DW idhaa ya Kiswahili inawakaribisha katika matangazo ya asubuhi. Asubuhi njema, popote pale unapotegea DW Kiswahili, ikiwa imetimia saa 12 kamili katika saa za Afrika Mashariki, 11 kamili Afrika ya Kati. Hapa Ujerumani ni saa 10 kamili. DW, habari za ulimwengu. Msomaji ni Tatu Karema na kwanza ni muktasar wake. Rais wa Bolivia Evo Morales atangaza kujiuzulu. Maandamano kuhusiana na dhuluma na chuki dhidi ya jamii ya Kiislamu nchini Ufaransa yawavutia maelfu ya watu barabarani. Na polisi mmoja mjini Hong Kong ampiga risasi kifuani mwandamanaji mmoja. Habari kamili. La Paz. Rais wa Bolivia Evo Morales ametangaza kujiuzulu kwake jana chini ya shinikizo iliyozidi kutoka kwa jeshi la nchi hiyo na raia, baada ya kuteuliwa kwake tena kusababisha wiki za shtuma za ulaghai na maandamano makali. Uamuzi huo unajiri baada ya siku iliyokuwa na matukio mengi, ikiwa ni pamoja na pendekezo kutoka kwa Morales la kuandaliwa kwa uchaguzi mpya. Mzozo huu uliendelea kuwa mbaya zaidi wakati mkuu wa majeshi alipomtaka juzulu kupitia runinga kitaifa. Kiongozi huyo wa kisosialisti wa miaka 60 alisema kuwa anatuma barua yake ya kujiuzulu kwa bunge la nchi hiyo, akionyesha kuwa kuondoka kwake ni kutokana na harakati za mapinduzi. Aliongeza kusema nawataka, musitishe mashambulizi dhidi ya kaka na dada zenu, acheni kuchoma na kushambulia Pari. Maandamano kuhusiana na dhuluma na chuki dhidi ya jamii ya Kiislamu nchini Ufaransa yamewavutia maelfu ya watu barabarani, lakini maandamano hayo hayakukosa ukosoaji wake hata miongoni mwa wanasiasa walio na mtazamo sawa. Zaidi ya watu elfu kumi waliandamana katika mji huo mkuu wa Ufaransa hapo jana kulalamika kuhusu chuki na ubaguzi dhidi ya Waislamu wiki mbili baada ya mwanamume mmoja mkongwe mwenye ushirika na siasa za mrengo wa kulia kujeruhi watu wawili katika msikiti katika mji wa kusini magharibi wa Bayonne. Maandamano kama hayo yalifanyika katika mji wa kusini wa Marseille. Maandamano hayo yaliitishwa na mashirika yanayoegemea siasa za mrengo wa kushoto pamoja na vyombo vya habari na pia kuungwa mkono na makundi mbalimbali mbali ya Kiislamu. Hata hivyo, baadhi ya wa wakosoaji wanasema kuwa makundi kadhaa yanayounga mkono maandamano hayo ya waislamu ni ya Waislamu walio na itikadi kali. Hong Kong. Polisi mjini Hong Kong amempiga risasi kifuani mwandamanaji mmoja leo asubuhi wakati wa maandamano yaliyopeperushwa moja kwa moja kupitia mtandao wa Facebook. Nakala ya video ilionyesha polisi akijaribu kumkamata mwanamume mmoja aliyekuwa amevalia kinyago katika makutano ya barabara iliyokuwa imefungwa na waandamanaji. Baadaye mwanamume mwingine aliyevalia kinyago alimfuata polisi huyo na kupigwa risasi ya kifuani iliyomfanya kuanguka chini. Sekunde chache baadaye risasi mbili zaidi za moto zilifyetuliwa na polisi huyo wakati wa rapsha, na mwanamume mwingine pia akaanguka chini. Ijapokuwa kanda hiyo haikubainishwa kwa uwazi iwapo alilengwa kwa risasi. Madrid. Chama cha kisosialisti cha waziri mkuu Pedro Sanchez kimeshinda katika uchaguzi mkuu wa kitaifa wa Uhispania hapo jana, lakini ufanisi mkubwa wa chama kinachoegemea siasa za mrengo wa kulia cha Vox unaonekana kupanua mkwamo wa kisiasa katika taifa hilo la tano lenye uchumi ulioimarika zaidi katika umoja wa Ulaya. Katika uchaguzi huo wa nne wa kitaifa katika muda wa miaka kadhaa na wa pili katika muda wa chini ya miezi saba, chama hicho cha kisosialisti kinachoegemea ya siasa za mrengo wa kushoto kilidumisha wingi wa viti vyake katika bunge la kitaifa huku asilimia 99.9 za kura zikiwa zimehesabiwa chama cha kisoshalisti kilijinyakulia viti 120 hii ikiwa ni idadi iliyopungua viti vitatu kutoka uchaguzi uliopita wa mwezi aprili na kiwango cha chini kutoka kwa wingi wa viti 176 vinavyohitajika kuunda serikali Unaendelea kusikiliza taarifa ya habari za ulimwengu kutoka DW Bonn, Washington. Rais wa Marekani Donald Trump atamhoji kiongozi Uturuki wa Uturuki kuhusu uamuzi wake wa kununua mfumo wa ulinzi wa angani kutoka Urusi watakapokutana wiki hii katika ikulu ya White House huku uhusiano kati ya mataifa hayo mawili wa shirika jumuia ya jumuia ya kujihamia NATO ukikumbwa na utata. Mshauri wa kitaifa wa masuala ya usalama wa Trump Robert Obrien amesema jana kuwa Marekani bado imekasirika kutokana na hatua ya Uturuki kununua mfumo wa Urusi wa S400. Marekani kwa mfumo huo hauingiliani na vikosi vya NATO na huenda ukatatiza mpango wa ndege ya kivita ya F35 na kuisaidia taasisi ya kijasusi ya Urusi. Serikali ya Trump iliondoa Uturuki kutoka kwa mpango wa F5 mnamo mwezi Julai. Baghdad, ujumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Iraq hapo jana umependekeza utaratibu wa nchi hiyo kushughulikia machafuko ya kijamii huku shirika la Amnesty International likisema kuwa msako dhidi ya waandamanaji wanaoipinga serikali nchini humo umesababisha umwagikaji wa damu. Takriban waandamanaji 319 wameuawa na vikosi vya usalama tangu maandamano hayo ya ghasia ama yaliyochochewa kiuchumi kuanza mwezi uliopita. Hii ni kulingana na takwimu za hivi punde kutoka kwa tume ya haki za binadamu za Iran iliyotolewa hapo jana. Vikosi vya usalama vya Iraq viliweka vizuizi katika eneo la kati mwa Baghdad katika juhudi za kuwazuia waandamanaji. Hatua hiyo inajiri baada ya vikosi vya usalama Jumatatu iliyopita kuwaondoa waandamanaji katika maeneo matatu ya vivukio katikati mwa Baghdad. Hatimaye Damascus, Watu wanane wameuawa katika shambulizi la bomu lililokuwa limetegwa katika gari hapo jana katika kijiji cha kaskazini mashariki mwa Siria karibu na mpaka na Uturuki. Haya ni kulingana na wizara ya masuala ya nje ya Uturuki. Wizara hiyo imeendelea kusema kuwa watu wengine ishirini walijeruhiwa katika shambulizi hilo katika mji wa Saluk karibu na mji wa Tal Abiad, eneo ambalo hivi karibuni lilitekwa na vikosi vya Uturuki. Kulingana na duru za matibabu, waathiriwa walihamishwa hadi Uturuki kutokana na ukosefu wa vituo vya matibabu karibu na eneo hilo la mkasa. Uturuki imevilaumu vitengo vya ulinzi wa watu wa Kikurdi kwa shambulizi hilo ambalo inaliona kuwa la kigaidi na lenye ushirikiano na wapiganaji wanaotaka kujitenga nchini Uturuki. Na huo ndo mwisho wa taarifa ya habari za ulimwengu kutoka DW Bonn.