Tuliomba tu kama kwa mujibu wa kanuni na taratibu, lakini ha, majina yetu halikurudi. Kawaida huwa tume inatoa wito kwa asasi za kiraia kuomba kuangalizi, kutoa elimu, alafu inatoa na masharti pale ambatanisha na kitu fulani na kitu fulani, alafu tuma maombi. Kwa hiyo tulituma, tukafuata sheria yote, tukapeleka, lakini majina hayakurudi na hatujajua kwa nini, kwa sababu tume haijatuambia kwa nini mmenyimwa, na kwa nini hamjapata hicho kibali. Bado haijatupa haijatupa taarifa na kusipokuwa na mrejesho, labda mnatarajia kuchukua hatua gani? Maanake hii si mara ya kwanza kwamba mnataka kushiriki katika uchaguzi mkuu. Mashirika haya ambayo hivi sasa hayako katika orodha ya makundi ambayo yatakuwa uangalizi katika uchaguzi huo na pia kutoa elimu kwa umma, uh, yamekuwa yakifanya hivyo katika siku za nyuma. Kwa hivyo, hivi sasa iwapo mrejesho hautakuwa wa kuwaridhisha nyinyi na kuwashirikisha nyinyi, labda mnafikiria kuchukua hatua gani? Ja, ni kweli kama unavyosema, hatujawahi kuacha kushiriki katika chaguzi, ukiacha uchaguzi wa serikali za mtaa mwaka jana, lakini miaka yote tumekuwa tukifanya uangalizi tukitoa elimu. Kwa hiyo tuna uzoefu, tuna sifa zote na tuna vifaa, tuna watu wataalamu, yani hakuna kitu ambacho hatuna. Sasa tutafanyaje? Kwa sababu kwa mujibu wa sheria tume inaalika e, imepewa mamlaka makubwa ya kualika na kuwapa watu vibali, na mtu kama wakikunyima, ni kwamba hawaja hakuna mahali unaweza kuwapeleka kwa mujibu wa sheria, kwa sababu unaweza ukakata rufaa labda uende mahakamani au uende wapi. Sheria haijasema, sheria sheria imekaa kime. Maana yake wanayo mamlaka ya kuchagua nani angaliye, nani ya angalie, nani asiangalie. Kwa sisi tutakachofanya zaidi labda ni kuangalia hiyo sheria inabadilikishwa vipi, e, kuchagiza mabadiliko ya sheria ili kuwe na hata kama mtu amenyimwa e, kwa, kwa nia mbaya, sijajua kama ni kwa nia mbaya, lakini kama inatokea namna hiyo basi, basi mtu aweze kupata hiyo e, nafuu katika vyombo vya sheria na sasa kwa kunyimwa fursa hiyo, tutaweza kutumia neno kama hilo kufikia sasa. Kwa sababu hamko katika hiyo orodha nyinyi, kama e, mashirika binafsi labda mnaona, mna jukumu gani ambalo mnaweza kulifanya kama mashirika binafsi bila kutegemea kuwa chini ya tume bila kibali cha tume? Kwa kweli huwezi kuangalia uchaguzi wala huwezi kutoa elimu ya mpiga kura. Kitu unachoweza kufanya labda kutoa elimu ya uraia tu, lakini sio mpiga kura. Kwa hiyo hatutaweza kabisa ku, kuangalia huo uchaguzi kwa sababu ya kunyimwa hicho kibali, yaani tumefungwa mikono na miguu kabisa. Kwa hivyo katika swala hey, la uchaguzi mtakuwa mko nje kabisa, yaani tutakuwa nje kabisa, labda tutoe maoni yetu kama mwananchi wa kawaida.