwa mawili dhidi ya FC Cologne katika dimba la Allianz Arena mjini Munich mabao yote yalitiwa kimiani katika kipindi cha pili. Ni Serge Gnabry aliyeyokoa Bayern alipocheka na wavu dakika ya 71 ya mchezo, na mambo yakabaki hivyo hadi dakika 90 zilipokamilika. Kocha wa Bayern Julian Nagelsmann amesema matokeo hayo ni mazuri, ingawa mechi ilikuwa ngumu. Kimawazo na kifikra, kila kitu kilikuwa sawa. Ni vizuri kwamba tulitaka kushinda, ni muhimu sana kwetu mwishowe. Matokeo, nadhani Bayern ilistahili zaidi. Ni muhimu kwamba tumeshinda, ushindi huu una maana kubwa na ni muhimu hali ya mchezo tunaweza kuiboresha. Uh, kocha wa Cologne Stephen Baumgart kwa upande wake amesema Bayern hatimaye walishinda kutokana na juhudi za mchezaji mmoja, na amelalamika kwamba timu yake ilionyesha heshima nyingi kwa Bayern. Kwa ushindi huo, Bayern Munich wameweka rekodi mpya ya ufungaji mabao katika mechi za mfululizo miongoni mwa timu zinazocheza katika ligi tano kubwa za Ulaya kwa mujibu wa takwimu za shirikisho la soka Ulaya, UEFA. Mechi nyingine ya Jumapili ilikuwa kati ya Hoffenheim na Union Berlin iliyomalizika na sare ya mabao mawili kwa mawili. Siku ya Jumamosi, Bayer Leverkusen ilikandika Borusia Munchen Gladbach mabao manne kwa nunge, huku Borusia Dortmund wakipata pigo ugenini Freiburg waliposhindwa kwa mabao mawili kwa moja. Kocha wa Dortmund Marco Rose anasema jambo la kwanza, tumefanya tena makosa mawili au matatu, tukafungwa bao kupitia mkoaji wa frikik, na kucheza ugenini Freiburg kwenye mashabiki wanaoshangilia na hali ya joto namna hii pia si rahisi. Tumepata fursa nyingi, lakini hatukuzitumia. Mambo mengi hatukuyafanya vizuri leo, na hivyo Freiburg imeshinda mabao mawili kwa moja na tumeghadhabishwa. Bokum ilipata ushindi wa wa kwanza wa Bundesliga kwa kuifunga Mainz mbili mtungi katika mechi yao ya kwanza nyumbani katika kipindi cha zaidi ya mwongo mmoja. RB Leipzig ilipa kisago Stuttgart mabao manne kwa bila siku ya Ijumaa, huku Dominik Szoboszlai chepukizi wa miaka ishirini raia wa Hungary akichaguliwa mchezaji bora wa mechi za siku ya pili za Bundesliga. Tukiachana na Bundesliga, katika ligi ya Premier, Romelu Lukaku alituma salamu kwa Arsenal alipofunga bao katika ushindi wa mabao mawili kwa bila kati ya klabu yake Chelsea na Arsenal, mechi ya kwanza tangu aliporejea katika ligi hiyo akitokea Seri A ya Italia. Manchester United ilimudu sare maua ugenini Southampton huku Harry Kane akicheza mechi yake ya kwanza ya msimu na Tottenham na kupata ushindi wa bao moja kwa bila dhidi ya Wolves. Huko nchini Uhispania, Gareth Bale amemaliza ukame wa kufunga mabao katika La Liga kwa kutia kimiani bao lake la kwanza tangu mwaka elfu mbili kumi na tisa, lakini timu yake ya Real Madrid ilimhitaji Vinicius kuiwezesha kutoka sare ya mabao matatu kwa matatu ugenini Levante jana Jumapili. Matokeo hayo yaliwawezesha mabingwa Atletico Madrid kuchukua uongozi wa ligi baada ya kuishinda Elche bao moja kwa bila. Ligi ya Ufaransa, Ligi Wan, imeendelea mwishoni mwa juma, huku fujo zikishuhudiwa katika mechi kati ya Nice na Olympic Marseille jana Jumapili. Bodi ya ligi ya Ufaransa imesema timu hizo zimeitwa mbele ya jopo la maadili Jumatano kutoa maelezo baada ya mechi yao kusitishwa kutokana na mashabiki kuingia uwanjani kuzua vurugu. Tukiachana na hayo, tuelekee sasa huko nchini Tanzania ambako timu ya taifa ya Tanzania Taifa Stars inajiandaa kuingia kambini kujiandaa na mechi za kuwania kufuzu fainali za kombe la dunia nchini Qatar mwaka ujao. Mwanamichezo wetu Mindi Joseph anaarifu zaidi. Kikosi cha timu ya taifa ya Tanzania, Taifa Stars, kesho kitaingia kambini agasti ishirini na nne elfu mbili na ishirini na moja kujiandaa na michezo ya kuwania kufuzu fainali za kombe la dunia. Tanzania itaanza kibarua kigumu mbele ya DRC Congo, mchezo ambaye itacheza ugenini katika uwanja wa TP Mazembe, Lubumbashi, saa kumi jioni septemba mbili na baada ya hapo itaumana na Madagaskar septemba saba katika uwanja wa Benjamin Mkapa, mchezo utakaochezwa saa kumi kamili jioni. Kocha wa timu ya taifa ya Tanzania Taifa Stars, Kimpoze na anasema wachezaji 28 na aliyowaita wataingia kambini siku ya kesho. Now the agreement between everyone. Sasa makubaliano ni kwamba wachezaji wote wataripoti katika kambi ya Taifa Stars tarehe 24 Agosti. Hii ina maana tunaweza kuanza mazoezi tarehe 25 na kuendelea Tarehe ishirini na sita, ishirini na saba, ishirini na nane, ishirini na tisa tutakuwa na siku tano za mazoezi, alafu tutasafiri kwenda Lubumbashi, DRC Kongo, kucheza na DRC Congo. Wakati hao yakiarifiwa, Tanzania imerejea tena kwa mwaka wa pili mfululizo katika michuano ya wanawake ya Kosafa kwa mwaka elfu mbili ishirini na moja itakaofanyika kuanzia Septemba kumi na tano hadi ishirini na sita nchini Afrika Kusini. Kocha wa timu ya wanawake Twiga Stars, Bakari Shime, anasema mwaka huu amejipanga kufanya vyema katika michuano hiyo. tunakwenda kushindana kwa ku Afrika kusini na matarajio ya vijana wangu kwamba tumewaandaa vizuri na watafanya vizuri kama ambavyo wamekuwa wakifanya kuza nyuma. mnamo mwaka elfu mbili na ishirini timu ya taifa ya wanawake Twiga Stars ilianza kibabe kwa kuifunga Zimbabwe goli moja kwa sifuri lakini ikapoteza mbele ya Botiswana katika hatua ya makundi na michuano ya Paralimpiki inatarajiwa kuanza kutimwa vumbi kesho Tokyo, Japani, ambapo Tanzania inawakilishwa na, na timu ya taifa ya kikapu ya walemavu. Kocha wa mpira wa kikapu nchini, Bahati Mgunda, amesema ana matumaini ya kupeperusha vyema bendera ya Tanzania kwenye mashindano hayo. Timu yetu ya taifa uh, ya watu wenye ulemavu, tupo hapa, tunatarajia kuanza michezo yetu tarehe ishirini na nne ambapo mchezaji Ignas Tweve anashiriki katika kutupa kisahani huku mchezaji Sauda Njopeka yeye akirusha tufe. Tuna matarajio makubwa, kwa maana tumejiandaa vizuri na tiananga katika michezo kutoka nchini Tanzania. Na tukiondoka nchini Tanzania tuelekee nchini Kenya ambako mashindano ya riadha ya kimataifa yamekuwa yakiendelea. Hassan Mwanaali anatufahamisha mengi zaidi kutoka Nairobi. Mashindano ya riadha duniani kwa wanariadha wasiozidi umri wa miaka ishirini yalikamilika hiyo jana jijini Nairobi, na mataifa zaidi ya mia moja wakiwemo wanariadha zaidi ya elfu kumi na watano walishiriki mashindano haya ambayo yalifanyika katika kipindi hiki kigumu cha janga la korona na kama ilivyokuwa miaka mitatu iliyopita kule Ufini ni kwamba Wakenya wametawala mashindano haya kwa kumaliza wa kwanza duniani wakiwa na medali nane za dhahabu, moja ya fedha na saba za shaba. Mataifa mengine yaliyofanya vizuri miongoni mwa mataifa matano bora haswa kutoka bara la Afrika ni Afrika Kusini na vilevile Uhabeshi, bila kuisahau Nigeria. Pamoja na hilo, naweza nikasema kwamba ilikuwa ni fahari kuwaona Wakenya wakifanya vizuri katika mashindano kama ya kurusha tufe, mashindano kama ya kuruka kwa pondo na hata kwa mara ya kwanza katika historia ya mashindano haya, Mkenya Heriston Wanyonyi aliweza kushinda dhahabu shindano la kutembea umbali wa kilomita kumi, na hata mbio fupi za kupokezana vigongo wanaume mita mia nne wakenya waliweza kuchukua shaba. Kwa hiyo alikuwa mashindano ya kufana ajabu. Mbali na hilo, tukio kubwa kutoka nchini Kenya ni ligi kuu ya soka ilimalizika rasmi hiyo jana, ambapo Taska kwa mara ya kumi na mbili wameweza kulichukua taji hili na KCB ilimaliza katika nafasi ya pili. Kutoka Nairobi nchini Kenya, naitwa Hasan mwana wa Ali na tukamilishe na taarifa kuhusu mchezo wa tenis. Raia wa Ujerumani Alexander Zverev ameshinda taji la mashindano ya Cincinnati Western and Southern conference open huko Mason, jimboni Ohio. Hayo nchini Marekani baada ya kumpiku Andrei Rublev wa Urusi kwa seti mbili za 6-2 6-3 katika kipindi cha dakika 59 tu hapo jana Jumapili. Zverev ambaye ameorodheshwa watano katika orodha ya dunia ya wachezaji bora wa tenis upande wa wanaume alishinda taji lake la 17. Uina Zverev ataubeba ushindi huo kwenye mashindano ya US Open, lakini anamwona Novak Djokovic kama mchezaji mwenye fursa kubwa ya kushinda taji huko Flushing Meadows. Kwa upande wa wanawake, Ash Barty atashiriki mashindano ya US Open akiwa katika kiwango cha juu baada ya kumshinda Jil Teichmann 6361 63, na kutoa taji la Western and Southern Conference Open huko Mason, Ohio jana. Na hadi hapo msikilizaji, ndipo unakamilisha kipindi cha michezo kwa leo, nikitumai shabiki umemakinika. Ulikuwa nami mwana michezo wako Josephat Charo. Hadi mara nyingine, kwa heri.