Bw Kinagaubaga. Karibu msikilizaji kwenye wasaa wetu wa Kinaga Ubaga. Jina langu naitwa Muhammad Khelef, na leo tunaelekea tena nchini Tanzania ambapo, kama alivyosikia, serikali ya huko imelifungia kwa muda wa siku 30 gazeti la binafsi au gazeti huru la Raia Mwema kwa sababu ya kile ambacho serikali inaeleza kwamba ni kuuka kwake maadili ya uandishi wa habari tunazungumza hapa na bwana joseph kulangwa ambaye ni mhariri wa gazeti la raia mwema kuhusu kadhia hii bwana kulangwa karibu kwenye kinaga ubaga asante sana asante sana uamuzi huu kwanza mmeupokeaje uamuzi huu tumeupokea kwa mshtuko mkubwa na kwa kweli kwa masikitiko makubwa pia mmeshtuka mmesikitika lakini mnajua, yeah, kwamba mmetenda kosa? Kosa, hatukujua kama tumetenda kosa kwa sababu sisi tulikuwa tunatimiza wajibu wetu wa kufahamisha na kuelimisha jamii na tukawa na uhakika kwamba tunachokifanya tuko sahihi. Kwa mujibu wa msemaji wa serikali Bwana Gerson Msigwa ni kwamba, yeah, mlichofanya kinakiuka sheria kadhaa za uandishi wa habari na majukumu yenu, yeah, kama waandishi mnajibuje kuhusu hasa vifungu vya sheria ambavyo amewatajieni mmevikiuka? Uh, sisi tunasema hizi sheria hatujazikiuka uh, na hatuoni ni sehemu gani ambayo tumekiuka na ambayo kwa mujibu wa maelezo yake kwamba tumesababisha mtafaruku, tumesababisha chuki nyongma, miongoni mwa wanachama wa CCM, sisi kwa kweli hiyo hatukubali nayo, lakini kwa kuwa wao wameshika mpini, hatuna budi kukubali Unakusudia kwamba kukubali kwamba amefanya kosa au kukubali kwamba kupokea adhabu? Kipi kimoja achokikubali hapa? Tunakubali tu, tu, tu, kupokea hiyo adhabu, kwa sababu hatuna jinsi ya kuikataa. Tuje katika uhalisia, Bwana Kulagwa anasema, msemaji wa serikali, miongoni mwa makosa ambayo anatuhumuni kuyafanya, ameandika vichwa vya habari ambavyo vinaleta mtafaruku, kama kuandika, mfano huyu mshambuliaji wa karibuni ambaye aliua na yeye mwenyewe kuuawa, bwana Hamza mkaandika Hamza wa CCM hatari, mkamhusisha moja kwa moja uh -huh. Hamza na chama cha CCM yeah, yeah. Ujioni uh -huh. kwamba kuandika kichwa hii cha habari kweli, mnafitinisha kuandika kichwa cha habari cha namna hiyo. Tumehakika kwamba huyu bwana ni wa CCM na tumekuwa na ushahidi wa kuthibitisha hayo, na ndio sababu hatukubisha na tukusita kuandika kwamba huyu ni kada wa CCM na hakuna sehemu yoyote ambayo tulisema kwamba ni mwanachama. Kuna tofauti kati ya mwanachama na kada. Lakini kwa nini mkamhusisha na chama chake, mkijua kwamba tukio ambalo amehusika nalo lililopo hadharani moja kwa moja Haan. ni tukio hasi, tukio la mauaji? Kwa nini asingekuwa tu Haan. Hamza mtu wa kawaida? Kwa nini mkahusisha moja kwa moja kwenye kioo cha habari Hamza na chama cha Mapinduzi? Hata ukisikiliza maelezo ya DCI Kamili Tuambura, alisema kwamba huyu bwana amekuwa akijifita kwenye kichaka cha jamii. Sasa sisi kama waandishi wa habari tulitaka tuwaambie wananchi kwamba pengine hicho kichaka labda ni ndio so, sio cha cha tipu mwalimu kwa. Kwa sisi tulichokuwa tunataka kufanya ni kwamba watu waambie zaidi hapo ndani. Sasa hatuoni kosa letu ni lipi, na muda wote tuliokuwa tukimwona akitoa misaada CCM akivaa sare za CCM na baadhi ya viongozi wa PTM wakimtambua kama ni mtu wao, ameshiriki kwenye kampeni za mwaka jana uchaguzi wa wa wa, wa Chunya huko. Hamza alikuwa na mchango wake mkubwa katika kampeni hizo. Kitu kingine, huyu bwana amejenga amejenga hata ofisi ya PTM katika kata ya Kitete Makongorosi, huko Chunya. Sasa kama si mtu wa PTM ataweza kujenga ofisi ya PTM? Nilo na shaka ni kwamba kwa nini katika kioo cha habari mkauchukua usisimu wake ukawa ni sehemu ya hadithi yenu? Kulikuwa ni kuchukua mashambulizi yake, uovu wake ambayo ameutenda. Na sasa ikiwa ni kichwa cha habari, atusingeweza kuandika, labda ni mshambuliaji au nini. Kichwa cha habari unakupisha maneno, then wa wasomaji wataingia kwenye kwenye habari, watajua ni ni ni maana yake. Je, kama ingelikuwa ni mwanachama wa chama chingine, mungeandika pia Hamza wa ACT, Hamza wa Chadema? Tungeandika Hamza wa chadema tuankaamzahamza wa Chadema, tungeandika Hamza wa ACT, na hamudhani kwamba mngekabiliwa na rungu ambalo limekabili hivi sasa. Sasa hi hatujui kwamba tutakabiliwa na rungu manake, tunaambia sisi ndio amelalamika. Kama kama wangelalamika Chadema tungewasikiliza, ingawa sisi malalamiko yao hatujayaona. Tumelalamikiwa, tumelalamikiwa na maelezo, tujui kama maelezo ni kipi au vipi. Je, kabla ya kupewa adhabu hii muliitwa mkaonywa, muli kulikuwa na hatua za kupewa taarifa kabla? Yes, tuliandikiwa barua ya kujieleza. Hiyo barua tulipata juzi, tukaiwasilisha jana saa uh, sita na tukawa tumeambatanisha ushahidi wa na ambatanisho saba, lakini kinachoonekana kwamba baada ya kupeleka hii ushahidi wetu hakutiwa maanani na haukuangaliwa. Ukisoma hata hii adhabu yenyewe maelezo hayaelezi kwamba tumepokea vidhibitisho vyenu, labda vina matatizo haya na upungufu huu, hatuelezi kokote. Uh, tuje katika sababu nyingine ambazo mmepewa za kufungiwa. Miongoni mwao ni kichwa cha habari ambacho kinaelezea maumivu kumi na saba, chingine kinamzungumzia kuhusu mkuu um, wa wilaya ambaye amefikishwa mahakamani kwa sababu ya tuhuma za uizi wa shilingi milioni moja. Unasemaje kuhusu haya mawili uh, nayo pia? Maanake haikuwa tuhuma moja ambayo mmefanya mzuiwe kufanya kazi zenu sawa sawa. Kuhusu maumivu kumi na saba, tulikuwa tunazungumzia mirabaha ya wasanii hawa wasanii walikutana na, na chama cha kimiliki cha Tanzania, wakawa tunaitwa KOSOTA, ili kutoa mapendekezo yao kwa ajili ya hiyo mirabaha. Sasa hiyo mirabaha ina maana kwamba kwa mtu yeyote ambaye anatumia kazi ya msanii anatakiwa kutoa kiasi fulani cha fedha kutokana na kazi aliyoitumia. Lakini hiyo mirabaha inaonekana kwamba italipwa na wananchi wanaokwenda kutumia huduma, kwa mfano kama kuna baa inapiga muziki ina maana kwamba ile baa itabidi ilipe kiasi fulani cha fedha kwa mwaka. Amepiga mziki, akupiga mziki, alipe hiyo pesa. Sasa sisi tukaona kwamba huyo ni mzigo mwingine baada ya zile tozo ambazo zilipitishwa zi, zi, zi, zi, bungeni za miamala zikaamikiwa karibu nchi nzima. Tukasema basi kuna mauji mengine yanakuja. Hatukuwa na nia mbaya, hatukuwa na nia ovu, tunawajulisha watu wajiandae. Kwa mujibu wa msemaji wa serikali ni kwamba kichwa hiki cha habari inakwenda kinyume na vifungu vya sheria mm -hmm. Amevitaja kadhaa hapa, kwa mfano cha 152, mabando moja mabando acd na e, pamoja na cha 54 cha sheria za huduma vya habari namba kumi na mbili elfu mbili na kumi na sita kwa sababu wanasema kwamba amechapisha taarifa ambazo zinaleta taharuki miongoni mwa jamii na wananchi kwa kuonyesha kwamba serikali ya Jamhuri ya Muungano inawaletea maumivu wananchi kwa kuweka tozo 17 za kazi mbalimbali mbali za wasanii. Ipi kauli yenu kuhusu hasa kile ambacho mmetuhumiwa hasa kuwaonesha wananchi kwamba serikali yao inawapa maumivu hisu? Sio kwamba serikali inawapa maumivu hisu, ni kwamba ni hali halisi. Wewe hali yako ya uchumi sio nzuri, wewe unakabiliwa na tozo ambazo bado unazilalamikia, lakini kabla suluhisho hajapatikana unakuja tena mbigo mwingine No, imekuwa kama ni maumivu mengine yanaongezeka. Maana yake ni kusema kwamba mmechukua jukumu la kutafsiri hali hii tozoi kwamba ni maumivu, mmeipa mmeapa tafsiri tozo eh, na mwandishi lazima utafsiri, uwezi kupokea tu kitu ukakitoa bila kukonyea tafsiri kwamba hiki ahadi zake ni nini kwa, kwa jamii. Na hata rais mwenyewe baada ya kufikia malalamiko ya tozo za kwanza akatoa maagizo kwa wasaidizi wake ambao ni mawaziri watae waangalie baada ya kusikia malalamiko kutoka kwa wananchi waangalie, ili wapunguze au wachukue hatua fulani ya kupunguza mzigo. Sasa kabla hilo lijafanyika, inakuja na nini? Mzigo mwingine wa mirabaha. Naam, ndio tatizo hilo. Kipi sasa mnafanya baada ya yote haya? Siku thelathini ziko mbele yenu, siku thelathini za kukosa kazi, za kutoweza kukimu yeah, familia zenu na masala kama haya. Kipi mnafanya sasa? Tumeheshimu uamuzi wa serikali walivyoamua wa kufanya hivyo, hatutapata rufaa, hatutachukua hatua yoyote, tutavumilia. Wafanyakazi wetu na familia zao, tutakuwa nao katika magumu haya. Tuombe Mungu, inshallah nishini siku thelathini, kama tutarudi, tutarudi, tutarudi tutajipanga. Nam, asante sana kabisa Bwana Joseph Kulangwa, mhariri wa gazeti la Raya Mwema, ambalo hivi punde serikali Tanzania imelipa kifungo cha siku 30, baada ya kulituhumu kwamba limeandika habari ambazo zina kwenda kinyume na maadili na sheria za nchi. Na kushukuru sana nakutakia heri katika kazi zako, nakushukuru sana kazi njema. Asante pia msikilizaji kuwa nasi tangu mwanzo hadi mwisho. Naitwa Mhamed Khelef na kwa heri hadi mara nyingine.